Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนขอคำแนะนำระหว่าง Bose Revolve+ กับ B&O A2

Ake Worapon

15/10/2017 22:07:30
0

ขอคำแนะผู้ที่เคยใช้ หรือมีประสบการณ์ครับว่า Bose Revolve+ กับ B&O A2 (หรือจะเปรียบกับ A1 ก็ได้นะครับตอนนี้ยังคิดไม่ตกว่าจะเลือกตัวไหนดี) 2 ตัวนี้แตกต่างหรือมีบุคคลิกอย่างไรบ้างครับ แล้วถ้าเอา 2 ตัวนี้มาทำรูปแบบ สเตอริโอซ้าย ขวา คุ้มรึเปล่าครับ ส่วนตัวตอนนี้คือจะเอามาฟังเพลงแนวสบายๆ ในห้องนอนขนาด 25 ตร.ม. (ประมาณเพลงที่เปิดตามคลื่น คูล เอฟเอ็ม) กับบางครั้งอาจจะเอาไปเปิดในห้องประชุมที่ไม่ใหญ่มาก ขอรบกวนด้วยครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Somchild02@gmail.com

15/10/2017 22:21:14
25

ถ้าb&oมาทำสเตอริโอซ้าย ขวาไม่แนะนำครับกว่าจะคอนเนกกันได้แต่ละที่ลำบากมากครับ ใช้ตัวเดียวสะดวกสุดครับ ส่วนBose ผมยังไม่เคยลองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

15/10/2017 23:30:07
573
ของ bose revolve+ เสียงจะออกแนวนุ่มนวล เบสออกทุ้มใหญ่ครับ 
ส่วน B&O A2 active รายละเอียดเสียงชัดเจน ไดนามิคแรง เด่นด้านกลางแหลมชัดครับ

แต่ถ้าต้องการเอามาทำลำโพงคอม ผมแนะนำเป็นลำโพงแบบ Stereo เลยดีกว่าครับ
ใช้ตรงงานจะทำได้ดีกว่าครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 1
"รบกวนขอคำแนะนำระหว่าง Bose Revolve+ กับ B&O A2"