Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เตรียม...พบ... กับ "ARC custom" โฉมใหม่ ได้เร็วๆนี้!

arjun2460

19/06/2017 17:06:50
16
พวกพี่ๆ อาจจะสังเกตว่า เอ๊ะ ARC custom นี่หายไปไหน เลิกทำไปแล้วหรือเปล่านะ
วันนี้ พวกเราจะมาบอกว่า เปล่าเลย! ที่เห็นพวกเราหายไปนานๆ ก็เพราะว่า พวกเรากำลังปรับโฉม ยกเครื่อง ARC custom ของเราใหม่ทั้งหมด!
 ไม่ว่าจะเป็น ด้านเสียง ดีไซน์ ความสวยงาม เพื่อให้หูฟังของพวกเราออกมาสมบูรณ์แบบที่สุด
วันนี้เราเลยอยากมา update ให้ฟังว่า ตอนนี้กำลังทำอะไรอยู่บ้าง
หลังจากที่ได้มีการออกบูธกันไปที่ Siam Squre One มีพี่ๆ เพื่อนๆ จากบอร์ดมั่นคงมากมายให้ความสนใจ และ มาให้กำลังใจ สนับสนุนกันเต็มที่ เรียกได้ว่า ได้รับคำแนะนำดีๆมากมายเลยทีเดียว ทำให้พวกเรา มีกำลังใจที่จะนำสิ่งที่ทุกๆคนแนะนำ มาปรับโฉมและพัฒนา ARC custom อีกครั้ง!
แน่นอนว่าเรื่องเสียงถือเป็นสิ่งที่พวกเราให้ความสำคัญมากที่สุด ดังนั้นการใช้เพียงหูเพื่อปรับแต่ง Sound จึงไม่เพียงพอ ตอนนี้ พวกเราจึงกำลังเซตระบบวัดเสียงโดยใช้เครื่องมือวัดกราฟ Frequency Response เพื่อให้ได้กราฟเสียงที่ใช้อ้างอิงและง่ายต่อการพัฒนาเสียงต่อไป ทำให้มั่นใจได้ว่า หูฟังของเราทุกคู่จะมีคุณภาพและมาตรฐานที่เที่ยงตรงอย่างแน่นอน
นอกจากคุณภาพเสียงภายในแล้ว เราก็ไม่ละเลยดีไซน์ภายนอกที่พวกเราตั้งใจจะทำให้ออกมา เรียบหรู โดดเด่น ถูกใจเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน เราจึงพิถีพิถันในการมองหาวัสดุ ลวดลายต่างๆ เป็นอย่างมาก เรากำลังทดลองทำออกมาหลายๆแบบ ไม่ว่าจะเป็น เทคนิค 3D printing หรือ material ที่มี texture ลวดลายสวยงาม สำหรับใช้เป็น faceplate ซึ่งเรื่อง ดีไซน์นี้ต้องขออุบไว้ก่อน แต่มั่นใจได้เลยว่า เพื่อนๆ พี่ๆ จะต้องชอบอย่างแน่นอน

พวกเรามีความตั้งใจที่จะพัฒนาหูฟัง ARC custom ให้ออกมาดีที่สุดและในอนาคต เราหวังว่าเราจะเป็นหนึ่งในแบรนด์ที่สามารถแข่งขันกับหูฟังเจ้าตลาดอื่นๆในปัจจุบันได้ ยังไงต้องขอขอบคุณทุกๆแรงเชียร์จากบอร์ดมั่นคง มากๆที่คอยติดตามและให้กำลังใจพวกเรามาโดยตลอด
หวังว่าพี่ๆจะคอยติดตาม และช่วยผลักดันพวกเรา ARC custom ให้ เป็น brand หูฟัง custom ของคนไทย brand แรกที่ก้าวไปสู่ระดับสากลด้วยนะครับ
สามารถติดตามความเป็นมาของพวกเราจากกระทู้เหล่านี้ครับ ขอบคุณครับ!
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=230649
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=230344
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 6
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

19/06/2017 17:13:58
15
สู้ๆครับ เป็นแรงใจให้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

19/06/2017 19:04:48
1,368
ไม่ลองเข้ามาคุยกับเฮียจริงๆจังๆดูละครับ  เท่าที่ผมดูมาเป็นโปรเจคของคนรุ่นใหม่  ที่น่าสนใจและสนับสนุนมากครับ  อนาคตถ้าได้ดีลกับร้านมั่นคงผมว่าจะป็นใบเบิกทาง ทำให้โกอินเตอร์ได้ง่ายขึ้น(ฟังเวอร์ๆแต่เป็นไปได้ครับ555)

ลองนึกถึงเวลามีสินค้าให้ลองฟัง ที่มั่นคงทุกสาขาดูสิครับ  ผมว่า winwin ทุกฝ่ายรวมทั้งนักเล่นด้วย  อีกอย่างจุดแข็งของแบรนด์ไทย ที่เห็นชัดๆเลยคือเรื่องระยะเวลา ที่ไม่ต้องส่งไปส่งกลับรอกันทีเกือบลืม
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 3

usanee1981

19/06/2017 19:26:24
245
เป็นกำลังใจให้คนมีไฟและมีฝัน :)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Caedus

19/06/2017 19:41:20
7
เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล ว่าแต่จะทำแต่ ciem อย่างเดียว หรือว่ามีออก uiem มาด้วยไหมนิครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

arjun2460

20/06/2017 15:39:30
16
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - tangkoo.

ไม่ลองเข้ามาคุยกับเฮียจริงๆจังๆดูละครับ  เท่าที่ผมดูมาเป็นโปรเจคของคนรุ่นใหม่  ที่น่าสนใจและสนับสนุนมากครับ  อนาคตถ้าได้ดีลกับร้านมั่นคงผมว่าจะป็นใบเบิกทาง ทำให้โกอินเตอร์ได้ง่ายขึ้น(ฟังเวอร์ๆแต่เป็นไปได้ครับ555)

ลองนึกถึงเวลามีสินค้าให้ลองฟัง ที่มั่นคงทุกสาขาดูสิครับ  ผมว่า winwin ทุกฝ่ายรวมทั้งนักเล่นด้วย  อีกอย่างจุดแข็งของแบรนด์ไทย ที่เห็นชัดๆเลยคือเรื่องระยะเวลา ที่ไม่ต้องส่งไปส่งกลับรอกันทีเกือบลืม

ขอบคุณมากนะครับพี่ tangkoo. ผมยินดีมากเลยครับ อยากให้พี่ๆนักเล่นมาลองกันเยอะๆ จะได้เก็บฟีดแบคมาพัฒนาหูฟังให้ดียิ่งขึ้น ถ้ามีโอกาสได้เข้าไปคุยกับเฮียมั่นก็อยากจะแชร์ที่มาที่ไปของโปรเจคนี้ให้ฟังเหมือนกันครับ : )
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 6

arjun2460

20/06/2017 15:41:23
16
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Caedus

เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล ว่าแต่จะทำแต่ ciem อย่างเดียว หรือว่ามีออก uiem มาด้วยไหมนิครับ

ตอนนี้เรายังโฟกัสกับ CIEM อย่างเดียวก่อนครับ ในอนาคตคิดว่าจะทำ UIEM ออกมาให้ได้ใช้กันด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ruscello

20/06/2017 17:03:28
19
ผมว่าอีกเรื่องคือ การเข้าถึงความสะดวกสบายด้านบริการ ตรงนี้สำคัญ  

มีร้านให้ลอง มีพิมพ์หู มีบริการหลังการขายด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

20/06/2017 21:55:13
4,282
สิ่งที่แบรนด์ไทยไม่ว่าจะเป็นสินค้าอะไรก็ตาม ก็คือต้องทะลายกำแพงความคิดของคนไทยด้วยกันเองให้ได้ครับ สินค้ากลุ่มนี้เป็นสินค้าที่โนว์ฮาวมาจากฝรั่ง เพราะฉะนั้นจะทำให้ต่างชาติหรือคนไทยหันมามอง คือเราต้องแข่งขันได้ในเรื่องคุณภาพให้ได้ก่อนเรื่องราคาครับ อย่างน้อยต้องพัฒนาและมีเทคโนโลยีและเคล็ดลับเป็นของตนเองถึงจะสำเร็จครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เตรียม...พบ... กับ "ARC custom" โฉมใหม่ ได้เร็วๆนี้!"