Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่อง hd ทีวีดิจิตอล

prayut

07/06/2017 13:11:40
9
ผมอยู่ชลบุรีครับ พอดีอยากดูช่องทีวีดิจิตอลเป็น hd ใช้ระบบไหนหรือกล่องอะไร ชัดที่สุดอ่ะครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

jokerxloser

07/06/2017 17:02:53
6
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

choti23

08/06/2017 02:07:04
14
จะดูทางไหนละครับ  ดูทางทีวี  หรือดูทางพวก มือถือ Tablet
ถ้าดูผ่านทีวี ถ้ารุ่นใหม่ ๆ มันก็มี Tuner ระบบทีวีดิจิตอลในตัวเครื่องมาให้อยู่แล้ว
ซื้อเสาอากาศหลักร้อยมาต่อก็ดูได้แล้ว  แต่ ช่อง Full HD ก็จะมีแต่ช่องที่เค้าประมูล
ช่องระบบ Full HD มาได้เท่านั้น  เช่น 3HD  7HD  ช่อง One  Amarin  Thairath
ส่วนช่องอื่นก็เป็นความชัดธรรมดา   workpoint  ดูผ่านระบบสายอากาศ ไม่ใช่ Full HD นะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

08/06/2017 17:55:01
107
ถ้าเป็นไปได้ซื้อทีวีที่รองรับดิจิตอล DVB-T2 ในตัวมาต่อเสาอากาศเลยครับจบ

บ้านผมมีทั้งทีวีที่รองรับ กับ กล่อง(ต่อกับเครื่องเดิมที่มันไม่รองรับ)
พบว่า ปัญหาของพวกกล่องส่วนมากจะเป็นเรื่องที่UIมันห่วยครับ เปลี่ยนช่องช้ากว่ากดจากทีวีเยอะครับ บางยี่ห้อก็องศาในการรับสัญญาณจากรีโมทแคบมากๆ ต้องกดเกือบๆตรงกล่องถึงจะติด

ส่วนเรื่องความชัด เนื่องจากมันเป็นระบบดิจิตอล มันจึงมีแค่ มีภาพ กับ ไม่มีภาพ ครับ ไม่มีฝนตกลูกเห็บซัดแน่นอน
ช่องไหนประมูลได้Full HD มาก็ภาพชัดหน่อย ช่องไหนประมูลได้ธรรมดา ก็ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ เพราะมันก็ยังชัดดีกว่าสมัยอนาลอกเยอะอยู่

ส่วนเรื่องยี่ห้อกล่อง แนะนำPlanetcomครับ เพราะรู้สึกว่าความเร็วในการเปลี่ยนช่อง และคุณภาพของรีโมทดีที่สุดเท่าที่เคยผ่านมือมาแล้วครับ ราคาไม่แพงประมาณ1000บาท
อีกอันที่เห็นเค้ารำ่ลือว่าดีเหมือนกันก็กล่องของSamsung แต่ราคาโหดมาก2000+ แนะ ลูกเล่นก็น้อย แต่UIสวยจริง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่อง hd ทีวีดิจิตอล"