Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามหน่อยครับเฮียครับ พอจะมีอะไรที่ใช้กำหนด Decibel ที่จะวิ่งผ่านเข้าหูฟังได้มั่งไหมครั

ม่อน

18/08/2017 23:51:05

ขอสอบถามเป็นความรู้ครับ พอดีผมอยากได้"อะไรซักอย่าง"มาcapตัว decibel ที่จะส่งไปยังหูฟังครับ อย่างเช่นตัวนี้ ขออนุญาติโพสลิ้งครับ http://www.alltecstores.com/Cables/Hamilton-Electronics-Audio-Safe-Volume-Limiting-3-5mm-Headphone-Cable-NL-CBL-73741.html
เห็นเขาบอกว่า ยอมให้ผ่านได้แค่ความดังช่วงไม่เกิน 90db 

เฮียพอจะมีอะไรพวกนี้ขายไหมครับ

หรือว่าปกติ DAC amp หรืออะไรพวกนี้มันทำได้อยู่แล้วครับ

ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

19/08/2017 04:33:52
15
Download decibel meter ในมือถือแล้วเปิดจ่อหูฟังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ม่อน

19/08/2017 11:15:03
ไม่ใช่ครับ คือผมอยากได้ตัวที่จำกัดเสียงไม่ให้เกิด 90 dB หรืออะไรประมาณนี้อ่ะครับ อยากได้เป็น hardware ครับ
หยิกหู 0
"ขอสอบถามหน่อยครับเฮียครับ พอจะมีอะไรที่ใช้กำหนด Decibel ที่จะวิ่งผ่านเข้าหูฟังได้มั่งไหมครั"