Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วงนี้ในบอร์ดเราซบเซาหรือเปล่าครับ

Epic mode

13/09/2017 11:48:21

ผมเป็นคนนึงที่ชอบอ่านกระทู้ต่าง ๆ ในบอร์ดมั่นคง ทั้งจับช่าย ซื้อขายมือสอง และอื่นๆ

ช่วงนี้ผมสังเกตว่าการเคลื่อนไหวค่อนข้างน้อย คนขายของก็ไม่ค่อยมี คนรับของก็ไม่เยอะ ยิ่งจับฉ่ายยิ่งไม่คึกคักเลย

มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ เศรษฐกิจไม่ดี ตลาดหูฟังบางเบา หรือคนพอใจกับสิ่งที่ตัวเองมีกันอยู่แล้ว 5555

หรือทั้งหมดนี้แล้วผมคิดไปเอง ไม่ใช่กระทู้สำคัญอะไร แค่ถามไถ่กันเฉยๆครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

champ_korn

13/09/2017 11:55:03
2,143

กระทู้พูดคุยผมว่ายังปกตินะครับ มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่ช่วง

แต่ห้องซื้อขาย ผมว่าคนปล่อยของเยอะ คนซื้อไม่ค่อยมี เศรษฐกิจไม่ดีครับ

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

13/09/2017 12:18:16
1,368
ส่วนใหญ่ผมจะเข้าแต่ห้องจับฉ่าย  ความรู้สึกส่วนตัวเทียบกับ สองสามปีที่ผ่านมา ผมว่าช่วงนี้คนเข้าน้อยมากครับ  ส่วนใหญ่ถ้าไม่เข้ามาถามเกี่ยวกับหูฟัง  ก็จะเป็นกระทู้ชวนคุยทั่วไป(แบบกระทู้ไร้สาระของผม555)  

กระทู้แนวๆวิชาการเข้มข้นแทบไม่มีเลย(อาจเพราะเข็ดดราม่า  ก็เลยไม่อยากตั้งกัน)  กระทู้รีวิวก็มาเป็นช่วงๆนานๆมาที  ส่วนใหญ่ก็เป็นเพื่อนๆนักเล่นไม่กี่ท่าน   แต่ที่ผมสังเกตุเห็นได้ชัดเลย คือกระทู้เกรียนๆไม่โผล่เลย ตั้งแต่มีบอร์ดใหม่ขึ้นมา

ถ้าถามสาเหตุหลักๆผมก็ไม่ทราบ555  แต่คิดว่าคงรวมกันหลายสาเหตุ ทั้งเศรษฐกิจ  คนเล่นบางส่วนอิ่มตัว  ทั้งๆที่ช่วงหลังๆนี้ สินค้าออกมาให้เลือกเล่นเยอะมาก  แต่ก็คงเป็นระยะๆไปแหละครับ  ถึงช่วงหนึ่งผมว่าเดี๋ยวก็กลับมาคึกคักเหมือนเดิม
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 3

artpiggo

13/09/2017 12:19:47
15
เรื่องคุยจิปาถะผมว่าก็ปกติอยู่ครับ

น่าจะเป็นเฉพาะบอร์ดมือสองหูฟัง/เครื่องเล่นที่ดูจะซบเซา oversupply ไปหน่อย

แต่ตลาดอื่นๆที่มีคนนิยมเล่นกันอย่างกล้อง เลนส์ กับมือถือ ผมว่ายังคึกคักอยู่ คนมีกำลังซื้อ ถือกันหลายตัว เปลี่ยนถ่ายรุ่นกันปกติ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Number9IX

13/09/2017 13:12:57
51
มันเป็นไปตามเศรษฐกิจครับ ช่วงนี้ที่ซบเซาเยอะก็ห้องมือสอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

MaxxIE

13/09/2017 14:24:03
107
คนเล่นนี่ซบเซาลงไปพอสมควรครับ

แต่พวกบอทนี่ขยันโคตรๆอ่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Narishane

13/09/2017 15:19:44
158
คิดว่าเพราะรีวิวสินค้าตามห้างร้านต่างๆมีเยอะขึ้นครับ การตั้งกระทู้รีวิว/สอบถามเลยลดลงเป็นเงาตามตัว

เฉพาะรีวิวที่พนักงานร้านเฮียทำก็มีออกมาให้อ้างอิงได้มากมายแล้วครับ เดิมผมอาจต้องโพสถามบ้างแต่ปัจจุบันเซิสก็เจอแทบทุกครั้ง (ทั้งรีวิว/กระทู้ถามที่มีคนตอบไปแล้ว) คำถามที่จะโพสถามเลยต้องแอดวานซ์ไปอีกขั้นเช่นการแมทชิ่ง จัดชุด เลือกสาย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

Mokology

13/09/2017 15:46:41
54
ผมว่าถ้าเทียบกับเเพลตฟอร์มที่เป็นแบบเวปบอร์ดด้วยกัน ที่นี่คึกคักกว่าใครแล้วนะครับ
เวปบอร์ดเครื่องเสียงบ้านทุกเจ้านี่ แทบจะจอดสนิทไปเลย นานๆจึงมีโพสต์ซักที

อาจจะเป็นได้ว่าเด๋วนี้มีหลายแพลตฟอร์มให้คุยครับ
เช่นเฟสบุ้คหูฟังก็มีหลายเพจ 
บางที่นักเล่นที่สนิทๆกันก็รวมตัวไปเล่นไลน์กรุ้ปแลกกันเล่นในวงแคบๆ
อีกอย่างคือ แค่โพสต์อวดอัพสเตตัสเฟสบุ้ค,อินสตาแกรมประจำวัน
ส่องเฟสบุ้คคนอื่น อ่านไลน์อ่านแชร์ หรือไล่ดูเฟสหูฟังให้ครบทุกเพจทุกกระทู้
มันก็หมดวันแล้วอ่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 8

BIGs

13/09/2017 16:54:46
208
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - Mokology
ผมว่าถ้าเทียบกับเเพลตฟอร์มที่เป็นแบบเวปบอร์ดด้วยกัน ที่นี่คึกคักกว่าใครแล้วนะครับ
เวปบอร์ดเครื่องเสียงบ้านทุกเจ้านี่ แทบจะจอดสนิทไปเลย นานๆจึงมีโพสต์ซักที

อาจจะเป็นได้ว่าเด๋วนี้มีหลายแพลตฟอร์มให้คุยครับ
เช่นเฟสบุ้คหูฟังก็มีหลายเพจ 
บางที่นักเล่นที่สนิทๆกันก็รวมตัวไปเล่นไลน์กรุ้ปแลกกันเล่นในวงแคบๆ
อีกอย่างคือ แค่โพสต์อวดอัพสเตตัสเฟสบุ้ค,อินสตาแกรมประจำวัน
ส่องเฟสบุ้คคนอื่น อ่านไลน์อ่านแชร์ หรือไล่ดูเฟสหูฟังให้ครบทุกเพจทุกกระทู้
มันก็หมดวันแล้วอ่ะครับ
ผมว่าตามนั้นหล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ohwownoone

13/09/2017 17:54:54
370
ช่วงนี้ใกล้สอบช่วงปิดเทอมเล็กครับ เลยเงียบๆกันหน่อย ลองดูเดือนตุลาคมครับผม สนุกแน่นอนก็ปิดเทอมแล้วไงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

somkiatr

13/09/2017 17:59:02
182
เงียบมากครับ บางช่วงเหมือนคุยคนเดียว. 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

yamano

13/09/2017 19:28:05
271
ผมซอบกิน"สเลี่ยม"ครับ

ผมว่าช่วงนี้ เศษสะกิด เดียร์มากครับ
มีการอัดฉีดเม็ดเนินให้ ชาวน์ไล่ ชาวณ์ณา

เงินเดือนหลานผมก็ได้เยอะดีครับ 
เงินเข้าทุกเดือน. มีค่าเข้าเวระ
ค่าสัดวัตดีกาน พิเสก ให้ไม่ขาดสาย
(หลานกามเกงเขียวครับ)
มีเหลือกใต้น้ำ อ่างไทยลึกมวกกกก
เหรือกใต้น้ำ จึงเป็นสิ่งกำเป็น กว่า
กระดูกสันหลังของซาด

โรดฟายฟ้า ไปอิสาดก็สามคานมวก
กว่าซ่วย ซาวสวน ซาวไล่ ซาวนา
เพราะจีน กำลังมา. ต้มเลียไว้
ได้เข้าเปา

ไปปลูกหมาตุ้ยซิ จะได้รวย
กูเงิน ที่จำนอง ไปปูกกานนน
ปายยยปูกกันเยอะ. 
ออกมาขายที่ไหนครับธาน!!!
ไม่รู้.....หนูพุด เลนน์. หนูเป็นคนตลก
*** ตลกแม้แต่ปากท้องของคน***

โคนโจนจับบจางงงง
กระทิงดำ จาบบบบไม่เป็น
เก็บเห็ดกินเลี้ยงชีพ ติดคุกหัวโต
ไม้ตัดจนหัวโก่นนนนน ละไม่รู้ใครตาดด

ข่าวไม่เน่า ข่าวดี ขายปายยย
เป็นอาหารปัด. แล้วข่าวดีกลับ
เปนอาหารตน

ปัจจัยในคลั้งตู้หมด ขึ้นภาหนี โคนโจนจังนิ กามเกงเขียนขึ้นจางงงงเงินเดือนตน

ตาอิน กับ ตานา ตีกานนนน
ตาตูดมาเดี๋ยวเดียวฟ้าพุงเพียวๆ
ปาย

โจนกานซะให้เขด. 
กัดกันนากกกก

หนังยางเส้น 80-100
มายอ่าววววว
จาเอา 120-150
กัดกานนนนนน

ตัดโตนยางทิ้งเลยจบ. 
จะได้ไม่ต้องมาประทวงให้ปวกหำ
ไม่รู้จะโสมสาตดี
 หรือซะไตดี

เด็กหยิง 
ตีกัน แย่ง ลูกเนี่ยง ผช

เด็กชาย
ตีกาน ข่มขืน เเข่งรถ ติดยา

เเพะ เบียดมา ไม่ซึกสาทำ นำมาสอน 
มีแต่ตำ รำหลอก บอกเลขหวย
พ่นน้ำหมาก ขากน้ำมน คนไม่ใช่
บ้างติดยา ม้าใส่บาด ขาดวัตร
รัดไม่จับ จำปรับ จับสืบกัน

มีตารวด ไว้ตรวจใบ ขะถี่
แจ้งฟวามที มายมี ที่หาให้
แต่มถ้ามี มอไส ที่ตรงไหน
ลาวจาไป ให้ใบ ในทานที

บรรลัยหมด. ชาตินี้

คงได้ล้าหลัง พม่า เวียดนาม ลาว ยวน

เมื่อชาวนาไม่มีที่ดินทำกิน
อย่าหวังเลย ว่า จะกลับมาฟื้นตัว
เรวววววว เหมือนปี40

โสมควร แล้ว. ชอบกัดกันนากกกก

ลูกหมาเทียบ้านราวนะ

ยังไม่ทานเกิดเลย
เปนนนหนี่ ต้องใช้จีน เปนนน
หมื่นร้านเสียแล้ว

โชคดีนะพี่น้อง

ลุงแก่ แล้ว
เดียวลุงก็ตายก่อน จะเห็นฟามพินาด

เพียมีวันนี้ เพราะวีด ซะหยอง
ให้มา ฮ่าาาาา
หยิกหู 4
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

golfsnsd

13/09/2017 20:43:43
30
ซบเซา แต่ก่อนตั้งกระทู้เช้าๆตอนเย็นไม่เห็นแล้ว เดี๋ยวนี้ตั้งกระทู้ข้ามวันกลับมาดู ยังอยู่หน้าแรกลำดับต้นๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

13/09/2017 21:13:12
4,282
สำหรับผมนั้น ผมมองว่าตอนนี้ข้อมูลนั้นมันกระจายไปในทุกช่องทางได้ง่ายขึ้นกว่ายุค 3-4 ปีก่อนมาก ทุกคนเข้าถึงมือถือแบบ 4G กันทุกๆคน  การใช้งาน internet นอกบ้านเป็นเรื่องปกติ ต่างจากเมื่อหลายปีก่อนที่ตอนกลางวันจะกระเบียดกระเสียนใช้ ต้องรอกลับเข้าบ้านมาหา wifi ถึงจะกล้าใช้กัน

โลกมันหมุนไปเรื่อยๆครับ ผมเองในฐานะผู้ประกอบการก็ต้องตามให้ทันไปเรื่อยๆเช่นกัน 555 อย่างเฟชบุ๊ค อย่างการให้ข้อมูล การรีวิวเป็นคลิป เป็น live สด เรียกว่าทำกันแบบเต็มแรงไม่มีถอย และตอนนี้เป็นยุคที่ฝุ่นตลบ คือไม่รู้ว่าจะเลือกสื่อสารกับช่องทางไหนดี สุดท้ายคือต้องทำให้ครบๆทุกช่องทางกัน

สำหรับเว็บบอร์ดจับฉ่ายอันนี้ ผมถือว่าประสบความสำเร็จที่สุดในชีวิตแล้วครับ 555 เพราะผมว่าการที่ผมสามารถลากเว็บบอร์ดจับฉ่ายมาได้จนถึงปัจจุบัน ต้องถือว่าชาติก่อนมีแอบสะสมทำบุญไว้ ตอนนี้ก็เลยยังไม่ถึงกับล่มสลายไปตามกระแสนวัตกรรมโลก

ก็คุยกันไปแบบนี้ทุกวันครับ ผมเองก็ไม่เคยห่างหายไปไหน และก็ไม่เคยนึกจะเบื่อหน่ายในการเข้ามาพูดคุยถามตอบ และผมก็เชื่อว่าทุกๆคนที่เข้ามาในเว็บบอร์ดนี้ มันเป็นพฤติกรรมมาหาเพื่อน มาหาเพื่อนคุย มาสังสรรค์เมาท์มอยกันทางออนไลน์ ผมว่าคนที่เข้ามาอ่านในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่คิดแบบนี้จริงๆ เราถึงลากกันมาได้ทุกวันนี้โดยไม่เจ๊งไปก่อน 555

อย่าวิตกและอย่ากังวลกับการเปลี่ยนแปลงของโลก เราต่างหากที่ต้องไปกับมันให้ทัน และมั่นใจได้ รับรองว่าผมอยู่คุยกับทุกท่านแม้ว่าจะเป็นคนสุดท้ายของเว็บก็ตามที 555

ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 14

HuL1Gan

13/09/2017 21:51:39
1
คนดูรีวิวเพราะเข้าถึงง่าย

บอร์ดคนต้องกดหลายทีครับ หรือไม่ก็ต้องทำแอพแบบพันทิพย์ ซึ่งก็ไม่รู้จะคุ้มไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

13/09/2017 21:54:03
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - HuL1Gan
คนดูรีวิวเพราะเข้าถึงง่าย

บอร์ดคนต้องกดหลายทีครับ หรือไม่ก็ต้องทำแอพแบบพันทิพย์ ซึ่งก็ไม่รู้จะคุ้มไหม
พวกแอพนี่ผมมีโครงการทำแล้วครับ คือจะเป็นแอพที่เอาไว้แจ้งสิทธิประโยชน์ บอกคะแนน บอกประวัติการซื้อ และมี notification ไว้แจ้งเตือนทุกๆๆอย่าง และแน่นอนว่าจะมีส่วนเว็บบอร์ดที่เข้าถึงได้ง่ายกว่าปัจจุบันครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Artnoi

14/09/2017 02:36:05
425
ถึงจะซบเซาแต่ร้านเฮียสาขา prg นี่ยังคึกคักมากนะครับ ขนาดวันนี้เข้าไป 7-8 โมงเย็นคนยังเยอะมากอยู่เลยครับ ผมว่าดีไม่ดีเยอะกว่าร้านอาหารบางร้านอีก ร้านแน่นจนแฟนผมถามว่าคนซื้อหูฟังกันทุกวันเยอะขนาดนี้เลยหรอ ผมก็ต้องตอบบ่ายเบี่ยงเพราะเดือนนี้ซื้อมาสามอันแล้ว 555555555555

ผมไปทีไรไม่มีที่นั่งสักทีว่าจะไปลอง hd600 hd650 ระหว่างรอแฟนสุดท้ายเห็นคนเยอะแล้วเขิน ไปที่อื่นทุกทีเลยครับ 5555555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

taechanyz

14/09/2017 09:14:13
48
ผมว่าสาเหตุหลักที่ซบเซาคือ คนอาจไปตั้งขายกันในกลุ่มfacebookครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

นายมั่นคง

14/09/2017 11:04:21
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 16 - Artnoi
ถึงจะซบเซาแต่ร้านเฮียสาขา prg นี่ยังคึกคักมากนะครับ ขนาดวันนี้เข้าไป 7-8 โมงเย็นคนยังเยอะมากอยู่เลยครับ ผมว่าดีไม่ดีเยอะกว่าร้านอาหารบางร้านอีก ร้านแน่นจนแฟนผมถามว่าคนซื้อหูฟังกันทุกวันเยอะขนาดนี้เลยหรอ ผมก็ต้องตอบบ่ายเบี่ยงเพราะเดือนนี้ซื้อมาสามอันแล้ว 555555555555

ผมไปทีไรไม่มีที่นั่งสักทีว่าจะไปลอง hd600 hd650 ระหว่างรอแฟนสุดท้ายเห็นคนเยอะแล้วเขิน ไปที่อื่นทุกทีเลยครับ 5555555555
นี่มีแฟนแล้วเหรอนี่ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Mirče

14/09/2017 11:23:20
-เฮียครับ ผมอยากเสนอให้เฮีย ตั้งกรุ๊ปเฟสบุ๊คได้ไหมครับ เพราะมันสะดวกมากๆแจ้งโปร รีวิวอะไรต่างหรือสอบถาม
-กรุ๊ปหูฟังในเฟสที่มีปัจจุบัน ผมว่ามันมันกลายเป็นกรุ๊ปเอียบัดไปแล้ว หาข้อมูลอะไรไม่ค่อยได้ ส่วนมากจะออกแนวอวดๆอวยๆมากกว่า

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

Phubo

14/09/2017 12:55:26
15
สาขา พารากอน แนะนำให้เอาเก้าอี้ไปเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

yamano

14/09/2017 12:59:04
271
เห็นด้วยครับ  อยากให้เฮียตั้งกลุ่มFacebook หูฟังบ้างฮ่าาาาา

FB ใช้งานกว่าเวปเฮียครับ

แต่ในอีกแง่นะ 

ถ้าตั้งกลุ่มมั่นคงFacebook ก็จะกลายเป็นปิด หรือทำลาย
เวปบอร์ตไปในตัวด้วยหรือเปล่า

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 22

นายมั่นคง

14/09/2017 21:44:42
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 19 - Mirče
-เฮียครับ ผมอยากเสนอให้เฮีย ตั้งกรุ๊ปเฟสบุ๊คได้ไหมครับ เพราะมันสะดวกมากๆแจ้งโปร รีวิวอะไรต่างหรือสอบถาม
-กรุ๊ปหูฟังในเฟสที่มีปัจจุบัน ผมว่ามันมันกลายเป็นกรุ๊ปเอียบัดไปแล้ว หาข้อมูลอะไรไม่ค่อยได้ ส่วนมากจะออกแนวอวดๆอวยๆมากกว่า

คงไม่ตั้งแน่นอนครับ 555

เพราะจริงๆผมว่า facebook มันเป็นอีกอารมณ์หนึ่ง มันค่อนข้างฉาบฉวยสำหรับทุกๆคนที่สนใจเล่นหูฟังแบบจริงๆจังๆ การลงข้อมูล การอ่าน ทุกอย่างในเฟชบุ๊คผมว่ามันยังไม่ใช่อะไรที่คนเล่นหูฟังจริงๆชอบ

ผมเองมีเฟชบุ๊คร้าน ก็หนักไปทางให้ข้อมูลทางเดียวเป็นส่วนใหญ่ ถึงจะมองว่ามีคนเข้าถึงมากก็จริง แต่ผมว่าการสนทนาผ่านเว็บบอร์ดนั้นมีเสน่ห์กว่าครับ  จะมีอะไรก็คุยแลกเปลี่ยนอธิบายได้ จะแก้ไขปัญหาอะไร จะชี้แจงก็ทำกันในเว็บบอร์ด ผมว่ามันได้อรรถรสกว่า

ก็คงจะมีเว็บบอร์ดของมั่นคงนี่ล่ะที่พยายามยืนหยัดต่อไปให้ได้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 23

tangkoo.

14/09/2017 22:51:04
1,368
ผมเคยลองเข้าไปอยู่ในกลุ่มfacebook อยู่พักนึง รู้สึกตัวเองไม่เหมาะกับแบบนั้น  ทั้งๆที่เข้าถึงได้ง่ายกว่า  แต่กลับชอบเข้าบอร์ดมากกว่า  คงขึ้นอยู่กับรสนิยมและความถนัดของแต่ละคนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 24

นายมั่นคง

14/09/2017 23:40:19
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - tangkoo.
ผมเคยลองเข้าไปอยู่ในกลุ่มfacebook อยู่พักนึง รู้สึกตัวเองไม่เหมาะกับแบบนั้น  ทั้งๆที่เข้าถึงได้ง่ายกว่า  แต่กลับชอบเข้าบอร์ดมากกว่า  คงขึ้นอยู่กับรสนิยมและความถนัดของแต่ละคนครับ
คือผมเคยวิเคราะห์จุดนี้เหมือนกันว่าเป็นที่วัยหรือช่วงอายุหรือเปล่า ที่คนรุ่นใหม่ๆถนัดใช้ facebook แต่เอาจริงๆก็ไม่ใช่ เพราะลำพังตัวผมเองนั้่นแทบจะเป็นนินจา คือถนัดใช้เครื่องมือทุกอย่างสื่อสารกับคน แต่ผมกลับพบว่าการใช้งานบนเฟชบุ๊คนั้นเป็นเพียงแค่ความรวดเร็วและเข้าถึงข้อมูลได้เร็ว

แต่เร็วแบบไม่ซาบซึ้ง ไม่เห็นคุณค่า หรือจะด่ากันก็ไม่สะใจเหมือนด่ากันในเว็บบอร์ด 555 ผมว่าเวทีเว็บบอร์ดนั้นมันเข้มข้นกว่า การแสดงวิสัยทัศน์ไม่ว่าในด้านบวกหรือลบมันทำได้สุดกว่า จะเสนอแง่มุมความรู้ก็ยังสุดกว่าอยู่ดี

การกล่าวอะไรในเว็บบอร์ด คำพูดมันเป็นนาย ยิ่งเป็นการพูด(พิมพ์)ในเว็บมั่นคง คำพูดเป็นนายชัดเจนมาก คือพูดอะไรรับผิดชอบอันนั้น ไม่สามารถลบ ไม่สามารถกลับลำ ไม่สามารถทำเป็นไก๋เฉไฉ และคำพูดทุกอย่างจะอยู่ยงคงกระพัน กี่ปีก็ไม่หายไป และผมว่าเว็บมั่นคงเป็นเวทีของลูกผู้ชายชัดเจน คือต้องคิดก่อนจะพูด

อันนี้อาจจะเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งของเว็บมั่นคงที่ผมอาจจะคิดไปเองคนเดียว 555
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 25

yamano

14/09/2017 23:59:48
271
เวปบอด

ก็เหมือนรายการ The mask Singer
คือ สวมหน้ากาก ซ้อนหน้ากาก

55555

หายึดถืออะไร จริง อะไร เท็จ ยากมาก

บ้างดีพูดร้าย บ้างร้ายพูดดี
บ้างพูดร้ายทำร้าย
บ้างพูด ทำดี

คนเรา สวมหัวโขนกันตั้งแต่เริ่มจำความได้ เริ่มตั้งแต่ เริ่มตอแหลเป็น

ถอดหัวโขนได้ ก็เมื่อลงโลงนั่นแหล คน

สังคมไทย ไม่ชินกับอะไรตรงๆ
ต้องหรอกๆ แหลๆ มือถือสาก ปากถือศีลนั่นแหล เค้าถึงจะว่า "ดี"

โจรใส่สูท ไปปล้นไปชิง ไม่มีใครกลัว
มีคนกราบไหว ยอมรับได้
คนดี ใส่เสื้อเก่า ขาสั้น เดินไป มีแต่คนมองจรดเท้า กลัว ไปปล้น ไปชิงเงินเขา

สังคมหน้ากาก
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 26

tintin3274

15/09/2017 00:02:21
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - นายมั่นคง
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - tangkoo.
คือผมเคยวิเคราะห์จุดนี้เหมือนกันว่าเป็นที่วัยหรือช่วงอายุหรือเปล่า ที่คนรุ่นใหม่ๆถนัดใช้ facebook แต่เอาจริงๆก็ไม่ใช่ เพราะลำพังตัวผมเองนั้่นแทบจะเป็นนินจา คือถนัดใช้เครื่องมือทุกอย่างสื่อสารกับคน แต่ผมกลับพบว่าการใช้งานบนเฟชบุ๊คนั้นเป็นเพียงแค่ความรวดเร็วและเข้าถึงข้อมูลได้เร็ว

แต่เร็วแบบไม่ซาบซึ้ง ไม่เห็นคุณค่า หรือจะด่ากันก็ไม่สะใจเหมือนด่ากันในเว็บบอร์ด 555 ผมว่าเวทีเว็บบอร์ดนั้นมันเข้มข้นกว่า การแสดงวิสัยทัศน์ไม่ว่าในด้านบวกหรือลบมันทำได้สุดกว่า จะเสนอแง่มุมความรู้ก็ยังสุดกว่าอยู่ดี

การกล่าวอะไรในเว็บบอร์ด คำพูดมันเป็นนาย ยิ่งเป็นการพูด(พิมพ์)ในเว็บมั่นคง คำพูดเป็นนายชัดเจนมาก คือพูดอะไรรับผิดชอบอันนั้น ไม่สามารถลบ ไม่สามารถกลับลำ ไม่สามารถทำเป็นไก๋เฉไฉ และคำพูดทุกอย่างจะอยู่ยงคงกระพัน กี่ปีก็ไม่หายไป และผมว่าเว็บมั่นคงเป็นเวทีของลูกผู้ชายชัดเจน คือต้องคิดก่อนจะพูด

อันนี้อาจจะเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งของเว็บมั่นคงที่ผมอาจจะคิดไปเองคนเดียว 555
ช่วงนี้ไม่ค่อยมีอะไรให้อ่านหรือให้ตอบเท่าไหร่ครับ เบื่ออยู่เหมือนกัน แต่ก็เข้าทุกวันอยู่ดี 555+
ถึงจะอยู่ในกลุ่มเฟซบุคก็ไม่รู้จะคุยอะไร ปกติเน้นตอบแต่เว็บเฮียอยู่แล้ว
ถึงเฮียจะบอกว่าเป็นที่เรื่องของอายุด้วย งั้นผมก็คงเป็นข้อยกเว้นแล้วแหละครับ 555+ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

chene

15/09/2017 00:23:08
353
ผมชอบเวปบอดมากว่า ข้อมูลมันยังอยุ่ บ้างที่เราหาข้อมูลในนี้ได้
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 28

Somchild02@gmail.com

15/09/2017 03:48:51
25
จับฉ่าย ผมว่าไม่เงียบครับ สังเกตจากเวลาเพื่อนๆตั้งกระทู้ที่น่าสนใจยอดวิวจะขึ้นเร็วมาก คนดูเยอะ เพียงแต่ว่าคนโพสน้อยแค่นั้นครับ ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านแต่ไม่ค่อยโพสกันครับทำให้ดูเหมือนเงียบ 

ส่วนบอร์ดซื้อขายผมว่าที่เงียบเพราะเสือซุ่มดูราคาเยอะครับ^^ คุณลองตั้งราคาดีๆหรือราคาที่ต่ำกว่าราคากลางรับรองไม่เกินชม.เรียบร้อยหมด แต่ถ้าราคากลางจะขายยากมาก ดันจนเหนื่อยหรือต้องโชคดีเจอคนหาพอดีหรือคนที่ไม่ค่อยเข้าบอร์ดมาเจอถึงจัด
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 29

Artnoi

15/09/2017 04:46:09
425
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 28 - Somchild02@gmail.com

จับฉ่าย ผมว่าไม่เงียบครับ สังเกตจากเวลาเพื่อนๆตั้งกระทู้ที่น่าสนใจยอดวิวจะขึ้นเร็วมาก คนดูเยอะ เพียงแต่ว่าคนโพสน้อยแค่นั้นครับ ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านแต่ไม่ค่อยโพสกันครับทำให้ดูเหมือนเงียบ 

ส่วนบอร์ดซื้อขายผมว่าที่เงียบเพราะเสือซุ่มดูราคาเยอะครับ^^ คุณลองตั้งราคาดีๆหรือราคาที่ต่ำกว่าราคากลางรับรองไม่เกินชม.เรียบร้อยหมด แต่ถ้าราคากลางจะขายยากมาก ดันจนเหนื่อยหรือต้องโชคดีเจอคนหาพอดีหรือคนที่ไม่ค่อยเข้าบอร์ดมาเจอถึงจัด

couldn't agree more ครับ ตอนผมขาย jh michelle ไม่ถึง 5 นาทีมีคนโทรเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

Somchild02@gmail.com

15/09/2017 05:30:05
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 29 - Artnoi

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 28 - Somchild02@gmail.com

couldn't agree more ครับ ตอนผมขาย jh michelle ไม่ถึง 5 นาทีมีคนโทรเลย

ส่วนใหญ่เต็มที่ไม่เกิน10-15นาทีครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

champ_korn

15/09/2017 08:02:22
2,143

Facebook เป็นอะไรที่เข้าถึงง่ายก็จริง ไว แต่ไว บางครั้งไวเกินไป

ไม่มีการถก Debate ต่อเนื่องยาวนานได้เหมือนเว็บบอร์ดครับ เก็บ ค้นหา ไว้เป็น data อ่านภายหลังก็ไม่สะดวก คือ feed มันตกลงไปเรื่อยๆ หายไปเลย หาอะไรไม่เจอ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 32

เดียว

15/09/2017 14:24:11
1,067

ไม่ต้องเหงาครับเพื่อนๆ เดี๋ยวการ์ตูนมายเดียวจะมาช่วยสร้างสีสัน อิอิ 
ช่วงนี้ห่างหายจากการเขียนการ์ตูนไป คิดมุกไม่ค่อยออก^^
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 33

เข้ามาอ่าน...

15/09/2017 14:33:45
ปกติผมก็เข้ามาอ่านหาข้อมูล​ หาความรู้ที่นี้บ่อยๆ แต่ไม่ค่อยได้โพสเท่าไร

ความรู้ในด้านนี้ผมยังไม่เยอะ เลยเน้นอ่านมากกว่าโพส 

แต่หลังๆก็เงียบลงไปพอสมควร บางวันเข้ามากระทู้แทบไม่ค่อยกระดิกเลย แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวัน ฮ่าๆ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

นายมั่นคง

15/09/2017 22:27:32
4,282
มันมีอีกเหตุผลหนึ่งที่อาจจะทำให้ทุกท่านรู้สึกว่าเงียบลง แต่จริงๆแล้วคนอยู่เท่าเดิม ลองดู UIP ในทรูฮิตครับ ยอด UIP คือ 18727 ซึ่งตัวเลขนี้ชัดเจนว่ามีคนเพิ่มขึ้นเล็กน้อยเมื่อเทียบกับปีก่อนๆ

ซึ่งจริงๆตัวเลขคนเข้าอ่านยังคงเหมือนเดิม แต่อ่านเงียบๆหรือเข้าอ่านแบบประจำวันละ 1-2 ครั้งแล้วออกไป สาเหตุน่าจะมาจากสินค้ากลุ่มที่เป็นฮาร์ดคอร์ไฮเอนด์มันหดตัวลงครับ (พวกเซ็ทตั้งโต๊ะทั้งหลาย) เพราะปัจจุบันไลฟ์สไตลืเปลี่ยนไปเป็นกลุ่มพกพาราคาแพงและหูฟังตัวเล็กๆซะส่วนใหญ่

พอ Function นำ quality ดูเหมือนเรื่องคุยจะน้อยลงตามไปด้วย ซึ่งผมวิเคราะห์แล้วมันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงของตลาดโดยรวม ซึ่งเป็นการเปลี่ยนขนานใหญ่คือเปลี่ยนรสนิยมและรูปแบบกันไปเลย ซึ่งแน่นอนว่าคนเล่นชุดบ้านจริงๆจังๆก็น้อยลงตาม แต่ผมยังมั่นใจว่ายังมีกลุ่มที่เล่นจริงๆจังๆอยู่อีก ถึงจะน้อยลงก็ตามที

สรุปคือเว็บบอร์ดนั้น ไม่ว่าจะเป็นเว็บบอร์ดไหน มันเป็นเวทีเซียนเอาไว้แลกเปลี่ยนทัศนะกัน พอของพวกนี้เริ่มขายลดลง ก็กลายเป็นว่าไม่รู้จะคุยกันอีท่าไหน จะคุยหูฟัง Beat หรือหูฟัง JBL มันก็ยังไงชอบกล เพราะสินค้าแมสขนาดนั้นจริงๆไม่มีแง่มุมอะไรต้องวิเคราะห์มากมาย นอกจากดูรูปถูกใจก็ซื้อเลย

เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้ 555

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 35

somkiatr

16/09/2017 06:23:33
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 34 - นายมั่นคง
มันมีอีกเหตุผลหนึ่งที่อาจจะทำให้ทุกท่านรู้สึกว่าเงียบลง แต่จริงๆแล้วคนอยู่เท่าเดิม ลองดู UIP ในทรูฮิตครับ ยอด UIP คือ 18727 ซึ่งตัวเลขนี้ชัดเจนว่ามีคนเพิ่มขึ้นเล็กน้อยเมื่อเทียบกับปีก่อนๆ

ซึ่งจริงๆตัวเลขคนเข้าอ่านยังคงเหมือนเดิม แต่อ่านเงียบๆหรือเข้าอ่านแบบประจำวันละ 1-2 ครั้งแล้วออกไป สาเหตุน่าจะมาจากสินค้ากลุ่มที่เป็นฮาร์ดคอร์ไฮเอนด์มันหดตัวลงครับ (พวกเซ็ทตั้งโต๊ะทั้งหลาย) เพราะปัจจุบันไลฟ์สไตลืเปลี่ยนไปเป็นกลุ่มพกพาราคาแพงและหูฟังตัวเล็กๆซะส่วนใหญ่

พอ Function นำ quality ดูเหมือนเรื่องคุยจะน้อยลงตามไปด้วย ซึ่งผมวิเคราะห์แล้วมันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงของตลาดโดยรวม ซึ่งเป็นการเปลี่ยนขนานใหญ่คือเปลี่ยนรสนิยมและรูปแบบกันไปเลย ซึ่งแน่นอนว่าคนเล่นชุดบ้านจริงๆจังๆก็น้อยลงตาม แต่ผมยังมั่นใจว่ายังมีกลุ่มที่เล่นจริงๆจังๆอยู่อีก ถึงจะน้อยลงก็ตามที

สรุปคือเว็บบอร์ดนั้น ไม่ว่าจะเป็นเว็บบอร์ดไหน มันเป็นเวทีเซียนเอาไว้แลกเปลี่ยนทัศนะกัน พอของพวกนี้เริ่มขายลดลง ก็กลายเป็นว่าไม่รู้จะคุยกันอีท่าไหน จะคุยหูฟัง Beat หรือหูฟัง JBL มันก็ยังไงชอบกล เพราะสินค้าแมสขนาดนั้นจริงๆไม่มีแง่มุมอะไรต้องวิเคราะห์มากมาย นอกจากดูรูปถูกใจก็ซื้อเลย

เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้ 555

รู้สึกช่วงหลังๆอุปกรณ์ชุดตั้งโต๊ะ รวมทั้งหูฟังที่ออกมาใหม่ ราคาแพงขึ้นมากเลย อุปกรณ์เดิมที่ขายดีอยู้ในตลาดก็มีการปรับราคาขายขึ้นมาอีก ก็อาจทำให้คนเล่นน้อยลงรึเปล่าครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

sonyfanclub

16/09/2017 08:25:39
ผมว่าที่คนเข้าน้อยเพราะช่วงหลังเวปเฮียเข้ายากครับ เวลาเปลี่ยนหน้าก็ชอบค้างนานๆ กดไม่ไปเหมือ่นก่อนเปลี่ยนรูปแบบ เวปที่สมัยก่อนคึกคักครับ ผมเคยตั้งกระทู้​แจ้งไปครั้งนึงแล้วทางเวปบอร์ดแต่ก็ไม่เห็นเปลี่ยนแปลงอืดเกมทอนเดิม ผมว่าคนส่วนใหญ่คงเป็นเหมือนกันครับเปิดกันที่ค้างทีเลยเบื่อที่จะเข้า ที่ติเพราะอยากให้คนกลับมาคึกคักกันเหมือนเดิมครับ จริงๆผมชอบเวปเฮียมากครับมีของดีที่มีคุณภาพมาให้เสียเงินกันเรื่อยๆ555 (บางท่านอาจไม่มีปัญหาเพราะโทรศัพท์ท่านอาจจะแรงมากแต่คนส่วนใหญ่อาจจะไม่แรงเท่า ขนาดผมใช้โทรศัพท์ ram4ยังค้างเลยครับ)​
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

taie

16/09/2017 09:26:56
3
สำหรับผม โดยเทียบกับตัวผมเองผมรู้สึกว่า เครื่องเล่นต่างๆมีราคาที่สูงขึ้นมากๆ ซึ่งเงินเดือนผมก็ไม่ได้ได้สูงตามขนาดนั้น 555  ผมละคิดถึงตอนพวก ibasso d2 p4 d12 rsa 71b ตอนนั้นจริงๆตอนนั้นรู้สึกสนุกมาก ที่ได้เล่น 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 38

item-one

16/09/2017 14:16:28
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 36 - sonyfanclub
ผมว่าที่คนเข้าน้อยเพราะช่วงหลังเวปเฮียเข้ายากครับ เวลาเปลี่ยนหน้าก็ชอบค้างนานๆ กดไม่ไปเหมือ่นก่อนเปลี่ยนรูปแบบ เวปที่สมัยก่อนคึกคักครับ ผมเคยตั้งกระทู้​แจ้งไปครั้งนึงแล้วทางเวปบอร์ดแต่ก็ไม่เห็นเปลี่ยนแปลงอืดเกมทอนเดิม ผมว่าคนส่วนใหญ่คงเป็นเหมือนกันครับเปิดกันที่ค้างทีเลยเบื่อที่จะเข้า ที่ติเพราะอยากให้คนกลับมาคึกคักกันเหมือนเดิมครับ จริงๆผมชอบเวปเฮียมากครับมีของดีที่มีคุณภาพมาให้เสียเงินกันเรื่อยๆ555 (บางท่านอาจไม่มีปัญหาเพราะโทรศัพท์ท่านอาจจะแรงมากแต่คนส่วนใหญ่อาจจะไม่แรงเท่า ขนาดผมใช้โทรศัพท์ ram4ยังค้างเลยครับ)​
จริงครับ จะเข้าเว็ปเฮียได้ก็ตอนอยู่บ้านเล่นกับคอมเท่านั้น ถ้าอยู่นอกบ้านใช้มือถือนี้ลำบากเลย เมื่อก่อนจะเข้าง่ายกว่านี้นะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

นายมั่นคง

16/09/2017 14:52:43
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 36 - sonyfanclub
เรื่องความเร็วเว็บนี่ผมติดตามดูอยู่ แต่โดยรวมผมว่ายังโอเคอยู่ แต่อาจจะมีปัญหากับบางบราวเซอร์(ไม่แน่ใจ) แต่เดี๋ยวเคลียร์ให้ครับ 555

ส่วนใหญ่ทุกอย่างยังเหมือนเดิม เว็บบอร์ดก็ยังเหมือนเดิม เพียงแต่เพิ่มฟังก์ชั่นเล็กๆน้อยๆให้อีก เพราะผมไม่อยากให้กระทบความคุ้นชินของสมาชิกส่วนใหญ่ด้วยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

yamano

17/09/2017 08:39:46
271

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

somkiatr

17/09/2017 18:56:27
182
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วงนี้ในบอร์ดเราซบเซาหรือเปล่าครับ"