Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำ คู่ fiio x3 2nd gen กับ klipsch x10

sg_g400

06/08/2017 20:13:34
0
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้จับคู่ใหม่ fiio x3 2nd gen กับ klipsch x10 ซึ่งผ่านการเบิร์นมาแล้วพอสมควรทั้งคู่

แต่ฟังแล้วก็เหมือนจะยังขาดอะไรไปบางอย่าง

อยากให้เสียงอิ่มกว่านี้ เบสอยากให้มาเพิ่มพอสมควร ผมควรจะทำอะไรเพิ่มกับคู่นี้ดีครับ เพื่อให้ได้คุณภาพเสียงดีขึ้น

เช่น จะเพิ่ม dac/amp ตัวไหนจะเข้าคู่ ทำให้เบสมาเต็มกว่านี้ หรือเป็นเพราะหูฟัง หรือควรโมสาย โม dap ดีครับ อันไหนจะเจ็บตัวน้อยสุด ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ClearSky_n_NiceBreeze

07/08/2017 00:05:25
214
Fiio x3II ลองเปลี่ยน Low pass filter mode เป็น Gradual ดูก่อนครับ (อยู่ใน Play Settings ถ้าไม่มีต้องอัพ Firmware เวอร์ชั่น 2.0 ก่อนนะครับ)
ปกติจะเป็น Steep ที่ทำให้เสียงแหลมมีสีสันเป็นประกาย แต่ก็ทำให้เสียงย่านเบสไปอยู่หลังเสียงแหลม
ส่วน Gradual เบสจะมีตัวตนชัดกว่า แต่เสียงแหลมจะเนียนไม่ออกประกายเท่าไหร่

แต่ถ้าเสียงยังไม่ถูกใจ ก็อาจต้องลองจับคู่กับ Fiio A5
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำ คู่ fiio x3 2nd gen กับ klipsch x10"