Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามเรื่องช่องเสียบหูฟัง iphone 5

pam-sun

25/08/2017 18:14:17
1
สวัสดีครับ
ขอสอบถามเรื่องช่องเสียบหูฟัง iphone 5
ถ้าเสียบหูฟังเข้าไปในรูจนสุด
เสียงจะไม่สลับมาออกหูฟัง
แต่พอดึงแจ๊คหูฟังถอยออกมาประมาณ 1 มิน
เสียงถึงค่อยออกหูฟังปกติครับ
เอาหูฟังตัวอื่นมาเสียบก็เป็นเช่นเดียวกัน
เอาน้ำยาทำความสะอาดคอนแทคเลนส์มาทำความสะอาดรูแล้วก็ไม่หาย
ไม่ทราบว่ามันเกิดอะไรขึ้นหรอครับ
แล้วจะแก้ไขได้อย่างไรครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

25/08/2017 21:24:20
4,282
อันนี้ให้ผมสันนิษฐาน ผมเดาว่าถ้าเปลี่ยนหูฟังแล้วยังเป็น แสดงว่ารูแจ๊คเสีย โดยเหล็กที่สัมผัสกับขั้วต่างๆมันเลื่อนจากตำแหน่งของมันออกไปครับ การต้องดึงหูฟังถอยออกมาถึงได้เสียงครบ ผมค่อนข้างมั่นใจว่าเป็นที่ขั้วเสียบหูฟังเลยครับ อันนี้สามารถบอกช่างให้เค้าช่วยเปิดออก และปรับแต่งจุดสัมผัสให้ตรงกันก็น่าจะจบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

pam-sun

26/08/2017 09:01:40
1
ขอบคุณคุณมั่นคงมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอสอบถามเรื่องช่องเสียบหูฟัง iphone 5"