Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

somkiatr

30/06/2017 12:58:40
182

ดูรูปเลย
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เดียว

30/06/2017 18:10:26
1,067
วันดีคืนดีคงระเบิดขึ้นมา
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

champ_korn

30/06/2017 22:00:59
2,143

ปกติที่พนกันยุ่งเหยิงนั่นเป็นสายสัญญานโทรศัพท์ + internet ใช่มั้ยครับ

ผมสงสัยมานานละว่า เวลา internet ล่ม หรือโทรศพท์มีปัญหา เค้าหาเจอได้ไงว่าสายไหนของบ้านไหน พันกันขนาดนั้น 5555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Draco

01/07/2017 00:50:53
424
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - champ_korn

ปกติที่พนกันยุ่งเหยิงนั่นเป็นสายสัญญานโทรศัพท์ + internet ใช่มั้ยครับ

ผมสงสัยมานานละว่า เวลา internet ล่ม หรือโทรศพท์มีปัญหา เค้าหาเจอได้ไงว่าสายไหนของบ้านไหน พันกันขนาดนั้น 5555

เค้าไม่หาคับ  เค้าเดินสายใหม่เลย ;)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

champ_korn

01/07/2017 08:03:25
2,143
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Draco
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - champ_korn

เค้าไม่หาคับ  เค้าเดินสายใหม่เลย ;)
ถึงว่าครับ พันกันเยอะเชียว 555

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tangkoo.

01/07/2017 10:14:18
1,368
เอาแบบจริงๆจังๆนะ ผมสงสารคนเดินถนนอย่างพวกเรานี่แหละ วันร้ายคืนร้ายเกิดฝนฟ้าลมแรงพัดไอ้ที่ห้อยๆตกมาใส่หัว  จะมีใครรับผิดชอบ

ผมเคยเดิน แล้วไอ้สายไฟ(หรือสายเน็ต)นี่แหละตกมาเกือบจะทิ่มหน้า  มองไม่เห็นจริงๆ เกิดมีไฟนี่อันตรายมาก

ผมอยากให้แยกสีของสาย แต่ละเส้นไปเลย ว่าเป็นของหน่วยงานไหน(แต่คิดว่าทำไม่ได้ หรือไม่ทำ) เวลาเจอช่างชุ่ยๆเก็บงานไม่เรียบร้อย  จะได้เอามาประจานความสะเพร่าได้  จริงๆไม่อยากใช้คำว่าประจาน  แต่เรื่องความปลอดภัยของชีวิตคนต้องมาอันดับหนึ่ง
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 6

คุณพระช่วย

01/07/2017 19:57:41
เก้บไฟล์ไว้ดี ๆ อีกหน่อยรูปนี้จะกลายเปนภาพศิลปะมูลค่าหาประมาณมิได้ ทั้งในแง่ประวัติศาสตร์ และวิชาชีพขั้นสูงเทคนิคการช่าง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Five

01/07/2017 20:32:36
100
บ้านเรามองเห็นจนชินตาครับพี่

แต่สำหรับฝรั่งคงแปลกตา ล่าสุดผมเจอฝรั่งถ่ายรูปเซลฟี่กับสายโทรศัพท์บนสะพานข้ามแยกสาทร-นราธิวาส ตรงทางลงไปตึก Empire ด้วยครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

01/07/2017 22:10:13
4,282
จริงๆมีก้อนใหญ่หรือพวงใหญ่กว่านี้อีกไม๊ครับ ผมว่าน่าจะมีอีกนะเนี่ย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Furch

03/07/2017 15:41:41
624
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - tangkoo.
เอาแบบจริงๆจังๆนะ ผมสงสารคนเดินถนนอย่างพวกเรานี่แหละ วันร้ายคืนร้ายเกิดฝนฟ้าลมแรงพัดไอ้ที่ห้อยๆตกมาใส่หัว  จะมีใครรับผิดชอบ

ผมเคยเดิน แล้วไอ้สายไฟ(หรือสายเน็ต)นี่แหละตกมาเกือบจะทิ่มหน้า  มองไม่เห็นจริงๆ เกิดมีไฟนี่อันตรายมาก

ผมอยากให้แยกสีของสาย แต่ละเส้นไปเลย ว่าเป็นของหน่วยงานไหน(แต่คิดว่าทำไม่ได้ หรือไม่ทำ) เวลาเจอช่างชุ่ยๆเก็บงานไม่เรียบร้อย  จะได้เอามาประจานความสะเพร่าได้  จริงๆไม่อยากใช้คำว่าประจาน  แต่เรื่องความปลอดภัยของชีวิตคนต้องมาอันดับหนึ่ง
สายที่พันๆ กันนั่นไม่ใช่สายของการไฟฟ้าครับ เป็นสายสื่อสารขององค์กรอื่น ซึ่งพูดกันตามจริง แม้แต่การไฟฟ้าเองก็ไม่ทราบทั้งหมดว่าสายของบริษัทอะไรบ้างมาพาดถ้าไม่ได้แจ้งก่อนเอาไปสายไปพาด ซึ่งบริษัทเหล่านั้นก็มักจะแจ้งหลังจากพาดสายและใช้งานจริงไปแล้ว หรือไม่แจ้งเลยก็มีครับ
การไฟฟ้าเองก็ไม่สามารถที่จะเอาสายเหล่านั้นลงได้ เพราะอาจเกิดความเสียหายต่อเจ้าของ/ผู้ใช้งาน และอาจมีเรื่องฟ้องร้องกันได้ อีกทั้งเสาไฟฟ้าส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ถูกออกแบบมาให้รับน้ำหนักจากสายสื่อสารมากขนาดนั้น  ทำให้หลายๆ ครั้ง พอมีเหตุภัยพิบัติพวกพายุหรืออื่นๆ มันก็ทำให้เสาหัก/ล้ม ฯลฯ ได้ง่ายขึ้น
แต่อนาคตน่าจะดีขึ้นครับ เพราะนโยบาย underground สายไฟในเมืองใหญ่ออกมาสักพักแล้ว สายไฟฟ้าก็คงจะไม่มีให้เห็นในอนาคตอันไม่ไกล (คำสั่งท่านนายกฯ ให้ทำ underground ภายใน 5 ปี ซึ่งถ้าจำไม่ผิดจะสั่งเมื่อปีที่แล้ว แต่ทำจริงเสร็๗เมื่อไหร่นั้น ไม่ทราบได้ครับ) สายสื่อสารเองก็น่าจะลง underground ด้วย  แต่ไม่แน่ใจนะครับ
สำหรับเสาไฟฟ้าที่อยู่ต่างจังหวัด ก็อยู่ระหว่างการออกแบบเพื่อให้มีความแข็งแรงมากขึ้นสำหรับรองรับน้ำหนักของสายสื่อสารและภัยพิบัติที่เกิดบ่อยครั้งขึ้นครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 10

bonus79

03/07/2017 17:20:44
1,133
สาย underground เมืองไทยคงต้องเจอศึกหนักหน้าฝนที่ต้องรอการระบายแน่ๆเลยครับ ปัญหาที่ตามมาอีกคือรูที่เจาะกันจนถนนเป็นคลื่นทะเลแปรปรวน หลุมที่ลืมปิดและอื่นๆอีกมากมาย
ถ้าทำได้จริงและเรียบร้อยสวยงามเหมือนหลายๆประเทศที่เจริญแล้วจะดีมากๆเลย หลายครั้งที่ผมเห็นอะไรแบบนี้ก็ละเ่ยใจ นอกจากความไม่ปลอดภัยแล้วมันยังเป็นขยะและมลพิษทางสายตาอีกด้วย เป็นผลงานศิลป์แขนงเดียวกันกับสีสเปรย์ ABCบิดาทุกสถาบัน อะไรประมานนั้นเลยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

bonus79

03/07/2017 17:20:45
1,133
สาย underground เมืองไทยคงต้องเจอศึกหนักหน้าฝนที่ต้องรอการระบายแน่ๆเลยครับ ปัญหาที่ตามมาอีกคือรูที่เจาะกันจนถนนเป็นคลื่นทะเลแปรปรวน หลุมที่ลืมปิดและอื่นๆอีกมากมาย
ถ้าทำได้จริงและเรียบร้อยสวยงามเหมือนหลายๆประเทศที่เจริญแล้วจะดีมากๆเลย หลายครั้งที่ผมเห็นอะไรแบบนี้ก็ละเ่ยใจ นอกจากความไม่ปลอดภัยแล้วมันยังเป็นขยะและมลพิษทางสายตาอีกด้วย เป็นผลงานศิลป์แขนงเดียวกันกับสีสเปรย์ ABCบิดาทุกสถาบัน อะไรประมานนั้นเลยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สงสารเสาไฟฟ้า"