Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มี DAP+headphone ต่อด้วยอะไรดี

อุษา จันทร์แดง

02/12/2017 14:16:24
คือตอนนี้มี fiio x5iii  กับ Vmoda m100 
อยากถามว่าจะอัพเกรดอะไรต่อดีที่เห็นผลและคุ้มค่าคุ้มราคาที่สุด
ที่มองมี สาย พวก ไบฟอส อะไรนั้น หรือ amp ดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ อันไหนตัวไหน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Kobsound

03/12/2017 09:36:44
113
แนะนำ เอาแอมป์ก่อนแล้วตามด้วยสายอัพเกรดครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Xomphote

03/12/2017 10:34:53
42
ถ้า DAP ขับได้ไม่หมดก็เพิ่มแอมป์ครับ  แต่ดูเหมือน Vmoda m100 ไม่น่าจะขับยากจนต้องใช้แอมป์
((ส่วนตัว ผมว่าการมัดแอมป์เป็นคอนโดมันตกยุคไปแล้วมั้ง  หูฟังเดี๋ยวนี้ก็ขับง่ายขึ้น  ยกเว้นพวกออกมาให้ใช้งานตั้งโต๊ะโดยตรง
เพลยเยอร์ก็แรงขับดีขึ้น))
ถ้าจะอัพสาย ให้ดูก่อนครับว่าอยากได้อะไรเพิ่ม แล้วค่อยเลือกสายมาใช้  ถ้าพอใจอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้องอัพนะครับ

สำหรับเพลยเยอร์ที่รองรับแจ็คบาลานซ์  ผมแนะนำว่าถ้าจะอัพสายควรอัพเป็นสายบาลานซ์จะคุ้มกว่า (ถ้าหูฟังรองรับนะครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 1
"มี DAP+headphone ต่อด้วยอะไรดี"