Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผลกระทบด้านเสียงของปลอกหูฟัง Yurbud/JBL Grip

taung2611

21/06/2017 22:47:01
25

มีใครพอทราบไหมครับว่าตัวปลอกหูฟัง Yurbuds/JBL Grip ตามภาพ เวลาใส่กับเอียร์บัดทั่ว ๆ ไปแล้วมันมีผลกระทบกับเรื่องเสียงไหมครับ ผมลองเอา mx375 มาใส่ปลอกแล้ว พบว่ามันเสียงดังขึ้นแบบรู้สึกได้ชัดเจน แต่ไม่แน่ใจว่ามันส่งผลกระทบกับเสียงด้านอื่นไหม (เพราะหูผมยังไม่เทพพอ)

คือ ผมชอบที่ตัวมันใช้แล้วใส่กระชับดี พอใช้ ๆ ไปสักพักพบว่ากลับไปใส่เอียร์บัดปกติแล้วรำคาญมาก เหมือนมันจะหลุดจากหูตลอดเวลา ถ้าซื้อเอียร์บัดตัวดี ๆ อย่าง Yuin หรือ Senn ตัวสูง ๆ หน่อยมาใช้กับปลอกมันจะเวิร์คไหมครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอาสนุกครับ

21/06/2017 22:53:49
ฟังเพลงเอาเสียงที่เราชอบครับไม่ต้องสนใจว่าจะเป็นยังไงถ้าฟังแล้วมีความสุขฟังแล้วสนุกเอาอันนั้นครับ ถ้าฟังตามคนโ้น้นคนนี้บอกว่าดีว่าถูกแต่ไม่มีความสุข ยังอยากฟังเพลงอยู่ไหมครับ ผมเคยฟังตามตัวแพงๆมันชัดมันดีจริงแต่ไอ้ตัวที่เราชอบมันถูกกว่า สุดท้ายก็กลับมาหาแนวเสียงที่เราชอบครับฟังแล้วมีความสุขฟังแล้วสนุกของเราเองพอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Redterlong

21/06/2017 23:41:09
8
พอจะหาซื้อปลอกแบบนี้ได้ที่ไหนหรอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

taung2611

22/06/2017 06:03:54
25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Redterlong

พอจะหาซื้อปลอกแบบนี้ได้ที่ไหนหรอครับ

Aliexpress ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ผลกระทบด้านเสียงของปลอกหูฟัง Yurbud/JBL Grip"