Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทำไมสังคมไทยวันนี้ ถึง "ขี้ฟ้อง" จังเลยครับ

Save

06/08/2017 21:45:50
ตามนั้นเลยครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Save

06/08/2017 21:48:03
พอดีดูข่าวทุกวันนี้ เวลามีคลิปอะไรก็ตาม คู่กรณีต่างคนก็ต่างออกมาแก้ตัว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaOdA

07/08/2017 13:50:20
55
น่าจะถามว่าทำไมพูดโกหกโดยไม่อายมากกว่านะครับ
ซึ่งประเทศที่เจริญแล้วเขาจะอาย ไม่กล่าวหาใครลอยๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ทางสายกลาง

07/08/2017 15:53:54
เป็นอะไรมากมั้ย อ่านแล้วไม่เข้าใจ จะจริงจังอะไรนักหนา
คิดอะไรมากมาย ไม่มีอะไรได้อย่างใจเราทุกอย่างหรอก ถ้าปลงไม่เป็น มันก็เป็นแบบเนี้ย
ถ้าปล่อยวางไม่เป็น  ก็ต้องทำใจ หรือไม่ก็ไปอยู่ที่อื่นสิ ถ้าคิดว่าที่นี่ไม่ดีล่ะก็
มาบ่นแบบนี้ ไม่เกิดประโยชน์อะไร ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องอยู่ ดีกว่ามาบ่น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

artpiggo

07/08/2017 16:19:59
15
ลองใช้หูฟังที่ไม่ขี้ฟ้องดูครับ น่าจะช่วยเรื่องนี้ได้ ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 6
ความคิดเห็นที่ : 5

bonus79

07/08/2017 18:53:02
1,133
ผมว่ามันเป็นยุคสมัยหนะครับ ไม่ใช่แต่เฉพาะประเทศไทยหรอก ต่างชาติก็มี สมัยนี้มนุษย์เราใช้สื่อออนไลน์เยอะครับ มีเพื่อนออนไลน์กันเยอะกว่าเพื่อนที่คบหานัดทานข้าวกันจริงๆ เวลาทำอะไรจะถูกหรือผิด ถ้าจะสื่อสารอะไรออกไปและเรียกพวกแบบรวดเร็วทันใจก็ต้องทางอินเตอร์เนทครับ

การขี้ฟ้องนั้น ส่วนตัวผมมองว่าไม่ผิดอะไร แต่การกล่าวหาเลื่อนลอยใช้สื่อออนไลน์สร้างเรื่องราวเท็จนี่ซิที่น่าประณามครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

Save

07/08/2017 21:01:53
ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านครับ ^_^

จริงๆผมแค่รู้สึกเครียด ดูข่าวกรณีบิ๊กไบค์ กับคนสูงอายุน่ะครับ 

เลิกงาน รีบกลับบ้านฟังเพลง ไม่อยากขับรถไปไหนเลย กลัวจัง อารมณ์คนสมัยนี้ (กลัวใจตัวเองด้วย กลัวทำไรวู่วาม)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ellevoid

07/08/2017 21:13:34
220
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - Save
ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านครับ ^_^

จริงๆผมแค่รู้สึกเครียด ดูข่าวกรณีบิ๊กไบค์ กับคนสูงอายุน่ะครับ 

เลิกงาน รีบกลับบ้านฟังเพลง ไม่อยากขับรถไปไหนเลย กลัวจัง อารมณ์คนสมัยนี้ (กลัวใจตัวเองด้วย กลัวทำไรวู่วาม)
น่าเห็นใจนะครับ จะว่าไปก็น่าสนใจเหมือนกันครับ ถ้าใครเคยไปเวียดนาม อินเดีย มาจะรู้ว่าคนที่นั่นขับรถเ่ยกว่าคนไทยมากกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆ แต่กลับไม่ค่อยมีอุบัติเหตุ ไม่เคยเห็นข่าวขับรถทะเลาะกัน แทงกัน ยิงกัน น่าสนใจมากๆๆว่าทำไมเป็นแบบนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

tangkoo.

07/08/2017 21:32:46
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - ellevoid

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - Save

น่าเห็นใจนะครับ จะว่าไปก็น่าสนใจเหมือนกันครับ ถ้าใครเคยไปเวียดนาม อินเดีย มาจะรู้ว่าคนที่นั่นขับรถเ่ยกว่าคนไทยมากกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆ แต่กลับไม่ค่อยมีอุบัติเหตุ ไม่เคยเห็นข่าวขับรถทะเลาะกัน แทงกัน ยิงกัน น่าสนใจมากๆๆว่าทำไมเป็นแบบนั้น

สปีชี่ส์พิเศษสำหรับคนไทยประเทศเดียวมั๊งครับ  ผมว่าลึกๆคนไทยเราปลูกฝังความมีมารยาท  กันมาแต่นานนมนะครับ   พอเห็นคนแสดงมารยาทไม่ดีใส่  เลยไม่พอใจ อย่างเรื่องขับรถปาดหน้า  เปลี่ยนเลนกระชั้น ไม่เปิดสัญญาณไฟ พวกแทรกตามตีนสะพาน  พวกนี้ไร้มารยาทหมด  บางทีคนที่ขับมาถูกเลนรู้จักเข้าแถว  จะไม่พอใจก็เป็นเรื่องธรรมดา  เพราะส่วนใหญ่ไอ้คนผิด  มักไม่ค่อยยอมรับว่าตัวเองผิด

แต่สุดท้ายพอเกิดเหตุ  ถ้าคนที่ผิดพูดจาดีๆขอโทษอย่างจริงใจ  ผมว่ามันทำให้เรื่องซอฟท์ลงได้เยอะครับ  อีกอย่างผมว่าบ้านเราใบขับขี่  ได้กันมาง่ายไป  การอบรมไม่เข้มข้นอย่างเมืองนอก  

คืออย่างน้อยๆ ถ้าคุณคิดจะขับขี่บนท้องถนน  สิ่งแรกคุณควรคำนึงถึงความปลอดภัย  ของตัวเองและเพื่อนร่วมถนนเป็นหลัก  ลองดูเวลาคลิปที่ออกข่าว  มักเป็นเรื่องพวกๆนี้ทั้งนั้นครับ  

ผมก็บ่นๆไปอย่างนั้น  สุดท้ายปัญหาพวกนี้  ก็คงอยู่ไปกับสังคมไทย เหมือนนักเรียนตีกันนั่นแหละครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

07/08/2017 22:59:32
4,282
ผมคิดว่าตอนนี้คนไทยคิดว่าตัวเองพกปืนกันทุกคน ซึงปืนก็คือมือถือที่ใช้โทรศัพท์นั่นเอง เวลามีอะไรไม่ว่าหนักเบา ทุกคนควักปืนขึ้นมากดปุ่มบันทึก แล้วเอามาแพร่แข่งกัน ใส่ความแข่งกัน 555

มาดูเด็กเปรตพูดจายั่วยุไปเรื่อยๆดีกว่า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ทำไมสังคมไทยวันนี้ ถึง "ขี้ฟ้อง" จังเลยครับ"