Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเปรียบเทียบหูฟังครับ

ทศพร

13/11/2017 07:50:37
สวัสดีครับพอดีสิ้นเดือนนี้ผมจะเข้าไปช้อปหูฟังซักอันเพื่อไว้ฟังเพลง และแกะโน้ตกีต้าร์ในบางครั้ง มีงบประมาณไม่น่าเกิน 6000 บาทครับ
ผมใช้ DAP FIIO X3 MARK III เป็นหลัก และแนวเพลงหลักที่ฟังเป็นแนว Rock 
ตอนนี้ผมมองไว้ 2 รุ่นครับ
คือ SHURE SE215 Special Edition ที่ตัวสีฟ้าๆ น่ะครับ กับ WESTONE UM PRO 10 version 2017
ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง 2รุ่นนี้ให้หน่อยครับ หรือถ้ามีอันที่เหมาะสมกับงบประมาณและแนวเพลงมากกว่า รบกวนแนะนำด้วยครับ

ตั้งใจไว้ว่าวันที่ 5 ธันวาจะไปรบกวนที่ร้านน่ะครับ แต่อยากได้ข้อมูลก่อนจะได้ประกอบการตัดสินใจครับ

อยากสอบถามอีกเรื่องคือ ขั้ว output แบบ Balance 2.5 มันดีกว่าขั้ว AUX 3.5 จริงไหมครับ แล้วมันดีกว่าอย่างไรครับ

ต้องขอโทษที่รบกวนหลายเรื่องเลย พอดีผมใหม่มากกับเรื่องพวกนี้จริงๆ น่ะครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Jerdsilp sukhuminda

13/11/2017 08:24:52
10
ผมฟังพวก rock metal เป็นหลักเหมือนกันครับ Um pro 10 ไม่เคยใช้นะ แต่เคยใช้ 215 se ผมว่าราคาย่านนี้ ตัวนี้ถือว่าตอบโจทย์ได้ดีมากๆครับ แนวเสียงทุกย่านกลาง สูง มาค่อนข้างชัดเจน ความพิเศษ ของรุ่น se คือเพิ่มเบสมาครับ เป็นเบสฟังเอามันส์ ถ้าตอนนี้ผมไม่มีหูฟัง แล้วมีงบเท่านี้ เท่าที่ฟังมา ผมก็จะซื้อ shure ตัวนี้ครับ อีกอย่างถ้าจะฟัง rock มันส์ๆ แล้วจะเล่น shure นอกจากรุ่นนี้แล้ว ก็ต้องข้ามไปรุ่นใหญ่อย่าง 845 เลยครับ เพราะตัวอื่นจะเน้น ติด flat เน้นรายละเอียดทั้งหมด ผมลองแปพเดียวแล้ววางเลย มี 845 ที่มีแรงปะทะยอดเยี่ยมครับ
ปล. คหสต นะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนเปรียบเทียบหูฟังครับ"