Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เสียบ power bank vs เล่นปกติผ่านแบตของ DAP

สงสัยครับ

03/08/2017 23:34:31
อยากรู้ว่าเสียงต่างกันมั้ย พอดีเพิ่งซื้อ power bank sony มาเสียบฟัง รู้สึกว่าเสียงร้องหนา อิ่ม ชิ้นดนตรีนิ่งขึ้น แต่ไม่รู้มโนไปรึเปล่า รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ชี้แนะด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

04/08/2017 07:16:23
271
ถ้าเวลาเบิร์นเครื่องเล่นหรือหูฟัง
ผมจะเสียบเครื่องเล่นกับpower bank
เพื่อเป็นการถนอมแบ็ต. และกำลังไฟที่ไม่มากน้อยเกินไป

ส่วนเรื่องไม่แน่ใจ. แต่คิดว่าไม่น่าจะมีผล
แต่เสียงที่ได้อาจสะอาด ขึ้นก็ได้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เสียบ power bank vs เล่นปกติผ่านแบตของ DAP"