Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

#พ่อบ้านหนังแผ่น "Tomorrow I Will Date With Yesterday's You"

หูทองเหลือง

12/10/2017 01:41:31
2,052

มีใครเหมือนผมบ้างครับ เมื่อก่อนมีแต่แฟนก็ยังได้ไปดูหนังโรงกันบ่อยๆ มาเดี๋ยวนี้มีลูกแล้วโอกาสไปดูหนังโรงแทบไม่มีมีเลย หนังเรื่องไหนอยากดูก็ต้องรอจนออกแผ่นถึงได้ซื้อมาดูที่บ้าน จึงเป็นที่มาของคำว่า "พ่อบ้านหนังแผ่น" นี่แหละครับ

วันนี้หนังที่อยากชวนดูเป็นหนังญี่ปุ่นเรื่อง "Tomorrow I Will Date With Yesterday's You" ครับ เรื่องนี้ออกมาหลายเดือนแล้ว แต่ชอบมาก จนต้องเอามาดูซ้ำ

ปกติผมก็ไม่ค่อยสนใจหนังรักเท่าไหร่ แต่ที่ดูเรื่องนี้เพราะได้รู้พลอตเรื่องมาก่อนแล้วน่าสนใจ เหมือนหนังรักปนกับหนังวิทยาศาสตร์ เป็นเรื่องของความรักที่เจ็บปวด มิติคู่ขนาน เวลาที่เดินสวนทางกัน แต่ผสมออกมาเป็นหนังรักที่สวยงามลงตัว
พระเอกกับนางเอกมาจากคนละมิติ แต่มีโอกาสได้เจอกันแค่ 30 วัน แถมเวลายังเดินสวนทางกัน วันแรกของคนหนึ่งก็คือวันสุดท้ายของอีกคน คิดแล้วอาจจะงง แต่หนังจะค่อยๆเฉลยจนเราเข้าใจ

แต่ประเด็นหลักที่หนังต้องการถ่ายทอดคือ ในสถานการณ์อย่างนั้น พระเอกกับนางเอกจะผ่านแต่ละวันไปอย่างไร จะรู้สึกยังไง สิ่งที่ทำด้วยกันในวันนี้ อาจจะเป็นครั้งแรกของเรา แต่อาจจะเป็นครั้งสุดท้ายของเธอ ความทรงจำดีๆของเราเมื่อวาน มาวันนี้สำหรับเธอมันยังไม่เคยเกิดขึ้นเลย คำพูดที่บอกเธอว่า "แล้วเจอกันนะ" แต่พรุ่งนี้เราอาจจะไม่ได้เจอเธออีกแล้ว

เป็นหนังรักที่ดูแล้วประทับใจ ควรแก่การสะสมครับ

ปล. เป็นหนังจาก studio เดียวกับที่สร้างเรื่อง "Your Name" ถึงว่าสิ เวลาดูเรื่องนี้แล้วทำไมนึกถึง Your Name
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 1

หูทองเหลือง

12/10/2017 01:57:51
2,052
นางเอกเรื่องนี้ Nana Komatsu คนนี้แหละครับ ที่เป็นแรงบันคาลใจให้ผมเขียนเรื่องคุณหนูไฮโซ Final Audio E3000

หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 2

หูทองเหลือง

12/10/2017 02:08:19
2,052
เพลงประกอบหนัง Happy End โดยวง Back Number เพราะดีนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 3

yoyo

12/10/2017 07:18:44
30
หนังมีขายเป็นแผ่น DVD แล้วใช่ไหมครับ ไปหาได้ที่ไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หูทองเหลือง

12/10/2017 08:30:21
2,052
แผ่น dvd ออกมาได้ 3-4 เดือนแล้วครับ ลองดูตามร้านพวก boomerang cap ได้ครับ blu-ray ก็มีนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ซะงั้น

12/10/2017 11:21:21
ผมงงกับร้านบูมเมอแรงจริงๆ วันนั้นเข้าไปดูในร้านเจอ BD หนังญี่ปุ่น 2 เรื่อง แต่ยังไม่ได้ซื้อ พออีกวันตั้งใจจะซื้อทั้ง 2 เรื่อง ปรากฏว่าเหลือแค่เรื่องเดียวคือเรื่อง
100th Love with You ,The /ย้อนรัก 100 ครั้ง ก็ยังเป็นเธอ อีกเรื่องผมจำชื่อไม่ได้ พอกลับถึงบ้าน เข้าไปหาข้อมูลในเว็บบูมเมอแรงก็เจอแต่เรื่อง 100th Love with You ,The /ย้อนรัก 100 ครั้ง ก็ยังเป็นเธอ พอมาเจอกระทู้นี้ผมเลยนึกชื่อเรื่องออกว่าอีกเรื่องหนึ่งมันคือเรื่องนี้เอง ในเว็บไม่มีข้อมูลแต่ดันมีแผ่น BD ขายหน้าร้านซะงั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ลองดูครับ

12/10/2017 11:30:54
คห.5 เว็บBoomerangShop ถ้าเลือกหัวข้อBlu-ray > Japanese Movie จะไม่เจอเรื่องนี้ครับ ต้องsearchหาโดยใส่ชื่อเรื่องเข้าไปตรงๆถึงจะเจอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

tangkoo.

12/10/2017 19:39:57
1,368
หาไม่เจอ ไปร้าน DVD ใต้โรงหนังลิโด้เลยครับ  มีพวกหนังอาร์ต หนังหายากๆ แทบทุกเรื่องครับ  

ส่วนตัวผมชอบดูหนังกับซีรี่ย์ญี่ปุ่นมาก  เรื่องนี้เดี๋ยวไปหามาดูมั่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 8

anabiz

12/10/2017 19:56:04
12
หนังโคตรดีครับเรื่องนี้ แนะนำอีกเรื่องก็  The 100th Love With You ครับสนุกไม่แพ้กัน
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 9

ชอบแนวนี้เหมือนกัน

12/10/2017 20:53:33
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - tangkoo.

หาไม่เจอ ไปร้าน DVD ใต้โรงหนังลิโด้เลยครับ  มีพวกหนังอาร์ต หนังหายากๆ แทบทุกเรื่องครับ  

ส่วนตัวผมชอบดูหนังกับซีรี่ย์ญี่ปุ่นมาก  เรื่องนี้เดี๋ยวไปหามาดูมั่งครับ

โอ้ ขอบคุณที่ชี้เป้าครับ กำลังมองหาร้านแนวนี้อยู่พอดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

httBankenstein

13/10/2017 00:21:02
14
หนังดีเวอร์ครับ เรื่องนี้ไปดูในโรง ได้ยินเสียงสะอื้นด้วย T_T
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

Mosu_Dayo

13/10/2017 01:01:00
264
เรื่องนี้น่าดูมากครับ ยังไม่มีโอกาสได้หามาดูสักที มีอีกเรื่อง รักไร้เสียง ที่เป็นการ์ตูน เคยอ่าน แต่ยังไม่เคยดูเลย ต้องเป็นเรื่องที่ดีแน่ๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

TheTaO

13/10/2017 07:51:17
1
ชอบมากตอนที่พระเอกนึกขึ้นได้ ว่าที่พระเอกบอกว่าจับมือกันครั้งแรก แล้วนางเอกร้องไห้ เพราะนั่นเท่ากับบอกนางเอกว่าจะได้จับมือเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว

คือซึ้งงง
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 13

หูทองเหลือง

13/10/2017 10:01:29
2,052
ยิ่งเอามาดูซ้ำยิ่งเข้าใจมากขึ้นว่าทำไมช่วงแรกนางเอกถึงมีท่าทางแปลกๆ พูดแปลกๆ
หนังเรื่องนี้สร้างมาจากหนังสือที่ขายดีมากในญี่ปุ่น คนเขียนเรี่ยนนี่คิดพลอตเรื่องเก่งนะครับ

อีกอย่างที่ผมได้จากเรื่องนี้ก็คือ วัฒนธรรมการจีบสาวของญี่ปุ่นที่มีแบบแผนขั้นตอนมากๆ ขั้นไหนถึงจะสนิทพอจะเรียกชื่อจริงกันได้ ขั้นไหนถึงจะเรียกชื่อเล่น ขั้นไหนถึงจะจับมือได้ เป็นญี่ปุ้นญี่ปุ่น 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 14

Ii'8N

13/10/2017 10:21:49
118
นานะ โคมัตสึ นี่ทำใจผมสะเทือนตั้งแต่ได้เจอในหนังเรื่อง Bakuman แล้วครับ ออร่า พลังทำลายล้างสูงมาก 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 15

หูทองเหลือง

13/10/2017 11:12:56
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - anabiz
หนังโคตรดีครับเรื่องนี้ แนะนำอีกเรื่องก็  The 100th Love With You ครับสนุกไม่แพ้กัน
เดี๋ยวจะไปหามาดูบ้างล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

หูทองเหลือง

13/10/2017 11:23:50
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - Mosu_Dayo
เรื่องนี้น่าดูมากครับ ยังไม่มีโอกาสได้หามาดูสักที มีอีกเรื่อง รักไร้เสียง ที่เป็นการ์ตูน เคยอ่าน แต่ยังไม่เคยดูเลย ต้องเป็นเรื่องที่ดีแน่ๆเลยครับ
"รักไร้เสียง" นี่ผมดูแล้วก็ชอบนะครับ เป็น anime ที่ภาพสวยมาก ตัวละครหน้าตาสวยๆหล่อๆทั้งนั้น แต่บางคนบอกว่าเนื้อเรื่องจะน้อยกว่าฉบับหนังสือการ์ตูน(ผมไม่เคยอ่านครับ) แต่เป็น anime ที่ดูแล้ว "อบอุ่นใจ" อีกเรื่องนึง (ขอยืมศัพท์ไลน์เวปตูนมาใช้ 555)

เหลืออีกเรื่องนึงที่ผมรอแผ่นอยู่คือ "Your Name" นานเหลือเกินครบปีแล้ว แต่แผ่นจะออกเดือนหน้าแล้วล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 17

ผมเองเจ้าเก่า

13/10/2017 20:31:25
เพิ่งดูจบไปเมื่อกี้สดๆ ร้อนๆ ครับ เรื่องนี้ ภาพ เสียง เนื้อเรื่อง นักแสดง ผมให้ คะแนน 10 เต็ม 10 เลยครับ ซื้อแผ่น Blu-ray มา 599 บาท ถือว่าคุ้มค่าทุกบาททุกสตางค์ ไม่ผิดหวังจริงๆ อ้อ ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้เลือกฟังเสียงญี่ปุ่นนะครับ ไม่ใช่ว่าทีมพากย์พันธมิตรเค้าพากย์ไม่ดีนะครับ แต่การ mix เสียงไทยมันสู้แบบเสียงญี่ปุ่นไม่ได้จริงๆ ถึงแม้จะเป็น DTS HD 7.1 เหมือนกัน (ต้องโทษ sound engineer แล้วล่ะ)

ขอบคุณท่าน จขกท ด้วยครับที่แนะนำหนังดีๆ แบบนี้
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 18

หูทองเหลือง

13/10/2017 21:02:44
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - ผมเองเจ้าเก่า
เพิ่งดูจบไปเมื่อกี้สดๆ ร้อนๆ ครับ เรื่องนี้ ภาพ เสียง เนื้อเรื่อง นักแสดง ผมให้ คะแนน 10 เต็ม 10 เลยครับ ซื้อแผ่น Blu-ray มา 599 บาท ถือว่าคุ้มค่าทุกบาททุกสตางค์ ไม่ผิดหวังจริงๆ อ้อ ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้เลือกฟังเสียงญี่ปุ่นนะครับ ไม่ใช่ว่าทีมพากย์พันธมิตรเค้าพากย์ไม่ดีนะครับ แต่การ mix เสียงไทยมันสู้แบบเสียงญี่ปุ่นไม่ได้จริงๆ ถึงแม้จะเป็น DTS HD 7.1 เหมือนกัน (ต้องโทษ sound engineer แล้วล่ะ)

ขอบคุณท่าน จขกท ด้วยครับที่แนะนำหนังดีๆ แบบนี้
เรื่องนี้ผมชอบมากครับ และคิดว่าคงมีท่านอื่นๆชอบเหมือนกัน เลยมาบอกต่อครับ 

(ผมกดผิดเองครับ ไม่ทันดู นึกว่าแจกหู กลายเป็นหยิกหู ขออภัยด้วยคร้าบ.. T_T)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

ผมเองเจ้าเก่า

13/10/2017 21:06:36
คห.18 ไม่เป็นไรครับ ผมเป็นขาจร ไม่มีล็อกอิน เอาแต้มไปแลกหูฟังที่ร้านเฮียมั่นไม่ได้อยู่แล้วครับ :)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

tangkoo.

13/10/2017 21:13:00
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - หูทองเหลือง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - ผมเองเจ้าเก่า

เรื่องนี้ผมชอบมากครับ และคิดว่าคงมีท่านอื่นๆชอบเหมือนกัน เลยมาบอกต่อครับ 

(ผมกดผิดเองครับ ไม่ทันดู นึกว่าแจกหู กลายเป็นหยิกหู ขออภัยด้วยคร้าบ.. T_T)

ผมแจกแทนให้  โทษฐานมารีวิวยั่ว555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

หูทองเหลือง

13/10/2017 23:13:30
2,052
สำหรับคนที่ดูแล้วนะครับ ผมมีคำถามให้คิดกันเล่นๆดีกว่า
ในเรื่องตอนนึง นางเอกเอากุญแจมาไขกล่องใบหนึ่งของพระเอก ปรากฎว่าเป็นรูปถ่ายที่นางเอกถ่ายกับครอบครัวพระเอกในวันที่ไปเยี่ยมบ้านพระเอก
ผมสงสัยว่า ในวันที่เปิดกล่องออกมานั้น รูปใบนั้นมีอายุเท่าไหร่แล้วจากวันที่ถ่ายครับ??
คิดกันเล่นๆ ไม่มีรางวัลนะครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

คิดไปก็ปวดหัว

14/10/2017 10:33:48
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 21 - หูทองเหลือง

สำหรับคนที่ดูแล้วนะครับ ผมมีคำถามให้คิดกันเล่นๆดีกว่า
ในเรื่องตอนนึง นางเอกเอากุญแจมาไขกล่องใบหนึ่งของพระเอก ปรากฎว่าเป็นรูปถ่ายที่นางเอกถ่ายกับครอบครัวพระเอกในวันที่ไปเยี่ยมบ้านพระเอก
ผมสงสัยว่า ในวันที่เปิดกล่องออกมานั้น รูปใบนั้นมีอายุเท่าไหร่แล้วจากวันที่ถ่ายครับ??
คิดกันเล่นๆ ไม่มีรางวัลนะครับ 555

[Spoiler Alert] มีรูปอยู่แล้วในกล่อง 1 ใบ  ตอนหลังไปถ่ายเพิ่มอีก 1 ใบ แสดงว่าต้องมีรูปอยู่ 2 ใบ หรือว่าตอนหลังแค่ถ่ายหลอกๆ ไม่ได้อัดออกมาเป็นรูป คิดแค่นี้ก็ปวดหัวแล้วครับ
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 23

Redterlong

14/10/2017 10:47:23
8
รูปถ่ายตอนนางเอกอายุ 20 

นางเอกตอนอายุ 30 นำใส่กล่องไปให้กับพระเอกตอนอายุ 10 เก็บไว้

พระเอกเปิดกล่องตอนพบกับนางเอกตอนทั้งคู่อายุ 20 

น่าจะเป็น 

นางเอก 20 -> 30 = 10
พระเอก 10 -> 20 = 10

อายุของรูปน่าจะ 20 ปี มั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 24

นายมั่นคง

14/10/2017 11:04:39
4,282
ผมยังดูหนังนอกบ้านสม่ำเสมอตั้งแต่หนุ่มยันแก่ 555

ดูหนังนอกบ้านยังเป็นอีกฟิลลิ่งที่คงต้องอนุรักษ์ไว้ครับ สุดแท้แต่ใครจะมีเวลามากน้อยขนาดไหน แต่อีกทางเลือกตอนนี้ผมเสริมพวก Netflix ขึ้นมาอีกอย่าง เสียดายแต่ Netflix หนังมันน้อยถึงโคตรน้อย วานผู้ดูแลช่วยจัดการตรงจุดนี้ทีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 25

หูทองเหลือง

14/10/2017 11:38:06
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 22 - คิดไปก็ปวดหัว
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 21 - หูทองเหลือง

[Spoiler Alert] มีรูปอยู่แล้วในกล่อง 1 ใบ  ตอนหลังไปถ่ายเพิ่มอีก 1 ใบ แสดงว่าต้องมีรูปอยู่ 2 ใบ หรือว่าตอนหลังแค่ถ่ายหลอกๆ ไม่ได้อัดออกมาเป็นรูป คิดแค่นี้ก็ปวดหัวแล้วครับ
ผมว่ารูปมีใบเดียวแหละครับ นางเอกถ่ายไว้แล้วคงไปอัดทีหลังตอนกลับไปแล้ว 
เอ๊ะ!! หรือว่านางเอกเอารูปใบที่เปิดกล่องกลับไป แล้วพออายุ 30 ก็ใส่กล่องมาให้พระเอกตอน 10 ขวบ
พระเอกก็เก็บไว้จนอายุ 20 แล้วก็มาให้นางเอกเปิดกล่องแล้วเก็บกลับไปอีก... วนไปวนมา 555

(ผมกดผิดอีกแล้ว ขอโทษคร้าบ.. ดีดมะกอกตัวเองสิบที)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

หูทองเหลือง

14/10/2017 11:41:02
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - Redterlong
รูปถ่ายตอนนางเอกอายุ 20 

นางเอกตอนอายุ 30 นำใส่กล่องไปให้กับพระเอกตอนอายุ 10 เก็บไว้

พระเอกเปิดกล่องตอนพบกับนางเอกตอนทั้งคู่อายุ 20 

น่าจะเป็น 

นางเอก 20 -> 30 = 10
พระเอก 10 -> 20 = 10

อายุของรูปน่าจะ 20 ปี มั้งครับ
คิดได้เท่ากันเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

หูทองเหลือง

14/10/2017 12:04:00
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - นายมั่นคง
ผมยังดูหนังนอกบ้านสม่ำเสมอตั้งแต่หนุ่มยันแก่ 555

ดูหนังนอกบ้านยังเป็นอีกฟิลลิ่งที่คงต้องอนุรักษ์ไว้ครับ สุดแท้แต่ใครจะมีเวลามากน้อยขนาดไหน แต่อีกทางเลือกตอนนี้ผมเสริมพวก Netflix ขึ้นมาอีกอย่าง เสียดายแต่ Netflix หนังมันน้อยถึงโคตรน้อย วานผู้ดูแลช่วยจัดการตรงจุดนี้ทีครับ 555
ผมอิจฉาเฮียจังยังมีเวลาไปดูหนังที่โรง จริงๆผมก็ชอบดูหนังโรงตั้งแต่สมัยเป็นนักศึกษานะครับ ตอนที่โรงหนังในห้างตั๋วใบละ 40 บาท แล้วก็เก็บสะสม handbill ตั้งแต่ยังขนาด A4 555 ยังไงดูแผ่นที่บ้านก็เทียบดูในโรงหนังไม่ได้แน่นอนครับ (อยู่บ้านมีแค่จอ 40 นิ้ว เครื่อง dvd เก่าๆ ต่อแอมป์สเตริโอเก่าๆ ออกลำโพงเล็กๆสองตัว แค่นี่แหละครับแหะๆ)
พอลูกโตหน่อย ก็ได้ไปดูในโรงหนังบ้าง แต่ต้องเป็นเรื่องที่ลูกดูด้วยได้ เลยได้ดูแต่พวกการ์ตูนดิสนี่ย์ กับโดราเอมอน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

คิดไปก็ปวดหัว

14/10/2017 13:07:47
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 25 - หูทองเหลือง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 22 - คิดไปก็ปวดหัว

ผมว่ารูปมีใบเดียวแหละครับ นางเอกถ่ายไว้แล้วคงไปอัดทีหลังตอนกลับไปแล้ว 
เอ๊ะ!! หรือว่านางเอกเอารูปใบที่เปิดกล่องกลับไป แล้วพออายุ 30 ก็ใส่กล่องมาให้พระเอกตอน 10 ขวบ
พระเอกก็เก็บไว้จนอายุ 20 แล้วก็มาให้นางเอกเปิดกล่องแล้วเก็บกลับไปอีก... วนไปวนมา 555

(ผมกดผิดอีกแล้ว ขอโทษคร้าบ.. ดีดมะกอกตัวเองสิบที)

ถ้าเป็นกรณีหลังก็แสดงว่ารูปใบนั้นอยู่ในฟิล์มไม่เคยมีใครอัดออกมาเลย แล้วรูปใบนั้นมันโผล่มาได้อย่างไรครับ เหมือนไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน ยิ่งคิดก็ยิ่งปวดหัว แต่เรื่องโรแมนติกน่ะได้ 100 คะแนนเต็ม 

ป.ล.เรื่องนี้ทำให้ผมนึกถึงการ์ตูนเรื่อง Orange Road ฉากที่พระเอกเจอกับนางเอกครั้งแรก นางเอกเอาหมวกฟางสีแดงซึ่งเป็นของสำคัญให้พระเอกทั้งๆที่เพิ่งเจอกันครั้งแรก แล้วค่อยมาเฉลยตอนท้ายๆว่า ความจริงหมวกฟางใบนั้นเป็นของที่พระเอกมอบให้นางเอกเมื่อหลายปีก่อน ใครอยากรู้เรื่องเต็มๆไปหาอ่านหาดูเอาเองนะครับ ขืนสปอยล์มากกว่านี้มีหวังผมโดนสหบาทาแน่ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

tangkoo.

14/10/2017 13:20:46
1,368

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - นายมั่นคง

พูดถึงฟิลเวลาดูหนัง  รุ่นเฮียต้องอย่างนี้ครับ ลิโด้ สกาล่า555  อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปมา บรรยากาศยังเหมือนเดิม ตั๋วแบบเขียน ลุงพนักงานชุดเหลือง  ป็อปคอร์นรสดั้งเดิม  ไม่ต้องมีหวาน เค็ม คาราเมล ช็อคโกแลต แบบโรงมัลติเพล็กซ์สมัยนี้  เจอค่าตั๋วชุดป็อปคอร์นพันหนึ่งหมด  แต่ที่นี่พกไปห้าร้อยเหลือตังค์มาซื้อ ดีวีดีข้างล่างต่ออีก555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 30

หูทองเหลือง

14/10/2017 14:30:38
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 28 - คิดไปก็ปวดหัว
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 25 - หูทองเหลือง

ถ้าเป็นกรณีหลังก็แสดงว่ารูปใบนั้นอยู่ในฟิล์มไม่เคยมีใครอัดออกมาเลย แล้วรูปใบนั้นมันโผล่มาได้อย่างไรครับ เหมือนไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน ยิ่งคิดก็ยิ่งปวดหัว แต่เรื่องโรแมนติกน่ะได้ 100 คะแนนเต็ม 

ป.ล.เรื่องนี้ทำให้ผมนึกถึงการ์ตูนเรื่อง Orange Road ฉากที่พระเอกเจอกับนางเอกครั้งแรก นางเอกเอาหมวกฟางสีแดงซึ่งเป็นของสำคัญให้พระเอกทั้งๆที่เพิ่งเจอกันครั้งแรก แล้วค่อยมาเฉลยตอนท้ายๆว่า ความจริงหมวกฟางใบนั้นเป็นของที่พระเอกมอบให้นางเอกเมื่อหลายปีก่อน ใครอยากรู้เรื่องเต็มๆไปหาอ่านหาดูเอาเองนะครับ ขืนสปอยล์มากกว่านี้มีหวังผมโดนสหบาทาแน่ 555
โอ้โห!! Orange Road เดี๋ยวนี้ยังมีพิมพ์อยู่เหรอครับ ผมอ่านตั้งแต่สมัยมัธยม ยุคที่ยังอ่านแบบซ้ายไปขวา แต่หนังสือการ์ตูนเรื่องนี้ผมยังเก็บอยู่เลย ว่างๆจะเอามาอ่านใหม่ดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

หูทองเหลือง

14/10/2017 14:35:54
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 29 - tangkoo.

พูดถึงฟิลเวลาดูหนัง  รุ่นเฮียต้องอย่างนี้ครับ ลิโด้ สกาล่า555  อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปมา บรรยากาศยังเหมือนเดิม ตั๋วแบบเขียน ลุงพนักงานชุดเหลือง  ป็อปคอร์นรสดั้งเดิม  ไม่ต้องมีหวาน เค็ม คาราเมล ช็อคโกแลต แบบโรงมัลติเพล็กซ์สมัยนี้  เจอค่าตั๋วชุดป็อปคอร์นพันหนึ่งหมด  แต่ที่นี่พกไปห้าร้อยเหลือตังค์มาซื้อ ดีวีดีข้างล่างต่ออีก555

เอกลักษณ์ของโรงหนังโรงใหญ่บางโรงคือจะมีชั้นสองครับ ต้องลองขึ้นไปนั่งชั้นสองครับ รับรองได้ฟีลที่โรงหนังตามห้างไม่มีครับ (แต่ตำแหน่งเสียงคงจะไม่ค่ยเวิร์คเท่าไหร่ 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

ตอบ คห.30

14/10/2017 18:32:02
ตอบ คห.30  Orange Road หายาก แต่น่าจะยังพอหาได้ครับ อย่างเซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดินจะมีร้านขายหนังสือการ์ตูนที่ชอบเอาการ์ตูนเก่าๆมามัดรวมตั้งแต่ต้นจนจบแล้วขายเป็นแพ็คครับ ขออนุญาตไม่ระบุชื่อร้านเพราะผมไม่ได้ค่าโฆษณาครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

หูทองเหลือง

14/10/2017 18:51:09
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - หูทองเหลือง

เพลงประกอบหนัง Happy End โดยวง Back Number เพราะดีนะครับ

คลิปเดิมหายไปซะแล้ว เอาคลิปใหม่มาลงให้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

อยากรู้จริงๆ

14/10/2017 18:59:23
อยากเอากล้อง GoPro ติดไว้บนหัวนางเอก อยากรู้ว่าหลังจากนางเอกแว๊บไปอยู่อีกฟากหนึ่งแล้วเรื่องราวฝั่งนางเอกจะเป็นยังไง จะเจออะไรบ้าง
หยิกหู 0
"#พ่อบ้านหนังแผ่น "Tomorrow I Will Date With Yesterday's You""