Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความรู้เรื่องเงื่อนไขของการรับประกันสินค้าหน่อยครับ

Chair_b

23/07/2017 20:32:45
43

สวัสดีครับขอรบกวนพื้นที่ตรงนี้หน่อยครับ  ผมซื้อ ifi micro iDSD black กับทางร้าน Jaben ไป ประมาณ 4 เดือน สินค้ายังอยู่ในประกัน มีปัญหาคือ ปุ่ม ปรับ ultra/high sensitivity iem มันหลุดหายเอง โดยที่ผมไม่ได้ทำเครื่องตกแต่อย่างใด วันหนึ่งยกเครื่องขึ้นมา มันก็หล่นหายไป การใช้งานเครื่องเป็นไปอย่างปกติ ยกเว้นปุ่มนี้ที่มันหลุดหายจึงไม่สามารถปรับได้ จึงได้ส่งสินค้าเคลมผ่านทางjaben ผ่านไป2สัปดาห์วันนี้ได้รับคำตอบว่า proplugin ซึ่งเป็นตัวแทนนำเข้าของยี่ห้อนี้ ซ่อมให้ไม่ได้ บอกไม่มีอะไหล่ ให้ผมใช้งานของที่ชำรุดชิ้นนี้ไปบอกว่าเพราะเค้าเทสแล้วใช้งานได้ปกติ แม้ว่ายังอยู่ในประกัน แต่ซ่อมให้ไม่ได้ เปลี่ยนให้ก็ไม่ได้เพราะปุ่มหลุดแบบนี้อยู่นอกเงื่อนไขการรับประกันสินค้า ทางร้าน Jaben ก็บอกว่าหมดปัญญา เพราะสินค้ายี่ห้อนี้ทางร้าน Jaben ก็ไม่ได้เป็นตัวแทนนำเข้าต้องส่งต่ออีกที ทั้งนี้ผมรู้สึกว่าอยากได้ทางออกที่มันดีกว่านี้ แต่ดูแล้วคงต้องรับสภาพ ทั้งที่ผมก็บอกไปแล้วว่า ผมไม่ได้ใช้งานผิดประเภท สภาพเครื่องก็เช็คดูได้มันมีตกหล่นกระแทกตรงไหนก็ไม่มี หรือจริงๆถ้ามีค่าซ่อมยังไงก็แจ้งมายินดีจ่ายค่าซ่อม แต่ Jaben บอกว่า Proplugin ไม่มีวิธีแก้ไขได้ อยากขอความรู้นิดครับ พวกแอมป์นี้ ปุ่มหลุดแบบนี้ไม่อยู่ในเงื่อนไข เหรอครับ และ มันไม่มีวิธีแก้ไขใดๆเลยเหรอครับ 
ปล.เข้าใจว่าเป็นสินค้าร้านอื่นไม่ใช่ร้านเฮียนะครับ แต่ผมอยากขอความรู้เรื่องการเคลมสินค้าจากเพื่อนๆหน่อยครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

23/07/2017 20:53:21
1,368
เรื่องประกันก็ว่าไปตามเงื่อนไขละครับ  ถ้าเงื่อนไขระบุอย่างนั้นก็ต้องตามนั้น

แต่ถ้าเป็นเรื่องความรู้สึกของคนเล่น  ส่วนตัวต้องบอกว่าเป็นผมก็ fail ครับ  คืออุตส่าห์ซื้อของที่มีประกันเสียภาษีถูกต้องตามกฏหมาย  เคสนี้ผมว่าช่างน่าจะเช็คได้ว่า อุปกรณ์มีร่องรอยจากการใช้งานผิดประเภท หรือตกหล่นได้  

คือผมงงว่าเป็นตัวแทน แต่ไม่สามารถสั่งอะไหล่ให้ได้เหรอครับ  แล้วอย่างนี้ถ้าเกิดใช้ๆไปเกิดมีปัญหาอย่างอื่น เขาจะแก้ไขให้หรือเปล่าครับเนี่ย เพิ่งใช้ได้แค่สี่เดือนเองด้วย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ขอความรู้เรื่องเงื่อนไขของการรับประกันสินค้าหน่อยครับ"