Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังก้านเหล็กรุ่นไหนที่เสียงดีๆ บ้างครับ

Daisuke

12/06/2017 20:26:25
12
อยู่ๆ ก็พึ่งนึกขึ้นได้ จำได้ว่าเมื่อประมาณ 4 ปีก่อน ได้ไปลองฟัง ipod nano gen 7 ในห้างแห่งหนึ่ง โดยมีหูฟังก้านเหล็กเสียบอยู่ ซึ่งพอได้ลองฟังแล้วรู้สึกว่าหูฟังก้านเหล็กตัวนั้นเสียงดีทีเดียว เบสกระชับฟังสนุกดี แต่ก็ไม่ทราบว่าเป็นของ apple หรือเปล่า จึงอยากทราบว่า
- หูฟังก้านเหล็กของ apple มีรุ่นไหนบ้าง (ซึ่งก็ไม่รู้ว่า apple ได้ผลิตหรือเปล่า)
- แนะนำหูฟังก้านเหล็กที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ อยากหามาลองฟังบ้าง
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

opipopip

12/06/2017 21:21:40
1
ลอง koss portapro ก็ได้ครับ ฟังสนุกทีเดียวเลยตัวนี้ 

แต่ด้านบนก้านจะเป็นโลหะ2ชิ้นประกบกันซึ่งเอาไว้ปรับขนาด ถ้าเส้นผมเผลอสอดเข้าไปอาจจะโดนถอนทีละเส้นสองเส้นได้นะครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

12/06/2017 22:14:05
271
ผมรู้จักหูฟังตัวแรก ( ติดใจมาจนทุกวันนี้ )

ก็หูฟังก้านเหล็กนี่ละครับ. ที่พาเข้าวงการ

นานมากแล้ว ตอนนั้น น่าจะยังไม่จบ ป 6 น่าจะ ป.3 -4 
จำความรู้สึกตอนนั้นได้ดี

ครั้งแรกที่ใส่นะ
-- รู้สึกแรกเลยนะ อุ่นๆ 
-- รู้สึกสองนะ ไหลเลื่อน เข้าไปเลย สมูลมาก
-- รู้สึกสามนะ เริ่มแสบๆ เสียวๆ คันๆ
-- รู้สึกสี่ เกร็ง!!!!!!!
อีกหนึ่งอาทิตย์ ต่อมา พ่อพาไปหาหมอ ที่ศูนย์กามโลก สาทร แถวบ้าน
เอ้ยยยยยย คนละเรื่องกันแล้ว อิเบี้ยยย 555555
(หลงอ่านกันใหญ่เลยใช่มะ ลุ้นอะดิ 5555 )

--------------------------------------------------------------

ตอนนั้น เป็นยุคเทปรุ่งเรือง 
จำได้ว่า เครื่องเล่นเทปตัวนั้นเป็นของ Sony รุ่นบางเกือบเท่าตลับเทปแหละ
แพงมากตอนนั้น หูฟัง ไม่รู้ซื้อแยก หรือแถมมากับเครื่อง

--- รู้สึกแรก เสียงมันใสมาก 
--- รู้สึกที่สอง มันส์มาก ตอนนั้นติดชอบฟังเพลงเฮฟวี่ (Metal)
--- รู้สึกที่สาม ติดใจจนเลิกไม่ได้
เวลาเปิดเพลง เสียงดนตรี จะวิ่งไปมาอยู่บนหัวผม ตรงส่วนที่เป็น
ก้านเหล็กอะครับ ฟังครั้งแรกตอนนั้นตื่นเต้นมาก เสียวด้วย
กลัวไฟดูด (ตอนเด็กไง ไม่รู้ว่า ไฟถ่านไม่ดูด) 
เสียงมันจะวิ่งไปวิ่งมา อยู่บนหัว. ยิ่งเป็นเสียงกีตาร์นะ
เสียงจะเหมือนรีดอยู่บนหัวเลย ชอบมาก จนยังฟังเพลงถึงทุกวันนี้

555 จำรุ่นไม่ได้ ทั้งเครื่องเทป และหูฟัง
แต่ความรู้สึก ยังติดใจมาจนทุกวันนี้

หมอสวยมาก โคตรอายหมอเลย หมอจับแล้วเอาช้อน ขูดๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

MMKK

13/06/2017 10:44:01
22
ลองหูฟังก้านเหล็กแบบวิทเทจครับ แล้วอาจจะชอบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังก้านเหล็กรุ่นไหนที่เสียงดีๆ บ้างครับ"