Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวน ถามเฮีย เรื่องการซ่อมak 70 หน่อยครับ

potterman24

10/11/2017 20:23:49
0
ผมได้ส่งซ่อม ak 70(ศูนย์ไทย)ไปน่ะคับ แล้วทางบ.แม่ได้บอกว่า เครื่องผมได้เคยตกน้ำมาน่ะคับ แต่ทั้งๆที่เครื่องผมไม่เคยตกน้ำน่ะคับ ซึ่งทาง บ.แม่แจ้งว่า ให้เปลี่ยน board ใหม่ น่ะคับ ผมรบกวนถามเฮียหน่อยครับ ควรทำยังไงดีน่ะคับ เพราะว่าประกันก็หมดตอนเดือน พ.ย. น่ะคับ แต่ผมส่งซ่อมตั้งแต่ เดือน ก.ย.น่ะคับ แล้วทางมั่นคงสาขาปิ่นเกล้า โทรมาแจ้งตอนวันที่ 4 พ.ย.น่ะคับ แล้วรบกวนถามเฮียว่า มีร้านไหนรับซ่อมหรือเปล่าครับ เพราะว่าอาการเครื่องผมไม่ได้ตกน้ำแน่นอน น่ะคับ (อาการประมาณว่าขึ้นปิด shut down ตลอดน่ะคับ แต่ได้ จอสัมผัสได้ปรกติ ปุ่ม volumeใช้ได้ปรกติน่ะคับ) 
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

potterman24

10/11/2017 20:24:17
0
อ้างอิง : รบกวน ถามเฮีย เรื่องการซ่อมak 70 หน่อยครับ - potterman24
ผมได้ส่งซ่อม ak 70(ศูนย์ไทย)ไปน่ะคับ แล้วทางบ.แม่ได้บอกว่า เครื่องผมได้เคยตกน้ำมาน่ะคับ แต่ทั้งๆที่เครื่องผมไม่เคยตกน้ำน่ะคับ ซึ่งทาง บ.แม่แจ้งว่า ให้เปลี่ยน board ใหม่ น่ะคับ ผมรบกวนถามเฮียหน่อยครับ ควรทำยังไงดีน่ะคับ เพราะว่าประกันก็หมดตอนเดือน พ.ย. น่ะคับ แต่ผมส่งซ่อมตั้งแต่ เดือน ก.ย.น่ะคับ แล้วทางมั่นคงสาขาปิ่นเกล้า โทรมาแจ้งตอนวันที่ 4 พ.ย.น่ะคับ แล้วรบกวนถามเฮียว่า มีร้านไหนรับซ่อมหรือเปล่าครับ เพราะว่าอาการเครื่องผมไม่ได้ตกน้ำแน่นอน น่ะคับ (อาการประมาณว่าขึ้นปิด shut down ตลอดน่ะคับ แต่ได้ จอสัมผัสได้ปรกติ ปุ่ม volumeใช้ได้ปรกติน่ะคับ)  ขอโทษน่ะคับ ที่รบกวนน่ะคับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

10/11/2017 22:15:21
4,282
สวัสดีครับคุณ potterman24

ผมสอบถามข้อมูลมาให้เมื่อครู่นี้เองครับ AK70 ตัวนี้ยังถือว่าอยู่ในประกันครับ และผมส่งซ่อมไปตามปกติกับศูนย์ซ่อมที่ต่างประเทศ แต่ทางนู้นตรวจเช็คแล้วแจ้งมาว่าบอร์ดเสียต้องเปลี่ยนใหม่ เค้าใช้คำว่าพบ Liquid ซึ่งหมายถึงของเหลว ซึ่งอาจจะเป็นเครื่องดื่มหรือน้ำ ซึ่งทางเค้าตีว่าเกิดจากอุบัติเหตุครับ ซึ่งศูนย์ซ่อมใหญ่นี้อยู่ที่ฮ่องกงครับ ซึ่งราคาที่เค้าประเมินมา ทางคุณ Elvis ช่วยตรวจสอบและถามให้โดยละเอียดอีกทางนึงด้วยครับ

ซึ่งสินค้าอยู่ในประกันจะไม่มีค่าซ่อมตามปกติมาตรฐาน แต่ถ้าหากเกิดจากเหตุอื่นเช่นอุบัติเหตุตกหล่นต่างๆ ทางเค้าจะคิดค่าใช้จ่ายส่งมาที่ผม ซึ่งทางผมไม่เคยบวกค่าดำเนินการเพิ่มแต่อย่างใดเลยครับ คิดเพียงค่าใช้จ่ายที่ทางศูนย์ซ่อมคิดมาเท่านั้น กรณีนี้ผมคาดว่าไม่น่าจะมีใครซ่อมได้ เพราะส่วนที่เสียหายคือแผงวงจรหลัก

และโดยปกติแล้วทาง AK ก็จะคิดราคาค่าซ่อมตามจริงมาตลอด คือบางทีก็หลักไม่กี่ร้อยบาท หรือพันบาท ขึ้นอยู่ว่าความเสียหายมากน้อยขนาดไหนครับ แต่อย่างไรก็ดี ผมจะให้คุณ Elvis ช่วยทักท้วงเรื่องกรณีตกน้ำไปทางช่างของศูนย์ ว่าทางลูกค้ายืนยันว่าไม่เคยทำตกมาก่อน ยังไงผมจะให้เค้าช่วยชี้แจงให้ทราบอีกครั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

potterman24

11/11/2017 09:30:55
0
ขอบคุณมากน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวน ถามเฮีย เรื่องการซ่อมak 70 หน่อยครับ"