Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Zanshiroo

21/10/2017 10:09:34
ตอนนี้ผมมี walnut v2s อยุ่อ่ะครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น zishan z2 จะดีไหมครับ หรือ ว่าซื้อ nx1s มาต่อเพิ่มดีกว่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Banjobpai

21/10/2017 16:55:29
117
คือว่าผมเคยเล็งๆ ทั้ง 2 ตัวใว้เหมือนกัน แต่อ่านไปอ่านมา ของต่างประเทศแล้ว ก็ไม่ได้ซื้อ

Zishan Z2 ต่างจาก Walnut V2S ตรง ถอดระหัส และ เล่นไฟล์ DSD ได้โดยตรง ส่วนภาคขยายเสียงไม่ต่างจาก V2S ถ้าไม่เล่นไฟล์ DSD ก็ไม่ค่อยได้ประโยชน์เท่าไหร่ ยกเว้นอยากลองชิพค่าย AKA

Zishan Z2 เห็นทางต่างประเทศบอกว่า โวลุ่มจะหมุนสวนทางกับแบบปรกติ ถ้าไม่คุ้นจะหงุดหงิด กับภาคขยายที่แรงเกิน พวกหูฟังที่ใวสูง จะมีปัญหา พวกรัสเซียต้องโมลดเกนณ์การขยายลง 

NX1S เป็นแอมป์ ไม่มี DAC โดยรวมเห็นทางต่างประเทศชมว่าเหนือกว่าค่าย Fiio แต่รุ่นนี้เห็นว่าติกันตรง ช่วงเบสต่ำ มัน Roll Off ทำให้ขาด Feeling ย่านลึกไป สำหรับคนชอบ Deep Bass จะหงุดหงิด

ถ้าใช้เฉพาะภาคขยาย ไม่มีความเห็น แต่ถ้าใช้ DAC ด้วย ไป Fiio Q1 Mark II น่าจะดีกว่าZishan Z2 แต่ถ้าจะใช้เป็นเพล์เยอร์แล้วเล่น DSD Zishan V2 มาถูกทางแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Zanshiroo

22/10/2017 21:33:20
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
"มี walnut v2s อยากไปต่อ"