Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สายสัญญาณ XLR ของยี่ห้อ Nobility สู้ Audioquest ได้มั้ยคับ

กฤตภัค

03/10/2017 13:42:57
0
สวัสดีคับ

ผมไม่เคยใช้สายสัญญาณ XLR มาก่อน ตอนนี้กำลังตามหาสายสัญญาณอยู่ ตอนแรกตั้งใจว่าด้วยงบที่จำกัดของผมจะซื้อ Audioquest Red River มาใช้ เพราะเป็นรุ่นที่ถูกสุดของ Audioquest แต่สองสามวันนี้มานี้ผมนั่งหาสายสัญญาณใน Taobao แล้วเจอยี่ห้อ Nobility เข้า ผมเห็นคนจีนซื้อไปใช้เยอะมาก แต่ผมไม่รู้จัก หารีวิวใน head-fi ก็ไม่เจอ (มีแต่รีวิวภาษาจีน) ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆท่านใดเคยใช้สายสัญญาณของยี่ห้อนี้บ้างมั้ยคับ (ผมสนใจตัว Nobility Shark S-980KL ซึ่งเป็นรุ่นท้อปสุดของ Nobility แต่ราคาถูกกว่า Red River หน่อยๆ) อยากสอบถามว่าคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างคับ

ผมตั้งใจจะเอามาใช้ระหว่าง Audio GD NFB-1 AMP กับ TEAC UD-501 (หูฟังผมเป็น Hifiman he-400i คับ) ด้วยความที่ไม่เคยลองของ Nobility เลย ทำให้แอบกลัวว่ายี่ห้อจีน/ไต้หวัน เสียงจะเน้นไปทางสว่างรึเปล่า ผมไม่ค่อยชอบเสียงที่ bright เท่าไหร่ เคยซื้อสายหูฟังจากยี่ห้อ VE (ที่ทำ Monk+) ก็รู้สึกว่ามันดีขึ้นกว่าสาย stock ที่มากับหูฟังมาก แต่มันก็ยังเอียงไปทาง bright เยอะ เลยกังวลว่า Nobility จะเน้นไปทางนี้รึเปล่า ยังไงรบกวนท่านที่มีประสบการณ์ใช้ nobility มาก่อน ช่วยแนะนำทีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สายสัญญาณ XLR ของยี่ห้อ Nobility สู้ Audioquest ได้มั้ยคับ"