Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามหาร้านและที่ลองใน ชม

Poom.cps

15/09/2017 07:31:48
0
คือตอนนี้ผมสนใจ audio technica ath-ls70is
มากๆเลยครับ แต่ในเชียงใหม่ยังหาที่ลองตัวจริงไม่ได้เลย พี่ๆคนไหนพอจะมีแนะนำร้านที่มีให้ลองฟังได้มั่งครับ. ตอนถามเอียร์ทิพเขาบอกยังไม่มีตัวนี้ให้ลองเลย

//อยากให้เฮียมีสาขาเชียงใหม่จริงๆเลย 555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

champ_korn

15/09/2017 08:04:18
2,143
นอกจาก Eartip ผมก็นึกร้านอื่นไม่ออกจริงๆ

ถ้าผมมีทุนคงจะขอเฮียเปิดมั่นคงสาขาเชียงใหม่ไปแล้ว 55555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

Poom.cps

15/09/2017 12:47:03
0
หงอยเลยครับ 555 
หาลองยากมาเลยซีรี่ย์นี้ ร้านพวกอุปกรณ์คอมเองก็ไม่ค่อยเอาของ audio technica ลงเลยด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

15/09/2017 22:17:49
4,282
แฮ่ะ แฮ่ะ คงไม่มีโอกาสที่ร้านมั่นคงจะเปิดในต่างจังหวัดแน่นอนครับ 555

เพราะผมบริหารไม่เป็น และยังนึกไม่ออกว่าจะดูแลและบริการ รวมถึงตรวจตราพนักงานอกันอีท่าไหน ทุกวันนี้ก็เลยไม่ได้ขยับไปตามหัวเมืองครับ และแม้แต่สาขาชานเมืองผมก็ยังไม่มีโครงการเปิดสาขาเช่นกัน เพราะว่าช่วง 1 ปีที่ผ่านมา ผมว่าสินค้าบางกลุ่มนั้น คนซื้อสามารถเข้าถึงได้ง่ายขึ้นทางออนไลน์ มีข้อมูลให้ตัดสินใจจากหลายๆเว็บไซต์ จากหลายๆบล็อคเกอร์

ทำให้ผมเริ่มสังเกตุเห็นว่าสินค้ากลุ่ม Gadget ต่างๆในห้างที่ชานเมืองหรือไกลออกไปมันค่อนข้างเงียบชอบกล คนเดินบางตาลง เรียกว่าสินค้าในแคตตาล็อคนี้เงียบเหงาลงเพราะส่วนหนึ่งคนซื้อเข้าไปสั่งซื้อกันทางออนไลน์ จะบอกว่าเงียบยกฟลอร์หรือเงียบทั้งแถบก็ไม่ผิดครับ 555

แต่สำหรับร้านมั่นคงก็ยังคงชัดเจนครับ ผมยังมีสาขาที่ทุกท่านเข้าถึงได้ง่าย สามารถเดินทางมาทดลองด้วยตัวเองเหมือนเดิม มีการปิดสาขา DGW ไป 1 สาขา อันนี้เนื่องจากตัวห้างนั้นมีการปรับเปลี่ยนธีมกลายเป็นห้างคอสเมติกหรือความงามไป ผมก็เลยตัดสินใจว่าต้องปิดเพราะว่าอาจจะขัดกับธีมหลักของห้าง จะเอาหูฟังไปอยู่ข้างๆร้านทำเล็บมันก็ยังไงชอบกลอีก 555

แต่ปีหน้าทางร้านมั่นคงก็จะเปิดเพิ่ม 1 สาขาชดเชยสาขาที่หายไป ซึ่งก็คงอยู่กลางเมือง และเข้าถึงได้ง่ายเหมือนเดิมแน่นอนครับ แต่ต่างจังหวัดต้องเรียนตามตรงว่าคงไม่มีแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 4

Mokology

15/09/2017 23:04:23
54
ที่โคราชเซ็นทรัลกำลังจะเปิด สรุปแล้วมีห้างทั้งหมด (รวมกับที่กำลังจะเปิด) 3 ห้างใหญ่ๆ
แต่ห้างใหญ่ๆแถวบ้านผม ทำไมมันมีแต่ร้านแว่นตาวะครับ?
ร้านแว่นตาเยอะไปป่าว มีร้านหูฟังเป็นกิจลักษณะเจ้าเดียวคือ .Life

ซื้อออนไลน์นั้นสะดวกดีอยู่ครับ แต่ปัญหาคือ "การได้ลองฟังจริงๆ" ครับเฮีย
มีวันนึงผมยอมเจียดเวลาเดินทางเข้าไปทดลองฟังที่ร้านเฮีย หมดเวลาไป 1 วันเต็มๆ

พอไปลองฟังจริงๆที่ร้าน บวกกับน้องพนักงานเค้าทักขึ้นมา กับได้ยินบางคำที่ลูกค้าท่านอื่นคุยกัน
ความตั้งใจที่จะซื้อตัวที่เราล็อคเป้ามันเปลี่ยนเลยครับ
กลายเป็นว่าไปชอบอีกตัวที่ไม่เคยนึกถึง 

อยู่ตจว.ผมก็ขี้เกียจเดินทางทั้งวันไป-กลับเพื่อไปลองฟังอ่ะครับ
แต่พอจะตัดสินใจกดซื้อออนไลน์ ก็กลัวพลาด
มันลังเลกลับไปกลับมาอยู่เนี่ย

สรุปคือเฮียไม่ต้องไปเปิดสาขาที่ตจว.ก็ได้ แต่เฮียมีบริการให้ทดลองฟังทางไกลมั้ยครับ 555
ล้อเล่นนะครับ ผมรู้ว่ามันไม่คุ้ม เด๋วผมเข้าไปลองฟังเองก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

tangkoo.

15/09/2017 23:43:13
1,368
อยากให้เฮียเปิด ตจว. ต้องหาห้าง ที่คนแย่งกันขึ้นลิฟท์  ขึ้นบรรไดเลื่อนอย่างพารากอนครับ555(แซวเล่น)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

16/09/2017 00:36:31
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Mokology
ที่โคราชเซ็นทรัลกำลังจะเปิด สรุปแล้วมีห้างทั้งหมด (รวมกับที่กำลังจะเปิด) 3 ห้างใหญ่ๆ
แต่ห้างใหญ่ๆแถวบ้านผม ทำไมมันมีแต่ร้านแว่นตาวะครับ?
ร้านแว่นตาเยอะไปป่าว มีร้านหูฟังเป็นกิจลักษณะเจ้าเดียวคือ .Life

ซื้อออนไลน์นั้นสะดวกดีอยู่ครับ แต่ปัญหาคือ "การได้ลองฟังจริงๆ" ครับเฮีย
มีวันนึงผมยอมเจียดเวลาเดินทางเข้าไปทดลองฟังที่ร้านเฮีย หมดเวลาไป 1 วันเต็มๆ

พอไปลองฟังจริงๆที่ร้าน บวกกับน้องพนักงานเค้าทักขึ้นมา กับได้ยินบางคำที่ลูกค้าท่านอื่นคุยกัน
ความตั้งใจที่จะซื้อตัวที่เราล็อคเป้ามันเปลี่ยนเลยครับ
กลายเป็นว่าไปชอบอีกตัวที่ไม่เคยนึกถึง 

อยู่ตจว.ผมก็ขี้เกียจเดินทางทั้งวันไป-กลับเพื่อไปลองฟังอ่ะครับ
แต่พอจะตัดสินใจกดซื้อออนไลน์ ก็กลัวพลาด
มันลังเลกลับไปกลับมาอยู่เนี่ย

สรุปคือเฮียไม่ต้องไปเปิดสาขาที่ตจว.ก็ได้ แต่เฮียมีบริการให้ทดลองฟังทางไกลมั้ยครับ 555
ล้อเล่นนะครับ ผมรู้ว่ามันไม่คุ้ม เด๋วผมเข้าไปลองฟังเองก็ได้ครับ
จากการเฝ้าซุ่มสังเกตุการณ์ตามข้างบันได ข้างเสาในห้างต่างๆ ผมพบว่าห้างเปิดใหม่หลายห้าง แต่กลายเป็นไปแน่นอยู่ตรงชั้นของกิน ร้านอาหารต่างๆขี่คอกันกินแทบจะทุกห้าง คือไลฟ์สไตล์กินข้าวนอกบ้านของคนไทยสูงขึ้นกว่าเดิมมาก แต่สวนทางกับแผนกอื่นๆ ผมว่าพวกอิเลคโทรนิคหรือไอทีนี่บรรยากาศการเดิมจับจ่ายใช้สอยเงียบลงทุกที

มันเหมือนว่าคนเล่นไอทีต่างๆเค้าถนัดหาของในทุกๆช่องทางอยู่แล้ว ก็เลยหมดความจำเป็นต้องเดินทางมาซื้อ โดยเฉพาะพวกของตายตัวอย่างเมาท์คีย์บอร์ดหรือพวกโน้ตบุ๊คไอแพด หรือแม้แต่ลำโพงหูฟังแบบทั่วไปก็หมดความจำเป็นที่จะเดินทางมาลอง อันนี้ผมไม่รวมกลุ่มหูฟังราคากลางถึงสูงนะครับ อันนี้คนซื้อย่อมกลัวพลาด เพราะขืนเชื่อตามที่อ่านมามีหวังขี้เต็มกางเกง 555

ก็ต้องฝากถึงห้างต่างๆ ยังไงอาจจะต้องวางแผนระยะยาวสอดส่องแผนกไอทีแล้วครับ ผมว่าแผนกนี้น่าจะขาดอากาศก่อนสินค้าแผนกอื่นๆ พวกแฟชั่นผมว่ายังปกติ อาหารนี่ดีขึ้นเห็นๆ ซุปเปอร์คนยังแน่นปกติ โรงหนังยังพอไหว แต่ไอทีนี่ล่ะที่ผมว่าแย่ลงชัดๆๆ

ส่วนแว่นตานั้นเป็นอะไรที่กำไรท่วมหลายเค้า สู้ค่าเช่ายังพอไหว ยิ่งยุคนี้คนดูแต่มือถือทั้งวัน ถ้าตาไม่สั้นก็ต้องยาวอย่างใดอย่างหนึ่ง ทำให้ธุรกิจร้านแว่นตาดีขึ้น รวมถึงจักษุแพทย์นี่แน่นขึ้นเช่นกัน ผมเคยไปนั่งรอคิวยาวเป็นชั่วโมงๆเพื่อวัดสายตาในโรงพยาบาลเช่นกัน 555

เอ้าที่แน่ๆๆๆ ร้านมั่นคงมีให้ทุกท่านลองจนกว่าจะพอใจในกรุงเทพ ส่วนต่างจังหวัดยอมแพ้จ้าๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

16/09/2017 00:40:53
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - tangkoo.
อยากให้เฮียเปิด ตจว. ต้องหาห้าง ที่คนแย่งกันขึ้นลิฟท์  ขึ้นบรรไดเลื่อนอย่างพารากอนครับ555(แซวเล่น)
555 เชื่อไม๊ครับพี่ ก่อนที่ผมจะตัดสินใจกู้แบงค์มาผ่อนพารากอน ผมไปยืนซุ่มอยู่ตรงราวบันไดในหลายช่วงเวลาเป็นอาทิตย์ๆๆๆ ในใจก็ร้องเอาวะ คนขึ้นลงขนาดนี้ถ้ามองไม่เห็นร้านมั่นคงก็ให้มันรู้ไป ซึ่งก็เป็นการประเมินที่ถือว่าโชคดีเหล่าเอี๊ยป่อห่อ เพราะว่าทำให้ผมไม่เหนื่อยจนจะขาดใจก็เพราะทำเลนี่แหละ 555

นี่ถ้าเบี่ยงองศานิดเดียวเลี้ยวไปโซนแว่นตา มีหวังผมก็เสร็จเหมือนกันนะครับพี่ tangkoo 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

Jump

16/09/2017 19:10:11
13
พิจารณา เอ็มควอเทียร์ ก็ดีครับ ผมเดินทุกสัปดาห์ ไม่ค่อยได้เค้าไปถึงพราราก้อนแล้ว เดียวนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Poom.cps

17/09/2017 14:28:49
0
สงสัยสิ้นปีต้องเข้าไปลองเองจริงๆ

อย่าเชียร์เยอะนะครับ งบไม่ค่อยมี 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามหาร้านและที่ลองใน ชม"