Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อกหักอ่ะเฮีย ทำไงดีครับพี่ๆทุกคน

bicklittleroom

25/06/2017 11:40:50
4
ต้องเจอเค้าบ่อย
เพราะอยู่ที่ทำงานเดียวกัน
ทำไงดี ผมไปไม่เป็นเลย
แย่มากเลยตอนนี้
ไฟล์ .wav ไฟล์ flac
แทบอยากจะเควี้ยงทิ้งแล้วอ่ะ
.
.
ไม่ไหวอ่ะ คิดงานไม่ออก
ใส่หูฟังร้านเฮียนี่แทบไม่อยากใส่เลย
ไม่มีอารมณ์ฟังเลยอ่ะ ทำไงดีเฮีย
เพลงนี่จะเก็บเข้ากรุแล้ว ฟังแล้วแบบซังกะตายมาก
เค้าแฮปปี้ แต่เรานี่แบบเหมือนวิญญาณ
ทำไงดีเฮียผมมีงานเยอะต้องทำแต่คิดงานไม่ออกเลย
ทำงานไม่ได้อ่ะ

ให้กำลังใจ 7
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ironpeg88

25/06/2017 11:55:51
128
รัชดาช่วยท่านได้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

bonus79

25/06/2017 12:27:45
1,133
ของแบบนี้ ทุกท่านคงเจอมาหมดแล้ว และไม่ใช่แค่เจอมาครั้งเดียว ถ้านี่ไม่ใช่ครั้งแรก ก็คราวที่แล้วผ่านมาอย่างไงก็ทำแบบนั้นครับ

ความเสียใจมันอยู่ที่ตัวเราเองปรุงแต่งไปเอง เดี๋ยวนานไปก็ไม่เสียใจแล้วครับ ถ้าชอบฟังเพลงผมแนะนำให้ฟังเป็นพวกเพลงบรรเลงแทน เพลงแดนส์ เพลงอิเลคโทนิค อย่างเช่นเพลงที่มันมีงูออกมา... จะได้ไม่ต้องมีเนื้อร้องมาโดนใจ ถ้าชอบเล่นเกมส์ ผมแนะนำให้เล่นให้หนักขึ้น ถ้าชอบทำงานบ้างาน ผมแนะนำว่าให้บ้างานยิ่งขึ้น หรือถ้าอยากสงบจิตใจ ผมแนะนำให้ไปอ่านธรรมะ อาจจะช่วยได้ครับ

ถ้าอยากเมา เสียสติ ให้ลืมทุกข์ อันนี้ผมไม่แนะนำ แต่ถ้าจะหายขาด ผมแนะนำให้คุณไปจีบสาวคนใหม่ และต้องเริ่มตั้งแต่วันนี้เลยครับ เริ่มจากการดาวโหลด app ชื่อ tinder มาใส่โทรศัพท์ แล้วเลือกเลยครับว่าชอบผู้หญิงคนใหน แล้วปัดไปทางขวาซะ แล้วลุ้นเอาว่าเค้าจะชอบเราเหมือนกันหรือไม่!

แล้วคุณจะรู้ว่า ในประเทศไทย มีสาวๆน่ารักๆและน่าสนใจกว่าคนที่เพิ่งเลิกรากันไป เพียบเลยครับ จริงๆ.... 
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 3

tangkoo.

25/06/2017 12:30:53
1,368
รัชดาก็เหมือนเหล้าครับ  พอหายเมาก็เหมือนเดิม

อยากบอกในฐานะที่เคยผ่านมาก่อน  ตอนนี้ไม่ว่าจะพูดหรือจะปลอบยังไง ก็ช่วยได้ชั่วครั้งชั่วคราว

สิ่งที่จะช่วยได้คือ  เวลา  ครับ  ตอนนี้เอาความรักความห่วงใย ความทุ่มเทไปให้บุพพการีให้หมด  แล้วสิ่งดีๆจะเข้ามาสู่ชีวิตเอง เชื่อผม
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 4

liknice

25/06/2017 12:53:22
41
เวลาครับ จะปลอบทุกสิ่ง เดะผ่านไปเราชินชาไปเอง แต่สำหรับผม ต่อให้ชินชาเพราะผ่าไป7-8ปีแล้ว แต่ผมไม่เคยมีแฟนอีกเลยจนทุกวันนี้ (ยังคงคิดถึงเธอแวบๆ ในใจตลอด) แต่ก็อยู่ได้ครับ
ปล. อย่าทำไรประชดตัวเองจนเสียเวลาชีวิตไปนะครับ เพราะเธอจะไม่หันมามองเรา ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 5

taung2611

25/06/2017 13:41:12
25
ต้องใช้ทั้งเวลาและรัชดาเพื่อช่วยเยียวยาหัวใจครับ ใช้เวลาเป็นหลัก รัชดาใช้บ้างเวลาเงินเหลือ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

bicklittleroom

25/06/2017 13:47:16
4
555 ผมยังไม่เคยดื่มเลยครับตั้งแต่เกิดมา 555
ส่วนไปรัชดานี่ ^^ คาดว่าคงไม่ดีครับ ผมต้องเก็บไว้ปักตระไคร้ ถ้าไปรัชดาเดี๋ยวปักไม่ได้อ่ะพี่ๆ ^^
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

สมัครเล่น

25/06/2017 14:02:52
412
หาใหม่เลย โอกาสของท่านมาถึงแล้ว
บางคนอยากหาใหม่แทบแย่
แต่ไม่มีโอกาส...

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 8

tinger

25/06/2017 14:19:25
5
ทำใจครับ คิดในแง่ดีกว่าโอกาสของเท่าที่จะเจอประสบการณ์ใหม่ๆ อาจเจอคนที่ดีกว่าหรือแย่กว่า แต่ล้วนแล้วเป็นประสบกาม เอ้ย ประสบการณ์ เหมือนเปลี่ยนหูฟังเรายังเบือกเลยครับ เค้าก็เป็นเหมือนกัน คนทุกคนย่อมเห็นแก่ตัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Fishbone

25/06/2017 14:31:13
6
ไม่มีเพื่อนเหรอถึงต้องมาถามในกลุ่ม   
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Music Slave

25/06/2017 14:45:48
33
ใกล้เข้าพรรษาแล้ว บวชเพื่อฝึกควบคุมจิตใจสักหนึ่งพรรษาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 11

Somchild02@gmail.com

25/06/2017 14:47:22
25
ถ้ามีคนใหม่จะช่วยให้ลืมเร็วขึ้นไม่งั้นหัวเรามันจะคิดแต่เรื่องคนเก่าวนไปวนมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

เหน่งบา

25/06/2017 16:22:04
1,866
ผู้หญิงเป็นสิ่งที่ซับซ้อนเกินจะเข้าใจ
ลองเปลี่ยนเป็นผู้ชาย......
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 13

เหน่งบา

25/06/2017 16:22:49
1,866
ปล.ความเห็นเมื่อกี๊ ล้อเล่ง..........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

*-*

25/06/2017 16:51:06
คิดดูให้ดีๆ**  ท่านไม่ได้รักหญิงคนนั้นเท่าไรหรอก  แต่ท่านน่ะรักตัวท่านเองล่ะมากกว่า ด้วยความคิดที่ว่าได้หญิงคนนั้นมาแล้วชีวีติท่านจะมีความสุข   เมื่อไม่ได้อย่างที่หวังจึงทุกข์ใจมาก  แต่เอาเข้าจริงๆ ท่านรักตัวท่านเองล่ะมากกว่า ไม่ใช่รักหญิงคนนั้นแต่อย่างใด(เป็นความคิดของท่านด้านเดียว ถ้ารักหญิงคนนั้นจิงๆ ท่านก็ต้องดูความรู้สึกของสาวคนนั้นด้วยว่า ถ้าเขามาอยู่กับท่านแล้วชีวิตเขาจะมีสุขหรือไม่ "ท่านแน่ใจหรือ? เขาอยู่กับท่านแล้วชีวิตของเขาจะมีสุข")   คิดดูให้ดีๆ ขอย้ำ**
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Sunriverss

25/06/2017 21:16:17
143
เห็นด้วยกับท่าน music slave ครับ บวชให้พ่อแม่ คนที่เราไม่ทราบหรอกว่าท่านรักเราแค่ไหน แต่ผมรู้แค่ว่า ท่านรักเรามากกว่าท่านรักตัวเองและมากกว่าเรารักท่านแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

25/06/2017 23:11:20
4,282
เดี๋ยวก็ผ่านไป....

ผมเคยผ่านวันเวลาแบบนี้มาก่อน พอมาถึงตอนนี้ก็ยังนึกแล้วขำว่าตอนนั้นทำเรื่องนั้นเรื่องนี้ได้ยังไง เดินตากฝนเหมือนพระเอก MV เมาเหล้าเหมือนหมาข้างถนน พอหายเมาตื่นขึ้นมา หล่อนก็ยังอยู่กับคนอื่นอยู่ดี 55

ผมให้แง่คิดนิดนึงนะครับ เราเกิดมาจนถึงป่านนี้ อย่างน้อยก็ยี่สิบกว่าปี เราอยู่ของเรามาได้โดยไม่ต้องมีผู้หญิงคนนี้แต่อย่างใด แล้วพอได้คลุกคลีกันแค่ช่วงเวลาหนึ่ง แล้วหล่อนเดินจากไป แปลกแฮะ กลายเป็นว่าชีวิตมันจะอยู่ไม่ได้เพราะขาดเธอ มันเป็นไปได้ไง เราโตของเรามาได้ แต่เราอยู่ไม่ได้เพราะผู้หญิงคนเดียว

มันเป็นเรื่องที่น่าขำมาก ผมเชื่อว่าอีกซักพักหากเจอสาวๆที่สวยกว่า ดีกว่า เด็กกว่า ขาวกว่า หรืออาจจะไม่ได้สวยกว่า เก่งกว่า แต่คุยแล้วถูกหูถูกชะตา ทุกอย่างก็จบ

เดี๋ยวก็ลืม.......
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 17

หูทองเหลือง

25/06/2017 23:31:02
2,052
ทำใจครับ อกหักเสียใจ เดี๋ยวก็หาย
คิดซะว่าเกิดมาไม่ใช่คู่กัน ของที่ไม่ใช่ของเราก็ไม่ต้องไปเสียดาย ผมเชื่อว่ายังมีคนดีๆรอคุณอยู่(อีกเยอะ)
เอาเวลาไปดูแลตัวเองและครอบครัว(ที่ไม่เคยทอดทิ้งคุณ)ดีกว่า
แล้วหาเพลงมันส์ๆฟังให้หายเศร้าดีกว่าครับ
เพลงมา!!

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

torhifi

26/06/2017 09:29:48
219
ที่จขกท.เล่ามา อารมณ์เดียวกับเพลงนี้เลย

ประสบการณ์อกหักผมเองก็เคยผ่านมา แต่ว่าชินแล้วเพราะผมผ่านมา3รอบ ผมอยากบอกว่าอาการตรอมใจเหล่านี้มันจะเป็นแค่ช่วงสั้นๆ ช่วงนี้พยายามหาเพื่อนที่มีประสบการณ์คล้ายๆกันคุยระบายกันก็จะช่วยให้รู้สึกดีขึ้น สุดท้ายจะรู้สึกขำๆกันไปเอง ช่วงนี้พยายามอยู่ติดเพื่อนไว้จะได้ไม่เหงาเว้าแหว่ใจ สำหรับผู้หญิงผมเองก็เคยคิดว่าในโลกนี้คงไม่มีใครที่ผมสามารถชอบได้อีกแล้ว แต่ว่าเรื่องแบบนี้ต้องค้นพบเอาเองคับ^_^ ผมเชื่อว่าวันนึงจขกท.ต้องเจอคนที่รู้สึกถูกใจได้อีกแน่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

BIGs

26/06/2017 09:54:32
208
ผมเคยอกหักครับ ก็เศร้าครับ มันมึนไปเลย เวลานั้นทำให้นึกถึงครอบครัวและรู้สึกรักพ่อแม่มากขึ้น ทั้งที่ก็ไม่รู้หรอกว่าท่านรักเราแค่ไหน
จนตอนนี้ผมมีลูกแล้วจึงได้รู้ครับ ว่าพ่อแม่นั้นรักลูกเพียงใด แม้แต่ชีวิตก็ให้ได้
ดังนั้น ถ้าไม่รู้ไปไหน ก็กลับไปหาครอบครัวครับ ลางานหรือลาพักร้อนไปเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

Salek

26/06/2017 11:16:48
187
คนบนโลกใบนี้ไม่ต่ำกว่า 50% เคยอกหักแบบคุณมาแล้ว(ผมก็หนึ่งในนั้น) และเกือบทุกคนก็ผ่านมันมาได้
..ก็แค่ผู้หญิงคนหนึ่งที่ผ่านเข้ามาในชีวิต..แล้วก็ผ่านไป...
เวลาจะช่วยคุณได้เอง..เชื่อผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Sakurazaka

26/06/2017 11:43:52
3
ความยากของการลืมคือสิ่งที่่ติดค้างในสมองครับ บางคนกำจัดมันไม่ได้จึงเลือกกำจัดตัวเอง (ฆ่าตัวตาย) บางคนกำจัดมันไม่ได้และไม่สามารถควบคุมมันได้ (เสียสติ, เป็นบ้า) แต่ถ้าเรามีสติและรู้สึกตัวมากพอเราจะก้าวข้ามผ่านสิ่งพวกนี้ไปได้ครับ ผมก็คนหนึ่งที่เพิ่งผ่านประสบการณ์ตรงนี้มา (เมื่อ2-3 เดือนก่อนนี่เอง จริงๆมันก็แผลสดครับเพราะเพิ่งผ่านมา แต่เราก็ต้องผ่านไปให้ได้ ) 

ณ จุดนี้แล้ว ขอพื้นที่แชร์ประสบการณ์แล้วกันนะครับเผื่อจะเป็นประโยชน์กับ จขกท. 

แต่เดิมผมเป็นคนที่อยู่คนเดียวมาตลอด จนกระทั่งแฟนคนล่าสุดที่เข้ามาเปลี่ยนแปลงชีวิตผมทุกอย่าง (เน้นว่า ทุกอย่างจริงๆครับ) ผมรักเขามาก การที่ผมได้พบเธอคนนี้เหมือนเปลี่ยนทัศคติในความรักของผมและได้ประสบการณ์ใหม่ของคำว่า "รัก" จริงๆ 

จุดเปลี่ยนของความรักของเรา คือ ความไม่เข้าใจและตัวตนที่แท้จริง ซึ่งเราเข้ากันไม่ได้ถึงแม้ว่าจะปรับขนาดไหน ผมยอมสละทุกอย่างเพื่อที่จะให้เธอมีความสุข ไม่ว่าจะเป็นของที่ผมรัก ครอบครัวที่ผมรัก แม้กระทั่งอุปนิสัยส่วนตัวของผมที่เธอไม่ชอบ ผมพร้อมจะเปลี่ยนแต่จนแล้วจนรอดมันก็ไม่มีอะไรดีขึ้นจนกระทั่งผมถึงปราการด่านสุดท้ายของผมที่ต้องสละทิ้งเพื่อยืนยันว่าผมรักเธอมากที่สุด มากกว่าตัวผมเอง... 

นั่นก็คือ การสละเธอ...

ถามว่าทำไมมันถึงแสดงถึงความรัก ? ทำไมมันถึงแสดงถึงว่า ผมรักเขามากกว่าตัวเอง ? 

ณ ตอนแรกผมไม่มีคำตอบให้ตนเองเลยจนกระทั่งผมย้อนกลับไปดูสิ่งที่ผมสละแล้วให้เธอ มีสิ่งเดียวจริงๆที่ผมยังสละให้เธอไม่ได้คือความเจ็บปวดแสนสาหัสในใจของผมเอง ผมยอมให้เธออึดอัดมากกว่าที่จะปล่อยให้ตัวเองเจ็บปวด ผมยอมเยื้อเธอไว้ข้างกายดีกว่ายอมให้ตัวเองทนทุกข์ทรมาน

เมื่อผมคิดได้ดังนั้นผมจึงเลือกที่จะสละให้เธอจากไปโดยยอมเก็บความเจ็บปวดไว้เพียงคนเดียว ให้เธอไปในเส้นทางที่เธอคิดว่าดีกับตัวเธอและไม่ต้องทนทุกข์กับผมที่คุยกันไม่รู้เรื่องและไม่เป็นตัวของตัวเอง ยอมรับว่าตอนแรกมันยากมาก ยากกว่าการสอบเอ็นทรานซ์ ยากกว่าการตัดสินใจลงทุนใดๆเสียอีก แต่ผมเลือกแล้วและคิดว่านี่คือสิ่งสุดท้ายที่ผมจะให้เธอได้ ผมถึงยอมปล่อยมือเธอไปและได้แต่อวยพรให้เธอเจอกับคนที่ดี อวยพรให้เธอประสบความสำเร็จในชีวิต และอยุ่เป็นกำลังใจให้เธอ

ทุกวันนี้ผมก็ไม่ได้ติดต่อเธอแล้วแต่ถามว่าคิดถึงไหม คิดถึงครับ ทุกลมหายใจ แต่ผมขอเก็บไว้เพียงความทรงจำและบทเรียนที่เธอสอนให้ผมรู้จักกับความรักและการเสียสละเท่านั้นก็พอแล้ว 

ผมไม่รู้นะครับว่า เรื่องของ จขกท. เป็นอย่างไรแต่ผมอยากจะบอกว่า ทุกคนที่ผ่านมาในชีวิตเราล้วนแล้วแต่ให้บทเรียนและประสบการณ์ครับ ถึงแม้มันจะแลกมากับความเจ็บปวดแสนสาหัสทว่ามันก็เคยสวยงามในความทรงจำของเรา

สุดท้ายนี้ อยากบอก จขกท.ว่า เธอคนนี้ก็ทำงานที่เดียวกับผมครับ นั่งอยู่แทบจะข้างๆกันเลย แต่อย่างหนึ่งที่เราต้องคำนึงเสมอคือ เราคือตัวเรา เรามีสิทธิ์กำหนดตัวเองให้ดีขึ้นหรือแย่ลง มีสติมากๆ อยู่กับปัจจุบันรักพ่อแม่และญาติพี่น้องที่อยู่ข้างๆเรา เพื่อนเราที่ให้กำลังใจเราเสมอ เวลาจะเยียวยาทุกอย่างและเราจะแข็งแกร่งขึ้นเอง ทุกอย่างเกิดและดับจากตัวเราเองทั้งสิ้นครับ เป็นกำลังใจให้ จขกท. สู้ๆครับผม ^^ 

หยิกหู 0
แจกหู 101
ความคิดเห็นที่ : 22

samsung 7

26/06/2017 12:35:34
ผมก็เคยครับมันเป็นเรื่องธรรมดาที่คนหน้าตาดีๆมีเงินอย่างพวกเราต้องเจอ555 (ซะเมื่อไหร่)ตอนที่รู้ว่าเค้ามีแฟนมันเหมือนกับไม่มีแรงจะทำอะไรต่อ แต่มันก็ผ่านมานานละเคยเจอเค้าก็ไม่กล้าพูดอะไรเดินสวนกัน แต่ที่เสียดายทุกวันนี้ผมไม่เคยบอกว่าผมชอบเค้า พอตอนนี้อยากบอกเค้าไม่อยากให้มันค้างคาใจก็ไม่เจอเค้าแระเสียดายมันติดใจเรามาทุกวันนี้นี่แหละ สู้ๆน้อง บวชไปเลย55555 อะล้อเล่นหรือจะเอาแบบพี่เหน่งบา บอกลองเปลี่ยนเป็นผู้ชายแล้วจะติดใจ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

simseng

26/06/2017 13:07:21
6
หาอะไรใหม่ๆทำครับ เช่น ขี่จักรยาน วิ่งมาราธอน เรียนร้องเพลง เที่ยวต่างจังหวัด เลี้ยงอาหารเด็กกำพร้า etc

จิตคนเรามันคิดได้ทีละเรื่อง พอมีเรื่องใหม่ หรือปัญหาให้แก้ ใจมันจะคลายจากปัญหาเดิมๆเอง

เชื่อไหมครับว่าหากวันนี้เกิดเราเจอปัญหาใหญ่ เช่น เจ็บป่วย หรือ ตกงานขึ้นมา เรื่องอกหักมันจะเหลือ นี๊ดดดดดดดดดด เดียวเอง 

อย่าลืมสิครับ ร่างกาย สมอง จิตใจคุณยังอยู่ครบๆ แค่ปรับนิดเดียว ความสุขก็อยู่ตรงหน้านี่เอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

trivium

26/06/2017 14:05:27
43
ผมว่าน่าอิจฉามากกว่านะครับ ของผมนี่ตอนคบกันใหม่ๆนี่ทิ้งเราไปจัง แว่บเดียวผ่านมา 12 ปีละ มาตอนนี้ผมบอกทำไมเดี๋ยวนี้ไม่อยากทิ้งเราไปแล้วเหรอ ทิ้งเราไปเถิด...ทิ้งได้นะครับ เราไม่ว่าอะไรแล้ว ไม่โกรธด้วยมีแต่จะไปเฉลองกับเพื่อนๆมากกว่า... อิอิ เธอบอกกับผมว่าไม่อ่ะ ถ้าเราเลิกกับเธอไปใครจะจ่ายค่าบัตรเครดิตเดือนนี้ล่ะ -*- เธอเลยลงโทษผมด้วยการให้ไปจ่ายค่าบัตรเครดิต 8 หมื่นบาท 
เราก็ได้แต่...%^!###^&()&*^%^#$#@$#@$#@$@%@$@ !!!!!!!!  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

Otomo

26/06/2017 15:48:27
6
รสชาดของชีวิตครับ ก้าวต่อไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

chicachan

26/06/2017 16:15:24
21
เข้ามาให้กำลังใจค่ะ ^^ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Draco

26/06/2017 17:38:51
424
อกหักมันไม่หนักเท่าโดยคนรักโกงคับ  แล้วจะทำให้รู้ว่าที่ผ่านมาที่คิดว่าหนัก มันยังไม่ใช่ของจริง

และเอาจริงๆนะ  ถ้าตั้งสติดีๆ มองไปรอบๆ มันมีคนที่แย่กว่าเราที่เค้ารอดและไม่รอดอีกเยอะนัก
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 28

คุณพระช่วย

26/06/2017 19:29:31
ออกกำลังกาย เล่นกล้าม ใช้พลังงานแห่งความเศร้าให้เปนประโยชน์ อันนี้จากประสบการณ์ตรง หุ่นดีขึ้น จิตใจก็ดีขึ้น กีฬาเปนยาวิเศษจริง ๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

เฮียใจถึง

27/06/2017 19:59:31
เฮียบอกเอาโปร 0% ผ่อน 10 ชาติไปรับรองลืมสาวแน่ๆ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

นายมั่นคง

27/06/2017 20:40:43
4,282

อกหักไม่ยักกะตาย 55

ผมเห็นคนหนุ่มๆเวลาอกหักแล้วขำ คือแทบจะเป็นจะตายมีชีวิตอยู่ต่อไม่ได้ แต่ถ้าเป็นพวกรุ่นเดอะทั้งหลาย ส่วนมากเห็นแต่แช่งชักหักกระดูกเมื่อไหร่เมียจะตายๆหรือเลิกๆไปซะที

ยุบหนอ พองหนอ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อกหักอ่ะเฮีย ทำไงดีครับพี่ๆทุกคน"