Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

JBL under armour ดับเพราะเหงื่อเข้า

ondaworld

21/08/2017 21:40:20
1

วันนี้ไปวิ่งโดยนำ JBL under armour ไปวิ่งด้วยเป็นปกติครับ เพิ่งซื้อมาใส่วิ่งได้ประมาณ 5 ครั้งวิ่งข้างนอกแถวที่คณะ แต่วันนี้ขณะวิ่งๆอยู่มันก็หลุดการเชื่อมต่อสะดื้อๆ พอปิดเปิดใหม่แล้วพยายามต่ออีกรอบก็เกิดเสียงซ่าที่หุฟังด้านซ้าย จนพอวิ่งเสร็จปิดหูฟังก็ยังมีเสียงซ่าอยู่            
         เลยนำไปไปถามพี่ที่ร้านพี่ที่ร้านก็บอกว่าเกิดจากน้ำเข้าตัวหูฟังมากเกินไปก็เลยต้องเอาไปเคลม เลยเกิดคำถามว่าตัวJBL under armour มีคนมาเคลมเรื่องนี้เยอะมั้ยครับ เพราะผมก็เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน หรือผมเหงื่อเยอะไปY-Y 555 หรือใครมีคำแนะนำอะไรมั้ยครับกับการใส่หูฟังวิ่งนี่กะว่าจะไปหา headband หรือ wristband มาเผื่อซับเหงื่อ

ปล.แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า IPX5 นี่มันกันเดหงื่อได้ระดับไหนกันแน่ครับ 
         ปล2.ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
         ปล3.หูฟังใช้งานได้ดีนะครับอย่าเข้าใจผิดไปถ้าไม่นับเรื่องนี้ 55 5 5

ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

22/08/2017 07:54:10
182
หูฟังออกกำลังกายเจอเหงื่อแล้วดับนี่เสียชื่อเลยครับ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

PB

22/08/2017 13:27:51
ผมโดนมาทั้ง monster jbl ybud beat ครับ เพราะวิ่งยาว บนถนน ยังไงเหงื่อก็โชกอยู่ดีครับ ตอนนี้เลยกลับมาหาอารยธรรม sony ที่ร้านเฮีย เนี่ยแหละครับ เพราะ บอกว่าใส่ว่ายน้ำได้ แต่เสียงอาจไม่ได้ถูกใจเท่า beat แต่ ไม่ต้องคอยลุ้นว่าใส่แล้ว วันนี้จะติดๆๆ ดับๆ ไหม อีกทางนึงที่เคยคิด อาจจะกลับไปใช้แบบมีสายครับ ผมว่าเค้า design มาเพื่ออากาศ เมืองนอก หรือไม่ก็ในยิม พอเจอร้อนๆ แบบบ้านเราเอาไม่อยู่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

SirIsexnewTA

22/08/2017 14:22:19
387
เห็นแค่ชื่อกระทู้ผมก็ขำลั่นเลยครับ 55

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

ondaworld

22/08/2017 15:30:40
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - PB

ผมโดนมาทั้ง monster jbl ybud beat ครับ เพราะวิ่งยาว บนถนน ยังไงเหงื่อก็โชกอยู่ดีครับ ตอนนี้เลยกลับมาหาอารยธรรม sony ที่ร้านเฮีย เนี่ยแหละครับ เพราะ บอกว่าใส่ว่ายน้ำได้ แต่เสียงอาจไม่ได้ถูกใจเท่า beat แต่ ไม่ต้องคอยลุ้นว่าใส่แล้ว วันนี้จะติดๆๆ ดับๆ ไหม อีกทางนึงที่เคยคิด อาจจะกลับไปใช้แบบมีสายครับ ผมว่าเค้า design มาเพื่ออากาศ เมืองนอก หรือไม่ก็ในยิม พอเจอร้อนๆ แบบบ้านเราเอาไม่อยู่

คิดเหมือนกันครับว่าเค้าคงออกแบบมาเพื่ออากาศเมืองนอก55 555 

แต่ถ้าแค่เข้าฟิตเนสเล่นเวทคงไม่น่าจะมีปัญหาครับ เสียงก็โอเค การสวมใส่ก็ดีมาก

จากนี้คงต้องวิ่งไปซับเหงื่อไปหวังว่าจะช่วยได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Sonick

23/08/2017 09:02:54
5
น้ำเข้าทางไหนหรือครับ ที่ช่องชาร์ต หรือ ทางท่อน้ำเสียง

ผมก็ใช้อยู่แต่เป็นตัวที่มีวัดHR  ผมก็คนเหงื่อเยอะนะ แต่ก็ไม่มีปัญหานะ 
หรือเพราะวิธีการใส่ ตัวที่มีHRจะใส่คล้องหลังหู
แล้วก็หนีบสายไว้ที่เสื้อด้านหลังไม่ไห้โดนผิวเนื้อ จะได้ไม่โดนเหงือโดยตรง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

SirIsexnewTA

23/08/2017 09:25:44
387
ถ้าว่ากันตามมาตรฐานของ IPX5 แล้วผู้ที่ใช้งานยังต้องพะวงเรื่องเหล่านี้ก็ถือว่าหูฟังไม่ได้มาตรฐานแล้วครับ (ref. นี้นะครับ http://www.bestpc.co.th/มาตรฐานกันน้ำ-ipx/)
ในเคสนี้ผมว่าต้องส่งศูนย์ให้ช่างดูว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ทำไมน้ำถึงเข้าไปได้ อาจจะหลุดการควบคุมคุณภาพหรืออะไรก็ตามแต่ ซึ่งสภาพอากาศไม่ใช่ประเด็นครับ เพราะมาตรฐานของการกันคนละส่วนกับสภาพอากาศ แต่ทั้งนี้ให้ตระหนักถึงการใช้งานผิดวิธีด้วยก็ดีครับ ทุกอย่างต้องระบุอยู่ในคู่มือ ถ้าไม่มีระบุไว้ถือเป็นความรับผิดชอบของบริษัทครับแต่ถ้ามีระบุไว้แล้วเราไม่อ่านให้ครบถ้วนถือเป็นรวามผิดของผู้บริโภคครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

ondaworld

24/08/2017 12:06:25
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - SirIsexnewTA

ถ้าว่ากันตามมาตรฐานของ IPX5 แล้วผู้ที่ใช้งานยังต้องพะวงเรื่องเหล่านี้ก็ถือว่าหูฟังไม่ได้มาตรฐานแล้วครับ (ref. นี้นะครับ http://www.bestpc.co.th/มาตรฐานกันน้ำ-ipx/)
ในเคสนี้ผมว่าต้องส่งศูนย์ให้ช่างดูว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ทำไมน้ำถึงเข้าไปได้ อาจจะหลุดการควบคุมคุณภาพหรืออะไรก็ตามแต่ ซึ่งสภาพอากาศไม่ใช่ประเด็นครับ เพราะมาตรฐานของการกันคนละส่วนกับสภาพอากาศ แต่ทั้งนี้ให้ตระหนักถึงการใช้งานผิดวิธีด้วยก็ดีครับ ทุกอย่างต้องระบุอยู่ในคู่มือ ถ้าไม่มีระบุไว้ถือเป็นความรับผิดชอบของบริษัทครับแต่ถ้ามีระบุไว้แล้วเราไม่อ่านให้ครบถ้วนถือเป็นรวามผิดของผู้บริโภคครับ

ขอบคุณครับ ส่งเคลมไปแล้วหวังว่าได้กลับมาจะไม่มีปัญหาครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ondaworld

24/08/2017 12:06:47
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Sonick

น้ำเข้าทางไหนหรือครับ ที่ช่องชาร์ต หรือ ทางท่อน้ำเสียง

ผมก็ใช้อยู่แต่เป็นตัวที่มีวัดHR  ผมก็คนเหงื่อเยอะนะ แต่ก็ไม่มีปัญหานะ 
หรือเพราะวิธีการใส่ ตัวที่มีHRจะใส่คล้องหลังหู
แล้วก็หนีบสายไว้ที่เสื้อด้านหลังไม่ไห้โดนผิวเนื้อ จะได้ไม่โดนเหงือโดยตรง

ไม่แน่ใจครับว่าเข้าทางไหน แต่ของผมก็หนีบสายไว้ที่เสื้อด้านหลังครับ แต่เวลาวิ่งนานเหงื่อที่ออกที่หัวมันก็ไหลไปบริเวณหูเลยคิดว่ามันอาจไหลตามสายไปถึงแถวcontrol talkได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Weivs

20/11/2017 21:36:47
0
ตอนนี้ทราบมั้ยคะว่าน้ำเข้าทางไหน
กำลังตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้ ลังเลอยู่เพราะเวลาเราออกกำลังกายไปหนักๆเหงื่อก็ไหลเป็นน้ำเหมือนกันค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Kuroneko

21/11/2017 23:50:17
0
ของผมขับมอไซตากฝน 10 กว่าโลก็รอดนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร 5555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Woraphot

22/02/2018 18:20:30
สวัสดีครับทุกท่าน ผมใช้ UA JBL อยู่ครับสีดำแดง เคลมครั้งแรกไปเมื่อ ธค. 60 อาการคือ ใช้ออกกำลังกาย มีเสียงซ่าที่หูฟังด้านซ้าย ใช้ไป 20 นาทีหูฟังดับ เปิดแล้วหาสัญญาณไม่เจอ แบตเตอรี่ใช้งานไม่ถึง 8 ชม. ส่งเคลมกับทาง SPVI ได้ตัวใหม่มาครับ ... ตัวใหม่ใช้งานจนตอนนี้ 22 กพ 61 มีปัญหาตอนออกกำลังกายเช่นเดิมคือ เสียงซ่าด้านซ้าย เสียงเพิ่ม ลดเอง เพลงเล่นเพลงถัดไปเอง และวิ่งไปได้ 15-20 นาที หูฟังดับสนิท เปิดไม่ติด ต้องทิ้งไว้แล้วเปิดใหม่เป็นวัน กว่าจะใช้ได้และก็เป็นแบบเดิมอีกเช่นเดิม ติดต่อร้าน และจะส่งเคลมอีกรอบครับ ใครจะซื้อรุ่นนี้แนะนำว่าอย่าเอามาออกกำลังกายครับ ราคา 4990 เยอะเอาเรื่องอยู่ เท่าที่สังเกตุ เหงื่อเข้าผ่านทางช่องชาร์จแบตครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Peob18c

22/02/2018 22:37:13
61
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - Woraphot
สวัสดีครับทุกท่าน ผมใช้ UA JBL อยู่ครับสีดำแดง เคลมครั้งแรกไปเมื่อ ธค. 60 อาการคือ ใช้ออกกำลังกาย มีเสียงซ่าที่หูฟังด้านซ้าย ใช้ไป 20 นาทีหูฟังดับ เปิดแล้วหาสัญญาณไม่เจอ แบตเตอรี่ใช้งานไม่ถึง 8 ชม. ส่งเคลมกับทาง SPVI ได้ตัวใหม่มาครับ ... ตัวใหม่ใช้งานจนตอนนี้ 22 กพ 61 มีปัญหาตอนออกกำลังกายเช่นเดิมคือ เสียงซ่าด้านซ้าย เสียงเพิ่ม ลดเอง เพลงเล่นเพลงถัดไปเอง และวิ่งไปได้ 15-20 นาที หูฟังดับสนิท เปิดไม่ติด ต้องทิ้งไว้แล้วเปิดใหม่เป็นวัน กว่าจะใช้ได้และก็เป็นแบบเดิมอีกเช่นเดิม ติดต่อร้าน และจะส่งเคลมอีกรอบครับ ใครจะซื้อรุ่นนี้แนะนำว่าอย่าเอามาออกกำลังกายครับ ราคา 4990 เยอะเอาเรื่องอยู่ เท่าที่สังเกตุ เหงื่อเข้าผ่านทางช่องชาร์จแบตครับ
แนะนำ sony ครับ ผมใช้ซ้อมวิ่ง full ตลอด 3 เดือนที่ผ่านมา ทนจริงๆ ครับ bat อยู่ได้ 4 ชม แต่เรื่องเปียกเหงื่อเปียกน้ำหายห่วง ตัว  nsw623 นะครับ รุ่นนี้ใส่ว่ายน้ำได้แต่ผมไม่เคยลอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ืnick

24/10/2018 10:04:48
23.10.61 ตอนนี้ UA@Wireless ผมก็เป็นครับ ม่ะวานวิ่งซักพัก เหงื่อออกดับไปเฉยๆ แล้วมีเสียงซ่าที่หูฟังด้านซ้าย ทิ้งไว้ตอนเช้ากลับมาใช้ได้ปกติ ถ้าแบบนี้ควรจะส่งเครมมั้ยหรือ ให้ใช้งานต่อไปก่อนดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

ปฐวี คงนิสัฒน์ศิริ

20/11/2018 21:13:30
ผมพึ่งเป็นเมื่อวานเลยครับ เล่นเพลงถัดไปเอง ลดเสียงเอง  สักพักดับชาร์จไฟก็ไม่ขึ้น เปิดไม่ติด ตอนแรกนึกว่าเป็นอยู่คนเดียว เซงมากเลย ใช้มาประมาณ7-8 เดือน ครับ ถ้าจะเคลมต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ ของผมมีกาวหยอดตรงปุ่มเพิ่มลดเสียงด้วยครับ เนื่องจากมันหลุด ทั้ง 2 ปุ่มเลย 063-873-2345 ใครพอจะรู้รบกวนแจ้งหรือยิงมาก็ได้ครับ เดี๋ยวผมโทรกลับ ยังไม่อยากซื้อตัวใหม่ เพราะมันแพง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

ธนาพิพัฒน์

27/02/2019 01:59:06
เป็นเหมือนกัน คับ อาการแบบเดียวกันข้างต้นเลย ใช้ไปรำคาญมาก ตอนนี้ชาร์จไม่เข้าแล้ว จะเอาไปเครมแล้วคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

ประยง

18/03/2019 19:23:33
ใช้ตัว  JBL Under Armor wireless อะครับ มีอาการหูฟังข้างซ้ายดับ มีร้านพอที่จะซ่อมได้มั้ยครับ
พอดีซื้อมาจากญี่ปุ่นอะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Donttel

12/04/2019 00:45:11
เป็นเหมือนกันครับ เครมมา สี่ห้า อันแล้ว เครมจนหมดระยะประกัน ตัวสุดท้ายก็มีอาการเดิม เซงมากครับ
เรารวมเรียกอะไรได้บ้างครับ หูฟังไม่ใช่ถูก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

อิทธิเดช

17/11/2020 11:31:20

นึกว่าอาการหูซ้ายซ่าผมเป็นอยู่คนเดียวซะอีก spec. บอกว่า IPX7 ไม่น่าจะมีปัญหากับเรื่องน้ำเข้าเลยนะครับ บางที่หูฟังด้านซ้ายก็ไม่เชื่อมต่อกับด้านขวา (เสียงออกแต่หูฟังด้านซ้าย) ล่าสุดผมเจอหูฟังเชื่อมต่อกับมือถือแล้ว แต่เสียงไม่ออกที่หูฟังเลยส่ง claim เลยครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

อิทธิเดช

17/11/2020 11:38:05
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - อิทธิเดช

นึกว่าอาการหูซ้ายซ่าผมเป็นอยู่คนเดียวซะอีก spec. บอกว่า IPX7 ไม่น่าจะมีปัญหากับเรื่องน้ำเข้าเลยนะครับ บางที่หูฟังด้านซ้ายก็ไม่เชื่อมต่อกับด้านขวา (เสียงออกแต่หูฟังด้านซ้าย) ล่าสุดผมเจอหูฟังเชื่อมต่อกับมือถือแล้ว แต่เสียงไม่ออกที่หูฟังเลยส่ง claim เลยครับ

ผมใช้ JBL Under Armour True Wireless Flash

หยิกหู 0
"JBL under armour ดับเพราะเหงื่อเข้า"