Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หัดฟังหัดรีวิวครั้งแรก กับการ Review Audio-Technica ATH-DSR7BT

Yuki

04/09/2017 03:34:10
3

สวัสดีครับ เป็นครั้งแรกที่จะลองรีวิวหูฟังด้วยตัวเองแบบหัดฟังหัดวิว

วันนี้ก็ขอนำเสนอ หูฟังออกใหม่จากแบรนด์ Audio-Technica รุ่น ATH-DSR7BT

หูฟังบลูทูธที่เป็นระบบดิจิตอล 100% ตัวแรกของโลก ที่ให้เสียงระดับ Hi-res

ด้านของสเป็คนั้นทาง Audio Technica ได้ใช้เทคโนโลยี Pure Digital ซึ่งจะทำการส่ง source เสียงไปถึงไดร์เวอร์ ขนาด 45mm โดยเป็นระบบ Digital ทั้งหมดให้ความถี่ได้ 5-40,000 Hz ทำให้เสียงที่ได้มีความเที่ยงตรงสูงมากและไม่มีการบิดเพี้ยนแต่อย่างใด

จะเปิดกล่องแพนโดร่าแล้วนะครับ หน้าตาเป็นที่หน้าพอใจมากครับ คหสต
   ของที่ให้มาในกล่อง
1.หูฟัง Audio - Technica DSR7BT (ต้องให้มาสิ ไม่ให้มาแล้วจะเอาอะไรฟัง)
2.ซองหนังสำหรับใส่หูฟัง
3.คู่มือการใช้งาน
4.สายชาร์จ USB

เรามาเข้าเรื่องเสียงกันเลยดีกว่านะครับ
Burn In เป็นเวลา 120 ชั่วโมง
แนวเพลง JPOP KPOP ไฟล์เพลง 320kbps - 24bit 96KHz
ตั้งแต่ตรงนี้ไปจะเป็น คหสต นะครับ
เสียงนักร้อง ให้ความเที่ยงตรง คมชัด เสียงฟุ่งมาข้างหน้า แยกจากเสียงดนตรีชัดเจนครับ
เสียงเบส ปานกลาง แต่ถ้าฟังแนว EDM เบสจะไม่เร้าใจเท่าไหร่ครับ
มิติเสียง มีความกว้าง โปร่งใส่ สัมผัสชื้นดนตรีได้อย่างชัดเจนครับ
สรุป คหสต เป็นหูฟัง ที่ฟังเพลงสนุกหลากหลายแนว  แต่ถ้าใครต้องการความมันส์เบสหนักคิดว่าลองดูหูฟังตัวอื่นดีกว่าครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 1

เอวัง

04/09/2017 09:42:26
เสียงแหลมเป็นยังไงบ้างครับ คมหรือพริ้วหรือปาดหูรึป่าว โดยรวมเสียงออกไปทางบางหรือหนาครับ

ขอบคุณ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Yuki

04/09/2017 12:56:15
3
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เอวัง
เสียงแหลมเป็นยังไงบ้างครับ คมหรือพริ้วหรือปาดหูรึป่าว โดยรวมเสียงออกไปทางบางหรือหนาครับ

ขอบคุณ
เสียงแหลมคมชัด พลิ้ว ไม่ปาดหูครับ โดยรวมเสียงออกไม่ทางโปร่งใส่ กลางๆครับ ไม่บางเกินไปแต่ก็ไม่หนาครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
"หัดฟังหัดรีวิวครั้งแรก กับการ Review Audio-Technica ATH-DSR7BT"