Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง เว็ป Amazon

สมพร

15/06/2017 08:59:20
56
ว่าจะซื้อของทาง Amazon

import fees deposit ที่ว่าเป็นการเก็บภาษีไว้ล่วงหน้า
คือเข้าไทยมายังไงก็จะไม่เสีย ภาษีเลย ยกเว้นทางAmazon คำนวณภาษีต่ำกว่าเรทจริง ผมเข้าใจถูกไหม?

หาๆอ่านดูเห็นบางท่านโดนคิด import fees deposit เกินภาษีที่ควรจะเป็นไปหลายบาท
อันนี้ต้องที่เรื่องขอส่วนต่างคืนไหมครับ  หรือเขาจะตัดยอดคืนบัตรเราเอง?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tee_win

02/09/2019 18:09:57
ผมเคยมีประสบการณ์แบบนี้ครั้งนึง  

เท่าที่อ่านและเข้าใจคือ amazon คำนวนและเรียกเงินค่าภาษีนำเข้าประเทศที่ผู้ซื้ออยู่ล่วงหน้า ดังนั้นเราไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่มแล้ว  ถึงแม้ว่าภาษีนำเข้าจริงจะเกินที่เขาคำนวนไว้ ( ซึ่งเราจ่ายล่วงหน้า) ดังนั้นสบายใจได้  ไม่แพงกว่านี้แล้ว

แต่ถ้าเราจ่ายไปมากกว่าภาษีจริงๆ  amazon จะคืนเงินเราโดยอัตโนมัติครับ (ในเว็บ amazon.com ของเมกาเขียนแบบนั้น)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Tee_win

02/09/2019 18:11:51
อ้าว โทษที กระทู้เก่า  โทษทีครับ
หยิกหู 0
"สอบถามเรื่อง เว็ป Amazon"