Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง Zero audio dx210 vs Sony MRD-100AAP ??

kittikhun R

21/10/2017 09:41:39
เคยฟัง Sony MRD-100AAP แต่สนใจ  Zero audio dx210 เสียงต่างกันอย่างไรครับ เจ้า dx210 จะนุ่มหูเหมือน mdr ไหมครับ เทียบแต่เสียงนะครับ ราคาไม่ต้องครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

21/10/2017 16:44:52
107
ผมไม่เคยฟังSonyตัวนี้นะ

มีแต่ตัวZero
Zeroตัวนี้ผมว่าเสียงมันไม่นุ่มเท่าไหร่นะครับ โทนเสียงเน้นเบส เบสเยอะ ลูกใหญ่ ลงลึก กระชับ อิมแพคโคตรแรง เสียงโทนอื่นก็อยู่ในเกณฑ์ใช้ได้  เสียงโดยรวมออกแนวดุดันมากกว่านุ่มนะครับ ฟังนานๆมีล้าหูแน่ๆครับ เพราะเบสมันแรงมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

kittikhun R

21/10/2017 17:06:45
ถ้าเบสพอดีๆ ไม่รุนแรง ต้องตัวtenore ไหมครับ แบบดีทุกย่าน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

21/10/2017 23:34:21
107
ผมว่าTenore เบสมันจางมากเลยสำหรับผม  แต่ข้อดีของมันคือ เสียงกลาง เสียงสูงดีกว่า Basso หมดเลย มิติก็กว้างกว่าครับ และบอดี้เล็กและเบามาก ใส่แล้วแทบไม่รู้สึกว่าใส่หูฟังเลย เห็นเค้าว่ามันเป็นตัวเริ่มต้นของคนที่อยากลองเสียงแนวAudiophile เพราะยังพอมีเบส มาให้ติดหูอยู่บ้าง ไม่Audiophileจ๋าเกินไป

พูดง่ายๆก็คือ Tenore กับ Basso มันเป็นส่วนตรงกันข้ามกันนั่นแหละครับ

ที่จริงZero Audio มันมีตัวที่เป็นร่างรวมร่างของตัวนี้ด้วยนะครับ แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าตัวไหน จำได้ลางๆ ว่าน่าจะตัวZero Audio Duoza DWX10มั้งไม่แน่ใจครับ รอผู้รู้มายืนยันอีกที

ตอนไปซื้อก็เล็งไว้2ตัวนี่แหละ พอลองแล้วผมถูกใจตัวBassoมากกว่า เสียงมันดูใหญ่เกินตัวดี เพราะปกติผมชอบฟังFull Size อิมเมจเสียงมันจะใหญ่กว่า in ear ส่วนตัวนี้เอาไว้พกตอนเดินทางเฉยๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟัง Zero audio dx210 vs Sony MRD-100AAP ??"