Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องสาย brimar audio

nutmufc

27/09/2017 19:51:38
1
เป็นตอนต่อมาจากกระทู้นี้ครับ https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=238397 มีหลาย ๆ ท่านแนะนำมาว่าสายที่ดูเหมาะสุดน่าจะเป็น brimar sup. ref. 

คิดว่าหูฟังคงมาถึงต้น ๆ เดือนหน้าครับ เลยกะตัดสินใจว่าเรากะจะซื้อแบบ blind buy คือเห็นรูปร่างหน้าตา บวกกับความคิดเห็นของหลายคน ดูแล้วถูกใจมาก ๆ  

1. พอมาดูว่ามีร้านไหนนำเข้ายี่ห้อนี้มาไทยบ้าง ก็ไม่รู้ว่าจะฝากผีฝากไข้ได้มากน้อยขนาดไหน เพราะร้านที่นำเข้ามาคือร้าน S ที่มีเรื่องราวมากมาย ส่วนร้าน J ก็ปิดกิจการมานานแล้วและไม่มีสายรุ่นนี้ด้วย ผมเลยลองเมล์ไปถามกับทางbrimar เมื่อวานว่ามีร้านไหนในไทยที่ได้เป็นตัวแทนอย่างเป็นทางการ ก็ยังไม่ตอบกลับ
2. พอแชทไปถามกับทางร้าน S ตกใจราคานิดหน่อย เพราะราคาแพงอยู่เมื่อเทียบกับราคาหน้าเว็บ +ค่าส่ง +โดนภาษี แถมไม่รู้ว่าถ้าสั่งซื้อกับทางร้านแล้วมีปัญหา จะช่วยเคลียร์ให้เราได้หรือเปล่า 
3. เลยอยากถามว่า ในกรณีที่สายมีราคาแพงพอควร กับไม่มีตัวอย่างให้ลองฟังที่ไหนในไทย มันคุ้มค่าพอที่จะซื้อมันมาไหมครับ เพราะถึงแม้เราจะรู้ว่าสายเส้นอื่น ๆ มันก็มีดีพอ แต่อย่างไรเราก็อยากไขว่คว้า555 อยากลองฟัง ประมาณนี้ครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nutmufc

27/09/2017 19:53:17
1
ลืมบอกไปว่าร้าน S ไม่มีสาย brimar sup. ref. แบบถัก 4 ให้ลองครับ ถ้าจะลองก็ต้องซื้อเลย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

27/09/2017 20:01:34
1,368
ขออนุญาตออกความเห็นนะครับ  ส่วนตัวผมมองว่าสายระดับนี้มันอัพเสียงก็จริง  แต่ยังไงจะจ่ายเงินทั้งที ยังไงก็ควรลองด้วยหูตัวเองหลายๆครั้งให้แน่ใจครับ   ยิ่งจะซื้อกับร้านที่ประกันมีก็เหมือนไม่มีประกัน  เหมือนขี่ bigbike  180 km/h แล้วไม่ใส่หมวกนะครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

nutmufc

27/09/2017 20:20:08
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - tangkoo.
ขออนุญาตออกความเห็นนะครับ  ส่วนตัวผมมองว่าสายระดับนี้มันอัพเสียงก็จริง  แต่ยังไงจะจ่ายเงินทั้งที ยังไงก็ควรลองด้วยหูตัวเองหลายๆครั้งให้แน่ใจครับ   ยิ่งจะซื้อกับร้านที่ประกันมีก็เหมือนไม่มีประกัน  เหมือนขี่ bigbike  180 km/h แล้วไม่ใส่หมวกนะครับ555
จริงครับคุณtangkoo อยากลองแต่ไม่มีให้ลอง บางทีอาจจะต้องเลือกสิ่งที่เราไว้ใจได้ ลองได้ครับ เห็นราคาแล้วมันอาจจะเสี่ยงไป สายยี่ห้ออื่น รุ่นอื่น ก็คงทำหน้าที่ได้ดีไม่แพ้กัน ลองได้เลือกได้ ไม่ชอบก็ยังไม่ซื้อ55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

artpiggo

27/09/2017 21:11:01
15
ถ้าสนใจมานัดลองฟังเส้น sup ref ผมก่อนได้ครับ จะได้หายคาใจ แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้ครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

Step Back

27/09/2017 21:53:06
24
ผมชอบค่ายนี้นะครับ จากที่เคยลองมาเมื่อนานมาแล้วแต่ถ้าราคาแพงกว่าที่ขาย ตปท มากก็บัยยส์ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

nutmufc

27/09/2017 22:46:20
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - artpiggo
ถ้าสนใจมานัดลองฟังเส้น sup ref ผมก่อนได้ครับ จะได้หายคาใจ แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้ครับ 
ขอบคุณมากครับ ไว้อย่างไรถ้าผมได้หูฟังเมื่อไหร่ต้องรบกวนอินบ็อคไปหานะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องสาย brimar audio"