Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Artnoi

24/08/2017 00:50:54
425
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีผมได้ iPod Photo มาตัวนึง
สภาพไม่ขี้เหร่ ใช้งานดีครับ ใช้งานได้สักพัก ก็ได้เข้ากลุ่มไอพอดในเฟซบุ๊ค เห็นของคนอื่นเค้าสวยๆกัน เลยอยากทำสปากับเขาบ้าง
แล้วก็ส่งไปทำสปาและเปลี่ยนแบตกับพี่ที่เป็นที่เคารพคนนึงในกลุ่มเฟซบุ๊คครับ พอผมได้กลับมา สรุปว่าเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง พี่เค้าเลยบอกมาน่าจะเป็นที่สายแพ HDD flat cable หลวม ผมเลยอยากจะแกะมาจัดการเอง แต่แกะไม่ออกเพราะกลัวทำเป็นรอยครับ เลยได้เข้าไปที่ร้านฮวกแอนด์แบงค์ กะว่าจะให้เค้าจัดการให้ ทางร้านบอกว่าสายแพผมเสียครับ แต่ HDD ไม่มีปัญหาอะไร ต้องเปลี่ยน ราคา 500 บาท ผมก็เปลี่ยนเพราะคิดว่ามันเก่าแล้วน่าจะเจ๊งจริงๆอะแหละ ละมันก็ฟื้นครับ

แต่พอผมจะเอาเพลงลงบ้าง สรุปว่ามันช้ากว่า classic ตัวบางของผมแบบเห็นได้ชัดมากๆครับ เรียกได้ว่านาทีละเพลงสองเพลงเลยครับ ไฟล์เป็น alac m4a นะครับ

ก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้สนใจ write speed มันเท่าไหร่ ละคิดว่ามันก็ปกติ
แต่ตอนนี้มันนานผิดสังเกต เลยอยากถามว่า พี่ๆส่วนใหญ่ที่ใช้ photo เคยเจอ write speed ที่ช้าขนาดนี้ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Artnoi

24/08/2017 01:04:51
425
ไม่เป็นไรแล้วครับๆ ตะกี้ผมสงสัยว่าเป็นเพราะก่อนจะลงเพลงล็อตใหม่ (alac) ผมพึ่งกดลบล็อตเก่า (aiff) ไปครับ ซึ่งน่าจะทำให้มันเอ๋อๆอยู่ เลยทดลองจับรีสโตร์ ตอนนี้ write speed กลับมาไม่ช้าผิดปกติแล้วครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"iPod Photo stock HDD write speed"