Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฝากเฮียมั่น feddback ถึง Ibasso หน่อยนะครับ

SeRouCH

09/10/2017 18:42:16
0
พอดีผมซื้อตัว Ibasso IT03 ไป เมื่อปีก่อน จำวันที่ไม่ได้ละ เป็นของขวัญให้น้องชาย

เกิดเหตุรอบแรกตัวตระแกรงในตัวท่อเสียงมันหลุดออกมาเหมือนติดกาวไม่ดี ส่งเคลมไปได้ตัวใหม่มา

ตัวใหม่สดๆกล่องใหม่มา ไม่ถึง 2 เดือน เสียงเสียงเบามากๆ เร่งสุดๆแล้วยังไม่ได้ยิน อันนี้แบบทำให้ผมเสียความรู้สึกต่อแบรนด์เลย นี่หูฟังราคาเกือบหมื่น แต่ว่าเจอสองรอบติดผมว่าไม่โอเคเท่าไหร่ครับ (อาจจะดวงซวย) ฮ่าๆๆๆ

ฝากเฮียมั่น Feedback ทางแบรนด์ให้ใส่ใจเรื่องคุณภาพการผลิตให้มากขึ้นด้วยนะครับ (ถ้าทำได้) เสียดายหูฟังเสียงดีๆ แต่สอบตกเรื่องคุณภาพ

ปล.ไม่ว่าจะกี่ทีก็ประทับใจบริการร้านเฮียจริงๆ ฮ่าๆๆๆๆ ดูแลให้ตลอดเบย ขอบคุณครับ

ปลล. ของยังไม่ส่งกลับมานั่งรออย่างใจจดใจจ่อ
ให้กำลังใจ 3
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

09/10/2017 19:04:22
15
ขอเข้ามาแชร์ด้วยคน

ผมสงสัยเหมือนกันครับว่า ibasso นี่เค้าไม่จ้าง QC มาทำงานหรอครับ ของเสียเยอะมาก ทำเสียงดีแต่มาตกม้าตายด้านการผลิตที่ต้อง repair บ่อยๆแบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ ถ้า DX200 ที่ผมใช้อยู่มีปัญหาอีกรอบ ก็จะไม่ใช้แบรนด์นี้อีกแล้วครับ เอาเงินไปเล่นมือถือจีน ยังเจอปัญหาน้อยกว่าซะอีก

ทั้งนี้ต้องขอบคุณร้านเฮียที่ช่วยเป็นธุระส่งเคลมให้เสมอมาครับ

ให้กำลังใจ 3
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

09/10/2017 20:05:09
4,282
อ้างอิง : ฝากเฮียมั่น feddback ถึง Ibasso หน่อยนะครับ - SeRouCH
พอดีผมซื้อตัว Ibasso IT03 ไป เมื่อปีก่อน จำวันที่ไม่ได้ละ เป็นของขวัญให้น้องชาย

เกิดเหตุรอบแรกตัวตระแกรงในตัวท่อเสียงมันหลุดออกมาเหมือนติดกาวไม่ดี ส่งเคลมไปได้ตัวใหม่มา

ตัวใหม่สดๆกล่องใหม่มา ไม่ถึง 2 เดือน เสียงเสียงเบามากๆ เร่งสุดๆแล้วยังไม่ได้ยิน อันนี้แบบทำให้ผมเสียความรู้สึกต่อแบรนด์เลย นี่หูฟังราคาเกือบหมื่น แต่ว่าเจอสองรอบติดผมว่าไม่โอเคเท่าไหร่ครับ (อาจจะดวงซวย) ฮ่าๆๆๆ

ฝากเฮียมั่น Feedback ทางแบรนด์ให้ใส่ใจเรื่องคุณภาพการผลิตให้มากขึ้นด้วยนะครับ (ถ้าทำได้) เสียดายหูฟังเสียงดีๆ แต่สอบตกเรื่องคุณภาพ

ปล.ไม่ว่าจะกี่ทีก็ประทับใจบริการร้านเฮียจริงๆ ฮ่าๆๆๆๆ ดูแลให้ตลอดเบย ขอบคุณครับ

ปลล. ของยังไม่ส่งกลับมานั่งรออย่างใจจดใจจ่อ
ยินดีและขออภัยไปพร้อมๆๆกันด้วยครับ 555 เดี๋ยวผมจะส่งฟีดแบ๊คให้เค้าทราบว่าลูกค้าติงมาเรื่องอะไรบ้าง จริงๆ iBasso เป็นแบรนด์เก่าแก่ อายุเท่ากับเว็บมั่นคงเหมือนกัน คือเกิน 10 ปี

ผมเองเคยมีโอกาสเจอตัวเป็นๆเจ้าของแบรนด์ เป็นคนหน่มที่มีวิสัยทัศน์ในการทำงานที่ดีมาก แต่ผมว่าเนื่องจากตัวแบรนด์เป็นแบรนด์ขนาดเล็ก จำกัดในวงแคบๆเฉพาะคนเล่นเหมือนกับร้านมั่นคงเหมือนกัน ก็เลยทำให้ยังไม่สามารถยกระดับมาตรฐานขึ้นมาได้ในเวลาสั้นๆ ซึ่งเค้าอาจจะต้องใช้เวลาในการดูแลตรวจสอบ แต่ผมมั่นใจว่าเค้าทำได้แน่ๆๆครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

BachTheGoldfish

10/10/2017 07:25:22
40
เลิกกับแบรนด์นี้เหมือนกันค่ะเฮีย เจอปัญหาแบตเสื่อมภายในไม่กี่เดือนมาทั้งแอมป์และเครื่องเล่น ทั้งที่ซื้อห่างกันเป็นสิบปี แสดงว่าไม่ค่อยจะปรับปรุงเลย แถมอยู่อเมริกานี่กว่าจะเคลมได้หาทางติดต่อยากมากๆ คนขายอย่าง BH ยังบอกให้ติดต่อเอง ในที่สุดติดต่อได้ผ่าน FB พอติดต่อเอนจิเนียร์ได้ก็เร็วขึ้นเยอะ แต่จะให้ส่งไปจีนนี่แพงมาก ในที่สุดก็ต้องผ่านตัวแทนซ่อมในอเมริกา
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เสียงจากผู้ใช้จริง

10/10/2017 08:48:48
it 03 ตรงขั้วตัวเมียก็โยกได้นะครับ ถ้าได้จังหวะ ก็มีเสียงติดๆดับๆ แต่ไม่บ่อย แต่ยังก็ดูไม่แข็งแรง ฝากเฮียแจ้งทาง ibasso ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

MaxyXD

10/10/2017 09:19:51
9
ถือว่าผมโชคดีแหะ IT03 ผมยังไม่เจอปัญหาอะไร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เกือบไปแล้ว

10/10/2017 09:38:57
โอ้ ขอบคุณครับ กำลังคิดจะซื้อแบรนด์นี้อยู่พอดี มาเจอกระทู้นี้ผมเบรคหัวทิ่มเลย :)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Artnoi

10/10/2017 11:17:50
425
แบรนด์ขนาดเล็ก เอาท์พุทต่อแบทช์ก็น้อย น่าจะมีความสามารถในการ QC นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

TTPOD ZERO

10/10/2017 12:29:23
11
IBASSO DX80 + DX200 + IT03 มันแย่กว่า HIFIMAN RE400 อีกร๋อคับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

tangkoo.

10/10/2017 14:59:20
1,368
ผมฝากเรื่องแบตด้วยครับ สำหรับแบรนด์นี้555  ปัญหาน่าจะมาจากการเลือกซัพพลายเออร์นะผมว่า

แต่พูดถึงคุณภาพด้านเสียง  ผมว่าเป็นโลคอลแบรนด์ที่เก่งมากแบรนด์หนึ่ง  แต่การจะรักษาฐานลูกค้าระยะยาว  อาศัยแต่เสียงดีอย่างเดียวไม่ได้  คุณภาพต้องมาควบคู่กันไปด้วยครับ

ลองดูอินเตอร์แบรนด์อย่างโซนี่ครับ   โดนเกาหลี จีน รุมกระหน่ำซะเกือบหอบเสื่อกลับบ้านเก่า  แต่ทำไมยังยืนหยัดได้  ทำไมสาวกอารยธรรมยังสนับสนุน  ทำไมเขารักษาแบรนด์รอยัลตี้ได้
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 10

MaxyXD

19/10/2017 15:47:51
9
 ขออัพเดท IT03 ผมหน่อย ซื้อมาจะเข้าเดือนที่ 2 ได้ ฟังไปฟังมาข้างซ้ายเบสไม่ออกซะงั้นครับ แต่เสียงอื่นๆปกติหมด แต่ย่านต่ำไม่มา งงมาก เซ็งคงต้องเอาไปเคลมอีก ตอนแรกเพิ่งจะเม้นไปว่า ผมนี่โชคดีไม่เจอปัญหา เจอซะงั้นกฝปัญหาก้อนโตเลย
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

19/10/2017 21:45:18
4,282

คือพวกแบรนด์อย่าง apple ถึงจะผลิตจีน แต่เป็นจีนที่เข้าระบบใหญ่แล้ว สร้างทุกอย่างได้เอง ควบคุมโดยนายฝรั่งมานั่งบัญชาการ ทุกอย่างก็เลยเรียบร้อยเป็นสากล

ผมจะรวบรวมฟีดแบ๊คต่างๆส่งให้แน่นอนครับ ยังไงผมก้หวังว่าเค้าน่าจะแก้ปัญหาได้ในเร็ววัน ทั้งๆที่ผมลองฟังผลิตภัณฑ์ของเค้า ต้องบอกว่าสามารถทำได้ดีมากอย่างเหลือเชื่อเมื่อเทียบกับราคา แต่ค่ายเล็กๆผมว่ายังวางระบบการ QC ไม่ดีพอ และผมว่าอีกอย่างคือเค้าอาจจะหาแบตเตอรี่ที่คุณภาพดีจริงๆไม่ได้ (ทำเล่นไป ผมว่าน่าจะหายาก) 555
หยิกหู 0
แจกหู 2
"ฝากเฮียมั่น feddback ถึง Ibasso หน่อยนะครับ"