Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ดูโคนันมูฟวี่ภาคล่าสุดแล้วสงสัย

โคนัน

05/08/2017 10:51:53
สงสัยตอนท้ายสุดของเรื่องที่บอกว่าเรื่องขอแต่งงานของเฮย์จิเป็นความเข้าใจผิด

อยากรู้ว่าทำไมถึงเข้าใจกันผิดหรอครับ เป็นการเล่นคำของภาษาญี่ปุ่นหรือภาษาถิ่นที่ให้ความหมายเพี้ยนไป หรือยังไงครับ

ผมดูพากย์ญี่ปุ่นน่ะครับ ไม่รู้แบบพากย์ไทยเค้าแปลยังไง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

fcg

05/08/2017 13:55:30
ไม่ได้ดูนะครับ น่าจะเป็นมุกคำพ้องเสียงเหมือนในตอนปกติที่หมวดทาคางิไปจับคนค้ายากับหมวดซาโต้ที่สวนสนุก ทีนี้สองคนนี้คุยเกี่ยวกับอะไรซักอย่างถึงตัวคนร้ายแล้วหมวดชิราโทริที่ดักฟังอยู่เข้าใจผิดว่าจะขอแต่งงานกัน ประมาณนี้ อ่านเมื่อนานมาแล้วอาจจำผิดบางรายละเอียดก็ขออภัยครับ ในโคนันเล่นเรื่องคำพ้องเสียงบ่อยคิดว่าน่าจะใช่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ดูโคนันมูฟวี่ภาคล่าสุดแล้วสงสัย"