Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความคิดเห็นเรื่อง Onkyo Granbeat หน่อยครับ

mahapon

05/07/2017 09:30:52
0
ปัจจุบัน ผมใช้ AK100ii +Iphone6 ครับ ผมอยากจะเปลี่ยนมาใช้ Onkyo Granbeat เพื่อความสะดวกในการพกพา อยากขอความคิดเห็นว่า เสียงจะของ Onkyo Granbeat จะดีเทียบเท่า Ak100ii หรือไม่ เพราะ ผมไม่มีโอกาสได้ทดลองฟัง Onkyo Granbeat เลย หรือท่านใดมีข้อเสนอแนะอื่นๆ นอกเหนือจากนี้ ผมขอน้อมรับฟังไว้ครับ ขอบพระคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

05/07/2017 11:52:06
15
ส่วนตัวผมว่าดีเทียบเท่าครับ คือ granbeat เสียงมันก็คือ dp x1 นั่นเลยครับ เพราะงั้นถ้าถามว่าเสียงพอๆกับ 100ii มั้ยก็คือเสียงโปร่งแต่บาง แยกชิ้นได้ดี คิดว่าพอกันครับ

แต่ทำใจนะ ว่ากล้องค่อนข้างไม่ประทับใจมากๆ ถ้ารับได้ก็จัดเลย 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

mahapon

05/07/2017 11:58:55
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - artpiggo
ส่วนตัวผมว่าดีเทียบเท่าครับ คือ granbeat เสียงมันก็คือ dp x1 นั่นเลยครับ เพราะงั้นถ้าถามว่าเสียงพอๆกับ 100ii มั้ยก็คือเสียงโปร่งแต่บาง แยกชิ้นได้ดี คิดว่าพอกันครับ

แต่ทำใจนะ ว่ากล้องค่อนข้างไม่ประทับใจมากๆ ถ้ารับได้ก็จัดเลย 
ขอบพระคุณมากๆ ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

trivium

05/07/2017 19:22:09
43
ไม่ทราบว่าท่าน จขกทซื้อที่ไหนเหรอครับผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

artpiggo

05/07/2017 19:24:24
15
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - trivium
ไม่ทราบว่าท่าน จขกทซื้อที่ไหนเหรอครับผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน
ผมขอตอบแทนละกันครับ ตอนนี้เครื่องศูนย์ฮ่องกงราคาถูกมาก ปรับมาที่ 25000 ละครับ

ซื้อผ่านคนนี้เลยครับ เห็นโพสหิ้วอยู่ แต่ไม่แน่ใจเรื่องประกันนะครับ ลองสอบถามดู

ถ้าเอามีประกันก็ร้าน pro plugin สาขาฟอร์จูนมีเดโม่คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

artpiggo

05/07/2017 20:44:29
15
อ่านเห็นว่า ลืม paste link https://www.facebook.com/ysrshop/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

trivium

05/07/2017 21:01:57
43
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - artpiggo
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - trivium
ผมขอตอบแทนละกันครับ ตอนนี้เครื่องศูนย์ฮ่องกงราคาถูกมาก ปรับมาที่ 25000 ละครับ

ซื้อผ่านคนนี้เลยครับ เห็นโพสหิ้วอยู่ แต่ไม่แน่ใจเรื่องประกันนะครับ ลองสอบถามดู

ถ้าเอามีประกันก็ร้าน pro plugin สาขาฟอร์จูนมีเดโม่คับ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

askingdomx

07/07/2017 08:32:07
0

งั้นผมสอบถามเพิ่มเป็นความรู้ด้วยคนครับ มือใหม่

ตอนนี้ผมมีตัวเลือกในมือระหว่าง onkyo granbeat กับ xplay6 ผมอยากทราบว่า

ถ้าใส่หูฟังดีๆซักอัน เสียงที่ได้กับอรรถรสที่ได้จะต่างกันไหมครับ พอดีเพิ่งเข้าวงการนี้อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

ขออภัยถ้าล่วงเกิน

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

artpiggo

07/07/2017 11:07:07
15
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - askingdomx

งั้นผมสอบถามเพิ่มเป็นความรู้ด้วยคนครับ มือใหม่

ตอนนี้ผมมีตัวเลือกในมือระหว่าง onkyo granbeat กับ xplay6 ผมอยากทราบว่า

ถ้าใส่หูฟังดีๆซักอัน เสียงที่ได้กับอรรถรสที่ได้จะต่างกันไหมครับ พอดีเพิ่งเข้าวงการนี้อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

ขออภัยถ้าล่วงเกิน

ผมใช้ xplay 6 อยู่ครับ เสียงที่ได้ผมว่าก็ถือว่ายอดเยี่ยมมากๆละนะ กำลังขับสำหรับ IEM ผมว่าเกินพอด้วยซ้ำ 
สามารถใช้ทริค adaptor เสียบ เพื่อทำให้เป็น high gain ได้ด้วยครับ แบบเดียวกับ V20

xplay 6 คงแพ้แค่เรื่องกำลังขับกับไมโครดีเทลอยู่นิดๆ แต่การใช้งานด้านอื่นชนะหมดเลย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

บารอน

08/07/2017 09:19:15
18
ผมฝากเฮียย้งสั่งจาก http://www.yodobashi.com/ เป็นเครื่องศูนย์มีประกันที่ญี่ปุ่น มีปัญหาไปเครมได้ ได้มาราคาสูงกว่า HK เพราะ HK แกบอกว่าไม่มีประกัน (ตอนนี้ลองถามแกดูใหม่นะครับ) เลยเอาเครื่อง Jap ดีกว่า แพงกว่าหน่อยแต่สบายใจนิดนึงเพราะมีพี่ที่รู้จักไปญี่ปุ่นบ่อย ฝากเครมได้ 

เรื่องเสียงผมต้องการเสียงสุดทางเลยไปหาออนเกียว ดีกว่ามือถือแน่นอน  แต่ X play 6 ก็ถือว่าเสียงดีครับ กล้องและการใช้งานอื่น ๆ ดีมากเช่นกัน   จะใช้ Onkyo ทำใจ กล้องไม่ดี แค่มีไว้เฉยๆ  ผมใช้มือถือ 2 เครื่อง เครื่องหลักเป็น iPhone เลยไม่ค่อยซีเรียสครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอความคิดเห็นเรื่อง Onkyo Granbeat หน่อยครับ"