Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง Bluetooth งบ สองพัน

rajoutz

10/09/2017 17:29:54
0

ในงบ สองพัน มีหูฟังบลูทูธตัวไหนน่าสนใจบ้างคะ ใช้งานทั่วๆไป ไม่ได้เฉพาะฟังเพลงอย่างเดียว ฟังเพลงบ้าง ฟังข่าวเปิดเรื่องผีฟังบ้าง ดูหนังบ้าง แต่เสียบหูทั้งวันรอรับสายโทรศัพท์
ด้วยนิสัยการใช้งานอย่างที่ว่ามาก็เลย ไม่ได้จำกัดว่าต้องเป็นเสียงแบบไหนเบสกลางแหลม แต่ ขอให้มีรายละเอียดที่สุดที่ได้ในงบ ถ้าฟังเพลงเป็นคนชอบเสียงกรุ๊งกริ๊งพวกpercussioเล็กๆน้อยๆ
ที่สำคัญที่สุดคือใส่สบาย  คล่องตัว ใช้ได้นาน
ตอนนี้ที่มองไว้คือ sound magic e10bt เห็นว่าเล่นได้ต่อเนื่องกว่า 10 ชม.  ก่อนหน้านี้เคยใช้ Meizu ep51 ชอบมาก เพราะเป็น eat bud แบบที่มีซิลิโคนครอบเหมือน in ear ซึ่งมันใส่แล้วสบายหูมาก แต่หายไปแบบงงๆ 
ขอคำแนะนำด้วยค่ะจะได้สั่งมาลองดู
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Number9IX

10/09/2017 17:36:30
51
ผมว่าถ้ามาแนวเสียบหูฟังทั้งวันรอรับสายแล้วพวกหูฟังมีสายน่าจะตอบโจทย์มากกว่านะครับ เพราะหูฟัง BT มันจะมีปัญหาเรื่องแบตหมดนะครับ
ผมแนะนำว่าหา small talk ที่เป็น BT คู่กับ Kinera ก็ดีนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

rajoutz

10/09/2017 21:09:42
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Number9IX

ผมว่าถ้ามาแนวเสียบหูฟังทั้งวันรอรับสายแล้วพวกหูฟังมีสายน่าจะตอบโจทย์มากกว่านะครับ เพราะหูฟัง BT มันจะมีปัญหาเรื่องแบตหมดนะครับ
ผมแนะนำว่าหา small talk ที่เป็น BT คู่กับ Kinera ก็ดีนะครับ

ปกติต้องขยับตัวบ่อยค่ะ เดินไปโน้นมานี่ขี่มอไซค สายชอบไปเกี่ยวอะไรต่อมิอะไร ถึงจะพยายามเก็บในเสื้อแล้วก็ยังเกะกะนิดนึงอยู่ดี แล้วก็ยังต้องเก็บโทรศัพท์ติดตัวตลอดเลยไม่่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ small talk ที่เป็นข้างเดียวมีแล้ว แต่บางทีมันก็ไม่ฟินเวลาอยากโลกส่วนตัว 555 ตอนนี้ใช้แบบบลูทูธที่่ไว้เสียบกับหูฟังแยก แต่ก็นั้นหล่ะติดเรื่องแบต แล้วก็สายจากหูฟังที่มาต่อ แล้วก็ต้องเสียบกับปกเสื้อ มันเลยดูรุงรังจริงจังนิดนึงเวลางาน เลยใช้แค่นอกเวลางานหรือว่านั่งรถมากกว่า 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Number9IX

10/09/2017 22:04:20
51
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - rajoutz
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Number9IX

ปกติต้องขยับตัวบ่อยค่ะ เดินไปโน้นมานี่ขี่มอไซค สายชอบไปเกี่ยวอะไรต่อมิอะไร ถึงจะพยายามเก็บในเสื้อแล้วก็ยังเกะกะนิดนึงอยู่ดี แล้วก็ยังต้องเก็บโทรศัพท์ติดตัวตลอดเลยไม่่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ small talk ที่เป็นข้างเดียวมีแล้ว แต่บางทีมันก็ไม่ฟินเวลาอยากโลกส่วนตัว 555 ตอนนี้ใช้แบบบลูทูธที่่ไว้เสียบกับหูฟังแยก แต่ก็นั้นหล่ะติดเรื่องแบต แล้วก็สายจากหูฟังที่มาต่อ แล้วก็ต้องเสียบกับปกเสื้อ มันเลยดูรุงรังจริงจังนิดนึงเวลางาน เลยใช้แค่นอกเวลางานหรือว่านั่งรถมากกว่า 
Moxpad M6 ไหมละครับ อาจเกินงบไปหน่อยแต่น่าจะตอบโจทย์
In ear truly wireless ไม่มีสายเลยครับ ใช้ฟังเพลงได้ รับสายได้ คุยโทรศัพท์ได้ แถมมีเคสพ่วงแบตสำรองให้ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

opipopip

10/09/2017 22:35:29
1

งบ2พัน ผมว่า e10bt โอเคทีเดียวเลยนะครับ :) แบตใช้ได้ร่วม 10 ชม เสียงก็ดีใช้ได้เลยครับ ให้จุกหูฟังมาหลายขนาด น่าจะมีตัวที่ จขกท ใส่สบายได้อยู่ครับ (ส่วนตัวไม่ได้ใช้จุกที่แถมมา ผมเปลี่ยนเป็น  jvc spiral dot แทน)

ข้อเสียที่เจอก็จะมี ตรงส่วนที่เก็บแบตของตัวหูฟังจะรู้สึกถ่วงหรือหนักบ้างถ้าไม่ได้หนีบไว้กับเสื้อครับ แล้วก็เวลาคุยโทรศัพท์ ปลายทางได้ยินเสียงซ่าจากไมค์เรานิดหน่อย(นิดหน่อยจริงๆ) แต่ก็ยังคุยกันได้ชัดเจนดีอยู่ครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Gondolaz

30/05/2018 13:56:58
จากที่เคยใช่ EP-51 มา เสียงดีแบตทนนะครับผมใช้ได้ทั้งวันตั้งแต่ แปดมึงถึงห้าโมงเย็น ผมไม่ค่อยได้คุยนะแต่ฟังเพลงตลอด นี่ใช้มาจะครบสองปีละมันยังไม่พังเลย 
ปล.เอาไปใส่วิ่งด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

golf8023

30/05/2018 19:31:50
39
แนะนำอีกตัวเผื่อไว้ใส่ออกกำลังกายด้วย
i.Tech MusicBand 6300
เคยไปลองที่ร้าน สุ้มเสียงใช้ได้เลยครัย ออกแนวบาลานซ์ครบเครื่อง กันน้ำกันเหงื่อ สีสันโดนใจวัยรุ่น
อยู่ในงบด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟัง Bluetooth งบ สองพัน"