Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

การเซทเครื่องเสียงโดยผู้เชี่ยวชาญต่างชาติ

suraphol

14/08/2017 20:14:14
5
ได้อ่านจากโพสต์การเซตเครื่องเสียงไม่แน่ใจโดยคุณหลุยส์หรือเปล่า ต้องการดูอีก ใครพอจำได้ กรุณาบอกหน่อย ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

bonus79

14/08/2017 20:45:36
1,133
อันนี้หรือปล่าวครับ?

https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=215948
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

suraphol

14/08/2017 21:29:46
5
ใช่ครับ ขอบคุณครับคุณbonus79
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

14/08/2017 21:43:30
4,282
ป๋าสเตอร์ริ่งนี่ของจริงครับ 555 คือไม่ใช่ผมเป็นคนไทย พอเห็นขี้ฝรั่งก็บอกว่าหอมชื่นใจ หรือเห็นฝรั่งเป็นพ่อแล้วหลับหูหลับตาตะพึด

การเซ็ทอัพเครื่องเสียง มันมีสิ่งอะไรหลายๆอย่างที่เป็นวิทยาศาสตร์ล้วนๆ แต่มันต้องมีองค์ประกอบหนึ่งก็คือโสตสัมผัส คนที่จะมาทำตรงนี้ต้องผ่านการฝึกฝนมาอย่างหนักหน่วง จนใช้โสตสัมผัสมาประยุกต์กับโปรแกรมแต่งเสียงของห้อง

มีเคสนึงที่แกไปเซ็ทอัพเครื่องเสียงที่ชลบุรี ปรากฏว่าทุกคนก็นั่งมองแกขยับนู่นขยับนี่อยู่พักนึง ดูเหมือนแกก็ถอยเข้าถอยออกและมานั่งฟังพิจารณาอยู่ เหมือนกำจังประเมินว่าปัญหาคืออะไร

ซักพักนึงแกก็ร้องยูเรกา!! แล้วบอกว่าสงสัยไฟจากแผงไฟคงต้องมีการกลับเฟสแน่ๆๆ เรื่องไฟ 3 เฟสแล้วกลับเฟสนั้นแทบจะไม่มีทางเป็นไปได้ แต่ปรากฏว่าแกไปดูที่ตู้ไฟ ปรากฏว่าช่างที่เดินสายไฟไว้ทำกลับเฟสจริงๆๆ เล่นเอาวันนั้นทุกคนทึ่ง และก็เดินถอยห่างออกมาไกลๆๆไม่กล้าไปยุ่งกับป๋าแก 555
หยิกหู 0
แจกหู 6
ความคิดเห็นที่ : 4

หมูหวาน

14/08/2017 23:50:31
573
เรื่องฝีใือการเซ็ทอัพลำโพงของป๋าสเตอริ่งนี่ผมยอมรับจริงๆครับ เพราะผมได้ฟังผลการเซ็ทอัพลำโพงของแกทั้งหมดสามชุด
เสียงออกมาแบบน่าตกใจหงายตกเก้าอี้ครับ เพราะตำแหน่งเดิมๆที่เซ็ท กับป๋าเสตอริ่งทำน้ั้น มันไม่ห่างกันมาก แต่เสียงนี่คนละเรื่องเลยครับ

ลุงสเตอริ่งแกมือฉมังขนาดตอนนี้ ได้รับแต่งตั้งใก้เป็นมือเซ็ทลำโพง Wilson Audio รุ่น WAMM ตัวใหม่ ราคาเกิน 20 ล้านบาท
คือใครสั่งลำโพงคู่นี้ ลุง Sterling จะบินไปเซ็ทให้ถึงที่ จนกว่าจะลงตัว โดยไม่คิดค่าแรงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"การเซทเครื่องเสียงโดยผู้เชี่ยวชาญต่างชาติ"