Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามหน่อยครับ

lattapol

16/07/2017 23:27:45
1
คือผมได้สั่งซื้อหูฟังมาที้นี้ผมไปเคลมที่ศูนย์เพราะมันมีปัญหามาโดยเปลี่ยนตัวใหม่มาแต่รู้สึกว่าหูฟังมันเบาขึนน้ำหนักไม่เหมือนเดิมตอนแรกนึกว่าคิดไปเองทีนี้เนี่ยผมลองไปเสิร์ชหาข้อมูลสเป็คของหูฟังตัวนั้นปรากฏว่ามันมีน้ำหนัก 305 กรัมแต่พอผมลองชั่งเองปรากฏว่ามันหนัก 300 กรัมลองเอาไปเทียบกับตัวโชว์ตามร้านปรากฏว่ามันมีขนาดเล็กกว่าเล็กน้อย สุดท้ายอยากถามว่าสินค้าที่ผมเคลมมาเป็นสินค้าที่หลุด qc รึเปล่าครับแล้วถ้ามันหลุดผมสามารถเคลมได้รึเปล่าถามเฉยๆนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

17/07/2017 00:08:41
1,057
เบื้องต้นน้ำหนักของสินค้าอาจจะมีบวกลบดันอยู่นิดหน่อยครับ   สอบถามเพิ่มเติมได้มั้ยครับเป้นหูฟังรุ่นไหนจะได้มีรายละเอียดเเละข้อมุลเพิ่มครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

lattapol

17/07/2017 21:11:07
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
เบื้องต้นน้ำหนักของสินค้าอาจจะมีบวกลบดันอยู่นิดหน่อยครับ   สอบถามเพิ่มเติมได้มั้ยครับเป้นหูฟังรุ่นไหนจะได้มีรายละเอียดเเละข้อมุลเพิ่มครับ
jbl everest elite 700 ครับปกติรึเปล่าครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

17/07/2017 22:12:33
271
ส่วนตัวผมที่ใช้ Keyboard mac มาประมาณยี่สิบอัน

พบว่า แต่ละอันมีขนาด ปุ่มกดไม่เท่ากันบ้าง นูนสูง ต่ำไม่เท่ากันบ้าง
ถ้าของimac 2012  จะมีขนาดเล็กกว่าปีอื่นๆ

macbook ก็เช่นกัน บางเครื่องก็มีปัญหามาตั้งแต่แกะใช้ใหม่ บางอันก็ไม่มี

มอรไซร์ รุ่นเดียวกัน ไปเทส ยังวิ่งได้ไม่เท่ากันเลย

จะเรียกว่า หลุด QC หรือเปล่าก็ไม่เเน่ใจครับ

ส่วนหูฟังก็เคยเจอ เหมือนกัน ที่ซื้อมาพร้อมๆกัน แต่เสียงไม่เหมือนกัน
หรืออาจเป็นที่ผมมโนไปเอง

ผมคิดว่าถ้าเราฟังแล้ว ฟังได้ปกติ ก็ถือว่า ok นะ หรืออาจส่งเครมอีกทีก็ได้

ออ ผมเพิ่งส่งเครม KeyBoardMac มาใหม่ๆ
ตัวที่ได้มาใหม่ก็ใช้งานไม่เหมือน ตัวเก่า ปุ่ม Caps lock กดยากมาก
สู้ตัวเก่าไม่ได้. แต่ก็ถือว่าใช้ได้ปกติ ก็เลยใช้ต่อไป 55555

ส่วนตัวผมว่า อุปกรณ์อีเลคโทนิค นี่ จะให้ เหมือนกันแป๊ะๆ นี่คงเป็นไปไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

yamano

17/07/2017 22:17:01
271
ตอนผมใช้ Mac ใหม่ๆ ก็เคยสงสัยแบบคุณนะ 

ว่าแท้เปล่า หลุด QC หรือเปล่า. ตอนนี้ผ่านมาเกือบยี่สิบปีละ

55555 โลกนี้ไม่มีมาตราฐานครับ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

mean

18/07/2017 22:22:13
22
5 กรัม นี่รู้สึกเลยหรือครับ
แล้วเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

แล้วขนาดที่เทียบกับตัวโชว์ คือเอามาเทียบจะๆสองๆเลยไหมครับ และวัดขนาดด้วยอะไร

ไม่มีอะไรนะครับท่าน จขกท. คือผมสนใจเลยถามในจุดที่อาจพบคำตอบได้

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

lattapol

19/07/2017 00:34:06
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - mean

5 กรัม นี่รู้สึกเลยหรือครับ
แล้วเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

แล้วขนาดที่เทียบกับตัวโชว์ คือเอามาเทียบจะๆสองๆเลยไหมครับ และวัดขนาดด้วยอะไร

ไม่มีอะไรนะครับท่าน จขกท. คือผมสนใจเลยถามในจุดที่อาจพบคำตอบได้

คือลองเอาไปเทียบกับตัวโชว์ดูก็คงมีเอียร์คัพที่แบนกว่าและก็หลวมๆกว่าปกติจะแน่นหูแค่นั้นล่ะครับเสียงก็เหมือนเดิผมเอามาวางเทียบกันะครับ ผมอาจจะคิดไปเองก็ได้มั้งแต่หลวมกว่าอันนี้รู้สึกได้ใส่นอนอยู่หลุดออกจากหัวบ่อยมากที่รู้สึกได้มันไม่ค่อยรัดหัว ถ้ามันปกติผมก็ไม่อะไรครับ แต่ผมค่อนข้างซีเรียสเพราะหูฟังเองก็เกือบหมื่นแถมตังเก็บจากการทำงาน555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

mean

19/07/2017 22:42:26
22
เรื่องหลวมกว่าตัวโชว์ ทั้งที่เคลมมาใหม่
ผมก็เข้าใจเลยครับที่อยากให้ของสมบูรณ์ ด้วยค่าเหนื่อยที่เราหามาครับ 555
ขอให้ได้คำตอบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอสอบถามหน่อยครับ"