Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากบอกว่าคนดียังมีอีกเยอะ - อีกหนึ่งความประทับใจในความทรงจำดีดี

e-shikuni

04/11/2017 11:12:10
23

บางอย่าง ... แค่คิด   ก็มีความสุข

บางอย่าง ... คิดแล้วสนุก   ก็คิดกันไป

บางอย่าง ... คิดแล้วทุกข์   จะคิดทำไม ?!?

ทุกอย่าง ... ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ   อยู่ที่ใจเราเอง ....

สวัสดีครับสมาชิกชาวมั่นคงทุกท่าน ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเข้ามาในเวปบอร์ดของร้านมั่นคง ได้รับข้อมูลข่าวสารหลายๆเรื่องไม่เฉพาะเรื่องเกี่ยวกับเครื่องเสียงเครื่องเล่นหรือหูฟังต่างๆ แต่ผมได้หลายๆเรื่องมากจากที่นี้ ขออนุญาตแชร์แบ่งปันความรู้สึกดีดี ความรู้สึกประทับใจที่เกิด ณ ที่บอร์ดนี้ คงไม่ใช่เรื่องใหม่คงไม่ใช่เรื่องแปลกๆแต่เป็นแค่ความประทับใจส่วนตัวครับ

บอร์ดมีประโยชน์มากๆสำหรับคนเล่นหูฟัง ชอบฟังเพลงมีความสุขกับเสียงเพลง แบ่งปันความรู้ แชร์ประสบการณ์ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ได้รับข่าวสารข้อมูลและความรู้มากมายจากบอร์ดนี้ เป็นประโยชน์เพื่อนำไปต่อยอดอีกมากมาย และอย่างข้อมูลการหลอกการโกงที่เพื่อนๆสมาชิกได้แชร์กัน เป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นมากๆโดยเฉพาะผมเองซึ่งปกติอยู่ต่างจังหวัดนานๆเข้ากรุงเทพ อีกทั้งได้ความบันเทิงหลายๆรูปแ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

e-shikuni

04/11/2017 11:12:59
23

วันนี้ขอเล่าเรื่องประทับใจเรื่องหนึ่งเร็วๆนี้ ซึ่งจริงๆก็มีหลายๆเรื่องครับ เป็นเรื่องเกี่ยวกับสมาชิกบางท่านในบอร์ดนี้ด้วยครับ และเกี่ยวกับความประทับใจร้านมั่นคงโดยเฉพาะพนักงานสาขาพารากอนด้วยครับ สืบเนื่องจากผมได้ไปลองหูฟังที่ร้านมั่นคง สาขาพารากอน เป็นหูฟังยี้ห้อ AROMA รุ่น Witch Girl S ถูกใจมากๆกะจะเอามาใช้กับมือถือฟังเพลงทั่วๆไป เพราะมีชุดที่ใช้ประจำอยู่แล้ว แต่เจ้ากรรมของที่ร้านไม่มี ก็เลยเข้าไปหาในห้องหูฟังมือสองปรากฎว่ามีสมาชิกท่านหนึ่งกำลังปล่อยพอดี แต่เจ้ากรรมมันไปเร็วมาก เป็นอันไม่ได้มาครอบครองอีกแล้ว ตอนคุยกัยกับสมาชิกท่านนี้ก็ประทับอีกเช่นกันให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ตรงไปตรงมา เป็นกันเองเสมือนว่ารู้จักกันมานาน

ต่อมาสมาชิกท่านนี้ได้แนะนำพี่ท่านหนึ่งซึ่งต้องการจะปล่อยหูฟังตัวนี้อยู่เหมือนกัน ก็เลยมีโอกาสได้รู้จักกัน ได้คุยกันแต่ไม่เคยเจอหน้ากันครับเพราะผมอยู่ต่างจังหวัด มีโอกาสขึ้นไปกรุงเทพพอดีและผมตกลงที่จะรับมาดูแลต่อแบบราคามิตรภาพ ผมแต่ตอนนั้นผมติดอบรมก็เลยไม่ได้เจอกัน แต่พี่ท่านนี้อุตส่าห์มาที่โรงแรมฝากของไว้ เสร็จจากธุระที่กรุงเทพผมก็บึ่งกลับบ้านเลย ตอนมาถึงบ้านก็เอามมาลองเลย โอ้โฮ! ถูกใจมากๆครับ แต่ปรากฎว่าตอนลองบังเอิญเจอว่าตัวบอดี้เป็นรอยแตก ส่งรูปไปให่พี่ท่านนั้นดู พี่แกใจดีมากๆอาสาที่จะส่งเคลมให้ที่ร้านมั่นคง ที่ร้านมั่นคงก็ประทับใจมากๆครับ ซึ่งหูฟังตัวนี้ต้องส่งเคลมถึงสองครั้งเพราะอีกครั้งหนึ่งเจอว่าหูฟังมีตำหนิ ซึ่งจริงๆผมก็บอกว่าถ้าไม่มีผลต่อเสียงผมโอเค แต่ทางร้านบอกว่าส่งเคลมดีกว่าเพราะอย่างให้ลูกค้าได้รับสิ่งที่ดีที่สุด (มันสุดยอดมาก นี้มันโรงแรมห้าดาวหรือร้านขายหูฟังเนี้ย)

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

e-shikuni

04/11/2017 11:13:31
23

จนกระทั้งไม่นานมานี้ ผมได้รับข้อความจากพี่ท่านนั้น บอกว่าของมาถึงแล้วและส่งมาให้เรียบร้อยแล้ว เมื่อผมได้รับหูฟังก็ส่งข้อความขอบคุณพี่ท่านนั้น และเปิดกล่องลองหูฟังเลย ในตอนแรกไม่รู้ว่าเป็นเพราะความคิดถึงเสียงของเจ้า Witch Girl S หรือเสียงมันดีจริง บอกได้คำเดียวครับ ว้าว!...

สรุปฟังมาสักระยะโดยไม่ต้องเบิร์นประทับใจมากครับ จับเปลี่ยนสายที่เตรียมไว้และลองกับมือถือและ DAP คู่ใจ ได้สิ่งที่ต้องการและเสียงอย่างที่ตั้งใจไว้เลยครับ ขอขอบคุณพี่ท่านนั้นที่เป็นธุระส่งเคลมให้ครับ และต้องขอขอบคุณร้านมั้นคงโดยเฉพาะพนักงานสาขาพานากอน ขอขอบคุณมากๆๆครับ

ปล.หากมีโอกาสจะเขียนความประทับใจหูฟังตัวนี้มาให้ฟังนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

e-shikuni

04/11/2017 11:14:35
23

AROMA Witch Girl S (1)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

e-shikuni

04/11/2017 11:15:11
23

AROMA Witch Girl S (2)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

e-shikuni

04/11/2017 11:23:31
23
ขอให้ร้านมั่นคงยิ่งใหญ่ขึ้นๆไปสู่ระดับโลกและอยู่คู่ไทยตลอดไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

tangkoo.

04/11/2017 11:40:42
1,368
ดีใจด้วยที่เจอเรื่องราวดีๆครับ  ผมรักบอร์ดนี้มาก  อย่างน้อยๆวันหนึ่ง ต้องเข้ามาอ่านสักครั้ง  น้าๆพี่ๆเพื่อนๆส่วนใหญ่ก็ใจดีมาก  มีอะไรดีๆก็มาแบ่งปันข้อมูลกันตลอด ไม่เฉพาะแต่เรื่องหูฟังหรือแก็ดเจท  แต่เรื่องราวดีๆมีสาระ หรือเรื่องคลายเครียด เบาสมอง ก็มีให้อ่านเช่นกัน  

ที่สำคัญบอร์ดจะเดินมาทิศทาง  มาอย่างนี้ไม่ได้เลย ถ้าขาดคนกุมบังเยนคนสำคัญ อย่างเฮียมั่น  อันนี้ขอขอบคุณจากใจจริงเลยครับ  ที่เฮียสร้างพื้นที่ดีๆที่นี้ขึ้นมา

ปล.ว่าแต่เอ่ยชื่อ สมาชิกใจดีท่านนั้นได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 7

golfsnsd

04/11/2017 11:48:38
30
ยินดีด้วยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

LuneBleu

04/11/2017 18:29:54
13
ผมก็ได้ความรู้จากที่นี่มากมายเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

e-shikuni

05/11/2017 12:00:42
23

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - tangkoo.

ดีใจด้วยที่เจอเรื่องราวดีๆครับ  ผมรักบอร์ดนี้มาก  อย่างน้อยๆวันหนึ่ง ต้องเข้ามาอ่านสักครั้ง  น้าๆพี่ๆเพื่อนๆส่วนใหญ่ก็ใจดีมาก  มีอะไรดีๆก็มาแบ่งปันข้อมูลกันตลอด ไม่เฉพาะแต่เรื่องหูฟังหรือแก็ดเจท  แต่เรื่องราวดีๆมีสาระ หรือเรื่องคลายเครียด เบาสมอง ก็มีให้อ่านเช่นกัน  

ที่สำคัญบอร์ดจะเดินมาทิศทาง  มาอย่างนี้ไม่ได้เลย ถ้าขาดคนกุมบังเยนคนสำคัญ อย่างเฮียมั่น  อันนี้ขอขอบคุณจากใจจริงเลยครับ  ที่เฮียสร้างพื้นที่ดีๆที่นี้ขึ้นมา

ปล.ว่าแต่เอ่ยชื่อ สมาชิกใจดีท่านนั้นได้มั้ยครับ

พี่ใจดีท่านนั้น เป็นสมาชิกบอร์ดมั่นคง login ว่า kin_co ครับ ใจดีมากๆ

ต้องขอบคุณพี่แกมากๆ ที่ทำให้ได้ของที่หามานานและมีความสุขกับการฟังเพลงมากยิ่งขึ้น
หยิกหู 0
แจกหู 1
"อยากบอกว่าคนดียังมีอีกเยอะ - อีกหนึ่งความประทับใจในความทรงจำดีดี"