Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครเคย "เจาะรู" จุก inear บ้างมั้ยครับ?

es_ciro

30/11/2017 00:59:55
16
คำถามประหลาด อยากลอง แต่ไม่มีให้ลองครับ

พอดีมองหาหูสำหรับกีฬา ที่ยอมให้เสียงภายนอกเข้าได้
ก็จะมีเทคนิคต่างๆไป เช่น bone (trekz) ปุ่มโหมดรับเสียง (sony , bragi  , jabra elite) earbud ปลอมตัวมา (bose , yurbuds , plantonic bb) ambient port (westone am)

ซึ่งส่วนใหญ่ผลที่ตามมาก็มักจะเสียเบสและความเป๊ะไปบ้าง แต่ก็พอฟังได้

ทีนี้เจอแบบนึงครับ jvc bt ใช้วิธี "เซาะร่อง"เล็กๆตรงจุกเข้าไปครับ และก็มีจุกธรรมดาให้สลับเปลี่ยนได้ เลยเห็นว่า เออ เข้าท่าดีนะ เพราะหูกีฬาส่วนมากไม่ได้ต้องเน้นเสียงเป๊ะอะไรมากมายอยู่แล้ว รุ่นนี้ก็ไม่แพงด้วยครับ 2พันกว่าๆเอง แม่มแก้ปัญหาได้ no tech และโคตรง่ายเลย

เลยเกิดความคิดที่ว่า เฮ้ย หูสายsport กันน้ำได้ ทนถึก บางอันเป็น bt ด้วย นี่หาได้ทั่วไปเลยนะ ทั้งจีนๆใน fb หรือของแบรนด์ดังๆก็มีเยอะ แต่รุ่นที่ยอมให้เสียงเข้าได้กลับหายาก และแพงกว่า (ส่วนใหญ่เป็น inear เน้นตึ๊บๆ คงเน้นไปพวกเล่นยิมกับวิ่งลู่)

ถ้าเราลองเอาเข็มเล็กๆไป"เจาะที่จุก" ซัก1-2รู (จริงๆ รูเดียวก็น่าจะพอแล้ว) มันจะให้ผลอย่างไรบ้างครับ เสียงภายนอกจะเข้าได้มั้ย ลดเอฟเฟคของ"หูมีลม"และลดเสียงกัดกราม กลืนน้ำลาย  เสียงลงเท้าได้มั้ย เสียงเพลงที่ฟังจะถึงขั้น"พัง"มั้ย และที่สำคัญ จุกมันจะคงรูปร่างได้มั้ย (ไม่ใช่ว่าเจาะแล้วยับเ่ยวฉีกไปเลย)

อยากลองเอง แต่ก็ไม่มีหูจะลองน่ะครับ (เสียดายว่างั้นเถอะ แหะแหะ) มีใครเคยลองบ้างมั้ยครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

hangman

30/11/2017 08:22:37
7
อย่าเลยไม่ดีนะ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

sangka

11/12/2017 08:07:19
48
ดูที่ปากดีๆนะ “เสียงของ” 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เดียว

11/12/2017 12:18:47
1,067
ผมเจาะบ่อยๆครับ เวลาว่ายน้ำ เพราะ Sony ก็เป็นจุกแบบนี้มาเหมือนกัน แต่ไม่เวิร์ค เพราะว่ายน้ำไปเดี๋ยวมันก็มาปิดรูเหมือนเดิม ตอนนี้ไม่เจาะแล้วครับ ใส่จุกปกติลงว่ายน้ำเลย(หาจุกที่รูเล็กๆ) ก็ใช้ได้เหมือนกัน เสียงดีกว่าเดิมเยอะเลย น้ำไม่เข้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีใครเคย "เจาะรู" จุก inear บ้างมั้ยครับ?"