Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

yamaha NS-10M Studio ใช้แอมป์อะไรต่อเข้าaudio interfaceได้มั่งครับ

nkkopp2

04/07/2017 14:11:00
คือว่าปกติเวลาผมmixเพลง เคยแต่ใช้พวกลำโพง ACtive ที่มีแอมป์ในตัวmix ทีนี้ผมได้ลำโพงรุ่น NS-10M Studio มา
ผมอยากทราบว่าจะต่อเข้ากับaudio interfaceเพื่อทำงานmixเสียงผ่านคอมยังไงคับ
มีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1.มันต้องทำงานผ่านแอมป์ใช่มั้ยครับ โดยการต่อลำโพงเข้าแอมป์ และจากแอมป์ก็ต่อเข้าaudio interfaceรึเปล่าวครับ
ผมทำงานและฟังเพลงจากคอม

2.มีแอมป์รุ่นไหน ยี่ห้อไหนบ้างครับ ที่ลงตัวและเข้ากันได้ดีกับ yamaha NS-10M Studio ให้เสียงที่โอเค เที่ยงตรง
รุ่นyamaha a100a นี่เหมาะกับ NS-10M Studio มั้ยครับ ที่ผมศึกษามาa100aส่วนใหญ่ จะใช้กับรุ่นNS-10Mมากกว่า
a100aมาใช้กับNS-10M Studio มีข้อเสียหรือข้อด้อยอะไรมั้ยครับ
  a100aด้านหลังมัน ไม่เห็นมีอะไรที่ต่อเข้ากับaudio interfaceได้เลย หรือมันสามารถต่อได้ครับ ผมไม่แน่ใจ
ที่ผมมองๆอยู่มีรุ่นYAMAHA PC2002Mนี่เหมาะสมมั้ยครับ พอดีชอบรูปทรงมัน หรือมีรุ่นไหนที่เหมาะสมให้เสียงที่ดีช่วยกันแนะนำทีคับ
ขอรุ่นที่สามารถต่อเข้าaudio interfaceได้ และเสียงได้คุณภาพดี  ผมใช้audio interface ของSaffire PRO 16

ขอคำแนะนำจากทุกๆคนหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"yamaha NS-10M Studio ใช้แอมป์อะไรต่อเข้าaudio interfaceได้มั่งครับ"