Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มาลองฟัง McIntosh MCC404M + Morel Supremo

LeMans24

20/07/2017 09:48:12
2

ถอดหูฟัง เปลี่ยนบรรยากาศมาฟังในรถบ้างครับ เนื่องจากผมชอบฟังแนวเเสียงเก่าๆ

แนวเพลงก็ jazz rock เพลงร้องทั่วไปและออดิโอไฟล์ ฟังหลากหลายแต่เน้นเสียงดีครับ

แต่ทุกวันนี้หาอุปกรณ์และร้านติดตั้งที่เข้าทางแนวนี้ยากเหลือเกิน เลยเป็นที่มาของprojectนี้

เริ่มตั้งแต่เลือกอุปกรณ์ ถึงจะมีงบให้พอสมควรแต่ก็มีจำกัด555 เลยต้องพยายามเลือกให้แมทช์

สรุปอุปกรณ์ออกมาตามนี้ เล่นเป็น active triamp ติดตั้งที่ร้า่นย่านปิ่นเกล้า แต่มาจูนเองครับ

HU : Pioneer P99RS 
Amp : McIntosh MCC404M (x2)
Speaker : Morel Supremo (piccolo)
Sub : JL Audio
Speaker cable : Tchernov (biwire ม่วง)
Interconnect : Tchernov special series
Power cable : Tchernov

ลองฟังกันดูครับ ยินดีรับฟังคำวิจารณ์เพื่อเป็นแนวทางในปรับจูนต่อไปครับ 

สาวสะอื้น : อรวี สัจจานนท์

When a child is born : Jheena Lodwick

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

bonus79

20/07/2017 13:38:12
1,133
อือหือ ขนาดฟังผ่านมือถือยังไพเราะขนาดนี้ถ้าฟังของจริงจะขนาดไหนครับเนี่ย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

LeMans24

21/07/2017 10:13:11
2
ขอบดคุณครับ ผมว่ามันก็เพราะอยู่ แต่ด้วยความทีไม่คุ้นกับลำโพง Morel เลยไม่แน่ใจว่ามันคือจุดที่ลงตัวหรือยัง

เพราะระบบต่อเป็น active จะมีเรื่องจุดตัด slope เข้ามาเกี่ยวเยอะ ก่อนหน้านี้เล่นแต่ Focal แถมเป็น passive

ยังไงก็รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

LeMans24

21/07/2017 10:31:02
2

อันนี้อยากให้ลองฟังเทียบกันเล่นๆ นะครับคราวนี้สำหรับแฟนๆ Focal ในคลิปนี้เป็นรุ่น KRX2 

เท่าที่ดูผมว่าตัวนี้สู้ Morel ไม่ได้จริงๆ ด้วยราคาที่ห่างกันเป็นเท่าตัว แถมแนวเสียงก็ถนัดคนละแบบ

มาดูระบบนี้กันบ้างครับ 

HU : JVC AVX77 
Amp : McIntosh MC4000M
Speaker : Focal KRX2
Sub : JL Audio
Speaker cable : Van Den Hul
Interconnect : Purist
Power cable : Connection by Audison

มาลองฟังกันดูครับ 

สาวสะอื้น : อรวี สัจจานนท์

When a child is born : Jheena Lodwick

หยิกหู 0
แจกหู 0
"มาลองฟัง McIntosh MCC404M + Morel Supremo"