Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใช้ Bose Freestyle รู้สึกไม่พอ ควรใช้ DAC หรือเปลี่ยนหูฟังดีครับ

ผ่านมา ผ่านไป...

30/10/2017 23:31:20

ใช้มาได้ประมาณสองปีรู้สึกว่าเริ่มไม่พอกับกิเลสตัวเอง 

แต่ปกติแค่ฟังจาก PC แล้วก็มือถือ(HTC 10) ไม่รู้ว่าควรเพิ่ม DAC หรือซื้อหูฟังใหม่ดีครับ

งบสำหรับ DAC ประมาณ 3000 ถ้าเป็นหูฟัง 4000+-500

ปกติฟังเพลงของเบิร์ด ธงไชยอะไรงี้ครับ 

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลูกตาล Reus Glass

31/10/2017 12:52:45
96
เคยมีคอมเม้นหลายๆท่านว่า อะไรที่ผ่านboseมา มันก็จะกลายเป็นเสียงแบบ"bose"หมด สำหรับลำโพงผมว่าจริง แต่หูฟังผมไม่แน่ใจครับ

ถ้าฟังจากPCเป็นหลัก แนะนำว่าหาDACมาอัพถูกแล้วครับ ยังไงอนาคตก็ต้องเพิ่ม

แต่ถ้าฟังจากมือถือเป็นหลัก ใช้คอมน้อย เอางบมาเทลงหูฟังดีๆตัวนึงเปลี่ยนอะไรได้เยอะมากครับ ผมแนะนำรุ่นไม่ถูกแต่ลองพิจารณาการจัดงบแล้วหาข้อมูลเอานะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใช้ Bose Freestyle รู้สึกไม่พอ ควรใช้ DAC หรือเปลี่ยนหูฟังดีครับ"