Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เล่าประสพการณ์ตัวเอง

jackula7728

15/08/2017 19:07:06
7

ผมเคยคิดที่จะเป็นเทพในการฟัวเพลง ตอนนั้นยังไม่มีลูก ก็ได้พี่ทำงานด้วยกันเป็นคนนำพา
เข้าสู่วงการหูฟัง แรกเริ่มเดิมที ก็ขอให้เป็นเพลงฟังได้หมด พอเข้าวงการมา ก็ยืมพี่ทีทำงานด้วยกันฟัง ผมอยู่ ตจว  เลยไม่มีที่ให้ลองวิชา   ก็เลยเล่นแบบ เจียมตัวนิดหนึ่ง ซื้อมา ขายไป
ราคาไม่แรง หูฟังก็อาศัยพี่ที่ทำงานด่วยกัน  ฟังไปก่อนแล้วค่อยๆตาม ตั้งแต่ f5 pro PK2 หูช่างจันทร์ เริ่มเก็บเงินกะว่าจะหามาใช้สักตัว   แต่เก็บไม่ค่อยได้ เพราะหมดไปกับหูฟัง ตัวอื่นๆก่อน
จนตอนนี้มีลูกแล้ว ไม่ได้สนใจต่อเลย เงินเดือนไม่ค่อยพอใช้ แต่ตอนนี้ ผมเริ่มรู้ว่า ผมจะไปเป็นเทพทำไม ถ้าทำให้ครอบครัวเดือดร้อน ก็เลยจบ ด้วยตัวนี้
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 7
ความคิดเห็นที่ : 1

surachai_pal

19/08/2017 10:35:14
9
เล่นเท่านี้กำลังการจ่าย  จ่ายได้ไหว เพราะการเล่นหูฟังคือการหาความสุข
แต่ไม่ใช่เล่นจนกลายเป็นความทุกข์
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

somkiatr

19/08/2017 12:11:23
182
เอาตามกำลังทรัพย์ที่มีครับ อย่าเกินตัว ใช้หลักของความพอเพียงครับ มีแค่ไหนก็เล่นแค่นั้น ดีกว่าไม่มีให้เล่น  บางคนมีเยอะจนไม่รู้จะเล่นอะไรก่อน เพราะเวลาไม่ค่อยจะมีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 3

เหน่งบา

19/08/2017 12:53:46
1,866
สนใจเจ้าZST อยู่เหมือนกันครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Number9IX

19/08/2017 19:51:18
51
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - surachai_pal
เล่นเท่านี้กำลังการจ่าย  จ่ายได้ไหว เพราะการเล่นหูฟังคือการหาความสุข
แต่ไม่ใช่เล่นจนกลายเป็นความทุกข์
ผมว่าเล่นไปตามที่ไหวก็พอแล้วครับ ไม่ควรจะเล่นจนเกินตัว เพราะชีวิตเรายังมีอีกหลายอย่างครับ
ปล.นึกถึงสุภาษิตสอนหญิงของสุนทรภู่เลยทีเดียว
มีสลึงพึงบรรจบให้ครบบาท อย่าให้ขาดสิ่งของต้องประสงค์
มีน้อยใช้น้อยค่อยบรรจง อย่าจ่ายลงให้มากจะยากนาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เล่าประสพการณ์ตัวเอง"