Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ได้ Pk2 มาใหม่ รีวิวงูๆปลาๆ

เอเค

02/11/2017 19:52:19
อืมมมม เปิดมาหน้าตาก็นะครับ ก็แย่ครับ 5555
มาที่เสียงแบบไม่ใส่ฟองน้ำ
โอ้มายก้อด โคตรแหลมเลย เพิ่มเสียงไม่ได้เลยจะตาย555
เบสก็ชัด เก็บตัวดี แน่น แต่ไม่สั่นไม่กระเทือนครับ ตัวเล็กๆ
เสียงโคตรใส
พอใส่ฟองน้ำก็เบสเริ่มตึ้บๆ ขยายใหญ่ขึ้น แต่ชอบตัวนี้เพราะไม่อุดอู้
แต่ตอนนี้ที่ไม่ชอบคือแหลมไป และเบสน้อย ไม่ถึงใจเท่าไหร่
รอเบิร์นอยู่ครับ
งืมๆๆๆๆ
ให้7/10 ไปก่อน เพราะเสียงมันดี แต่ยังไม่กระตุกต่อมฟินเท่าไหร่ อาจเพราะยังไม่ชิน ยังเบิร์นไม่พอ ชั่วโมงบินน้อยย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

น่าจะใช่มั้ง

02/11/2017 20:41:53
ต้องเบิน 1000 ชม.ด้วยเพลง edm เบสมาแน่นอนถ้าไม่ขายไปซะก่อนนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ลูกตาล Reus Glass

02/11/2017 23:49:44
96
หูฟังearbudนี่ผมว่ากฏพื้นฐานข้อแรกต้องใส่ฟองน้ำอะครับ จะเจาะรูไม่เจาะรูอีกเรื่อง

ถ้าเอาตามที่ต้องการ ตอนนี้ใช้ฟองน้ำธรรมดาไม่เจาะรูดีกว่าครับอาจจะช่วยกรองเสียงแหลมได้บ้าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Aerospace

03/11/2017 08:24:21
เบิร์นดีๆด้วยเพลงธรรมดาที่คลื่นความถี่ครบๆ อิมแพคมา เบสลูกสวย เมลโลดี้ต่อเนื่อง บรรยากาศเพลงดีมากครับ
ไม่แนะนำให้เบิร์นโดยความถี่คลื่นเสียงเฉพาะ เพราะเคยลองแล้วเสียงจะออกแข็งๆ ไม่พริ้ว อารมณ์ร่วมหายไปเยอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

champ_korn

03/11/2017 09:07:05
2,143
ลองฟองน้ำที่เนื้อหนาขึ้นดูครับ (เบสจะเพิ่มขึ้น โทนเสียงโดยรวมวอร์มขึ้น กลางแหลมพุ่งน้อยลง) ในห้องซื้อ-ขาย มี ของพี่โชติ.........ช่วยได้เยอะ เหมือนเปลี่ยนจุกยาง IEM ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

champ_korn

03/11/2017 09:08:23
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ลูกตาล Reus Glass
หูฟังearbudนี่ผมว่ากฏพื้นฐานข้อแรกต้องใส่ฟองน้ำอะครับ จะเจาะรูไม่เจาะรูอีกเรื่อง

ถ้าเอาตามที่ต้องการ ตอนนี้ใช้ฟองน้ำธรรมดาไม่เจาะรูดีกว่าครับอาจจะช่วยกรองเสียงแหลมได้บ้าง
มีข้อยกเว้นอยู่บ้างนะครับ เช่น VE ZEN Black ถ้าแอมป์ไม่สว่างจริง ต้องไม่ใส่ฟองน้ำ ไม่งั้นเสียงหนาทึบมากเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

ลูกตาล Reus Glass

03/11/2017 11:40:47
96
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - champ_korn

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ลูกตาล Reus Glass

มีข้อยกเว้นอยู่บ้างนะครับ เช่น VE ZEN Black ถ้าแอมป์ไม่สว่างจริง ต้องไม่ใส่ฟองน้ำ ไม่งั้นเสียงหนาทึบมากเลยครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ ตัวนี้ไม่เคยลองแน่ะครับ
ที่ผ่านๆมารู้สึกว่า ถ้าเอียบัดไม่มีอะไรประคองระหว่างหูกับหูฟังไว้ เนื้อเสียงมันจะหายไปเยอะ 
แสดงว่าZen Blackเนื้อเสียงเหลือเฟือน่าดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

เหน่งบา

03/11/2017 16:55:29
1,866
มันทำได้อีกอย่างคือการเบิ้ลฟองน้ำครับ(ปกติใช้วิธีนี้ถ้าช่องหูคุณใหญ่มาก ใส่หลุดใส่หลุด) แต่มันจะมีผลให้แหลมลดลงได้ด้วย
อาจจะเอาฟองน้ำเจาะรูเบิ้ลสองชั้น
หรือเอาฟองน้ำเจาะรู้ใส่ชั้นแรก แล้วเอาฟองน้ำไม่เจาะรูใส่ทับอีกชั้นในกรณีที่ต้องการให้แหลมลดลงอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ได้ Pk2 มาใหม่ รีวิวงูๆปลาๆ"