Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

MEnnn

24/07/2017 02:00:22
1
 พอดีตอนนี้ฟังเพลงผ่าน tidal อยู่ อยากได้ dac/amp ดีๆซักตัว เล็งdragonfly red ไว้ แต่มาอ่านกระทู้ดูเหมือนว่าจะมีปัญหา เรื่องสัญญาณเสียง ไม่ทราบว่าตอนนี้ ทางAQ เขาออกมาแก้ปัญหาเรื่อง สัญญาณเสียงของ dragonfly ที่จะเหมือนโดนลด volume ใรมือถือ andriod หรือยังอะคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MEnnn

24/07/2017 02:01:31
1
แล้วก็ สาย USB type C OTG มียี่ห้อไหนดีๆแนะนำมั่งไหมครับ ตอนนนี้ใช้ HTC U11 กับ campfire orion อยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ParasitezEve

24/07/2017 02:21:53
5
ผมใช้ ของ REMAX ยุคับ OTG Type C ซึ่ง ไม่ดีเลยคับ ลำคานมาก มันหลวมๆ ไม่รุเป็นของผมอันเดียวรึปล่าวนะ แต่ขี้เกียจซื้อใหม่แล้ว เพราะรุสึกขี้เกียจเสียบโน่นนี่หลายอัน เลย เปลี่ยนไป ซื้อ DAP แทนละ Dragonfly ก้ใช้กับคอมไป
OTG type c เห็นทางร้าน ปรียานาส บอกว่า Audioquest ทำออกมา แต่ยังไม่เข้าไทย ต้องรอก่อน ไม่รุนานแค่ไหนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

rachata

24/07/2017 10:03:29
23
OTG ถ้าจะเอาของดีเสียงดีต้องสั่งทำครับ...แรกๆ ผมก็ไม่เชื่อนะว่าเสียงมันจะดีขึ้นได้จริงจนแพ้ความสงสัยจัดไปซะเส้นละพันพอเอามาต่อเทียบกับของเก่าสามเส้น+แบบไม่มีสาย สั่งจากเวปดัง...เสียงอันสั่งทำมันออกมาเเบบครบๆ ใสและเบสที่ลงลึกกว่าชัดเจนเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปัญหา Dragonfly กับ Android"