Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

iBasso IT03 เสียงดับบ่อยๆ

Thitigorn Jiruttigorn

09/11/2017 18:10:41

สวัสดีคับ มีเรื่องมาสอบถามครับ

พอดีซื้อตัว iBasso IT03 มาประมาณสองเดือนก่อน เสียงที่ได้ก็โอเคเลยครับ (อาจจะด้อยกว่าตัวเทสที่ร้านหน่อยเพราะยังไม่เบิร์น+คนละสาย) แต่มีปัญหานึงซึ่งเป็นตั้งแต่วันแรกที่ใช้เลยคือ หูฟังชอบดับครับ

อาการจะเกิดก็ต่อเมื่อผมเปิดโวลลุ่มดังพอสมควร (เป็นคนฟังดังครับ) และมันจะเริ่มติดๆดับๆข้างนึง โดยเฉพาะเวลาเป็นเสียงกระเดื่องครับ ถ้าปล่อยไว้สักพักไม่ทันจบเพลง ก็จะดับไปข้างนึงเลยครับ

แต่ปัญหาไม่ได้เป็นถาวร ถ้าถอดสายแล้วเสียบใหม่ก็ช่วยได้ แล้วถ้าทำซ้ำไปเรื่อยๆบางทีก็หายเลยครับ

พยายามจะจับว่ามันชอบดับข้างไหนเป็นพิเศษหรือเปล่า หรือว่าเป็นสุ่มๆ แต่รู้ตัวอีกทีก็จะลืมตลอดเลยครับ แหะๆ

เลยอยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรหรือครับ หรือว่าสายแถมมันไม่ดี แล้วถ้าหากซื้อสายเปลี่ยน ควรเป็นสายตัวไหนดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

misson07

09/11/2017 18:38:40
140

ถ้ามันดับๆเลยนี่ผิดปกติเเล้วครับ คือไม่รู้ฟังดังขนาดไหน เเต่ผมจินตนาการไม่ออกว่าต้องดังขนาดไหนมันถึงจะดับ เเต่ก่อนผมเป็นคนฟังดังมากเหมือนกันเเต่ก็ไม่เคยเจออาการเเบบนี้จากหูตัวไหน ถ้าโดยทั่วไปสายก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับตรงฟังดัง คืออาจจะเป็นขั้วสายเสียเเต่ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้เกี่ยวกับฟังดังครับ

ผมเเนะนำว่าตอนที่ยังมีประกันอยู่ให้ส่งเคลมไปให่ร้านเค้าเอาไปเช็คดูให้ดีกว่าครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

09/11/2017 18:40:42
1,057
เบื้องต้นลองถอดสายเเละเช็ดทำความสะอาดขั้วหูฟังดูครับ  เเต่ถ้ายังผิดปกติสามารถส่งเคลมกับทางร้านได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Thitigorn Jiruttigorn

09/11/2017 22:17:06
เดี๋ยวลองถอดมาทำความสะอาดดูครับ ถ้ายังเป็นอยู่คงเอาไปเคลมครับผม ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
"iBasso IT03 เสียงดับบ่อยๆ"