Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครเคยซื้อหูฟังผ่านทาง Lazada บ้างมั้ยคะ

cashmeousside

06/06/2017 18:24:39
0

สวัสดีค่ะ บอกก่อนเลยนะคะว่าเราไม่ใช่เซียนหูฟังเลยแต่ที่ตัดสินใจตั้งกระทู้แรกขึ้นมาหลังจากที่สมัครมาประมานเกือบห้าเดือนเพื่อหาข้อมูลเกี่ยวกับหูฟังเพราะว่าเราซื้อหูฟังมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วจาก lazada ซึ่งเราผ่านทาง www.myshopback.co.th 

ตอนแรกเราก็ไม่รู้จักเว็บนี้แต่เพื่อนเราได้ใช้เว็บนี้อยู่เป็นประจำเนื่องจากมันไปเรียนต่อที่สิงคโปร์มาแล้วเว็บนี้ค่อนข้างดังที่นู่นมันก็เลยรู้จักแล้วมาแนะนำเราให้ใช้ต่อ

shopback เป็นเว็บไซต์ที่ให้เงินคืนกับลูกค้าที่ซื้อของออนไลน์กับเว็บไซต์ต่างๆผ่านทาง shopback (เราเดาเอาเองว่าเค้าพึ่งเข้าไทยมาได้ไม่นานเลยทำให้ตอนนี้บางส่วนของเว็บมันจะงงมากๆโดยเฉพาะภาษา) 

โชคดีมากที่เพื่อนเราแนะนำก่อนที่เราจะตัดสินใจซื้อหูฟังได้ไม่กี่วันไม่งั้นเราคงอดได้เงินคืนแน่นอน

หูฟังที่เราซื้อมาคือ BOSE Around Ear Wireless Headphone สีดำ ราคา 12,500 บาท ทุบกระปุกมากค่ะแต่คนรอบข้างที่บ้าหูฟังเค้าก็แนะนำมาเลยยอมก็ได้ 555555555 

แต่เราได้เงินคืนมา2.5%ก็ประมานเกือบ300บาทเพราะฉะนั้นราคาลูกคนใหม่ของเราก็เหลือ 12,000 นิดๆค่ะ และนี่คือหน้าตาลูกรักคนใหม่ของเราเองค่ะ แหะๆ

หากใครอยากเข้าไปลองใช้ shopback ดูก็อ่านรายละเอียดให้ดีๆก่อนนะคะเพราะอย่างที่บอกไปว่าภาษามันงงและเงื่อนไขบางอย่างก็ไม่ยอมบอกให้แน่ชัดเราเลยกลัวว่าทุกคนอาจจะงงได้อ่ะค่ะ

หวังว่ากระทู้แรกของเราจะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะคะ ไปแว้ววววว ขอบคุนค่า

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

งง

06/06/2017 18:52:36
ประเด็นคืออะไร อ่านหลายรอบก็ยังไม่เข้าใจ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

งงกว่า

06/06/2017 19:09:06
เป็นประโยชน์มากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

งงก็เพราะว่างง

06/06/2017 19:20:33
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - งง

ประเด็นคืออะไร อ่านหลายรอบก็ยังไม่เข้าใจ

จับประเด็นคือ เว็บมันที่ว่ามันมีเปอร์เซนลด 0.6 กับลาซาด้า มีคนเเนะนำมา
ใครได้ลองซื้อบ้างหมายถึง ใครได้ซื้อของลาซาด้าหูฟัง อื่นๆ (สินค้า)

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tangkoo.

06/06/2017 19:33:00
1,368
งงด้วย555  ล้อเล่น มาแนะนำเว็ปใช่มั้ยครับ  คือถ้าเอาเฉพาะประเด็น gadget  หูฟังต่างๆ ซื้อร้านเฮียเถอะครับ

มั่นคงนี่น่าจะเป็นร้านค้าออนไลน์ที่ขายของพวกนี้ ดีที่สุดแล้วครับ โปรโมชั่นก็มีจัดเรื่อยๆ การจัดส่งก็สบายใจได้  ถึงมีปัญหาบ้างแต่ก็ไม่ทิ้งลูกค้าแน่นอนครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

บีย่อง

06/06/2017 19:47:18
เคยซื้อทั้งร้านเฮียและ lazadaนะ
ผมว่าก็ดีทั้งคู่นะครับ แต่ถ้ามีเวลาไปซื้อถึงร้านเฮียก็จะได้คำแนะนำดีๆมาด้วย

ส่วนเว็บไซต์เงินคืน shopback นี่ผมก็เพิ่งเคยเห็นว่ามีในไทย
เคยใช้ตอนไปอยู่เมกา(ของอีกเจ้าชื่ออีเบท)อยู่ ดีมากๆ ซื้อของ จองตั๋ว ละได้เงินคืนกลับมาหมด

สงสัยน่าจะได้กลับมาใช้ที่ไทยอีกรอบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

chicachan

06/06/2017 21:31:28
21
ส่วนตัวคิดว่าเงินที่ได้คืนมันก็ดีอยู่หรอก แต่เงินเล็กน้อยแลกกับความมั่นใจ+ประกันกับมั่นคง
ยอมเสียเงินจำนวนนั้นดีกว่า ได้ของดี มั่นใจกว่า แถมบริการหลังการขายยังดีมากๆๆๆ อีก

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

yamano

06/06/2017 21:50:02
271
ปลอม 5555

เขียนข้อความสั้นได้ดีมากเลยครับ

สั้นๆได้ใจความ มีประเด็นหลัก รองไว้หลอก เข้าใจได้ในการอ่านครั้งเดียว

สอนผมหน่อยได้ไหมครับ การเขียน บทความสั้นๆ กระชับแบบนี้ สุดยอดเลย

จบนิเทศน์ หรือเป็นนักข่าวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

หกศอก

07/06/2017 02:56:18
ไปไหนมา สามวา ห้าศอก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Boat89

07/06/2017 21:45:07
6
สรุปให้

หัวข้อกระทู้: มีใครเคยซื้อหูฟังผ่าน Lazada บ้าง??

เนื้อหากระทู้: ใครอยากไปลองใช้ shopback ดูก็อ่านรายละเอียดให้ดีๆก่อนนะ เพราะอย่างที่บอกไปว่าภาษามันงงและเงื่อนไขบางอย่าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

08/06/2017 07:17:11
113
ผมก็เคยซื้อหูฟังจากมหาจักรผ่ายทางลาซาด้า  ปรากฎว่ามีปัญหาที่ตัวแจ็กเสียบที่ต่อกับหูฟัง  เสียงมันเป็นโมโน  เลยต้องบากหน้าไปหาเฮียให้ช่วยเป็นธุระเคลมให้หน่อย  เลยได้ตัวใหม่มาครับ  ถ้าติดต่อผ่านทางลาซาด้าโดยตรงก็คงจะได้เงินคืนแต่ต้องวุ่นวายเรื่องส่งของกลับและทำเรื่องพอสมควร (เป็นภาระมากสำหรับคนแก่อย่างผม) ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

liknice

08/06/2017 10:15:37
41

ชอบใจข้อความ คุณ chicachan ผมเคยซื้อหูฟังโซนี่หรือทีวี กับlazada  และอืนๆอีกมากมายแต่ ไปBingo กับหูฟังรุ่นนึงกับทีวี เครื่องนึงมีปัญหาทันทีหลังแกะกล่อง ซึ่งผมซื้อผ่านระบบบัตรเครดิต
ขั้นแรกโทรแจ้งlazada ถ่้ายรูปสินค้ามีปัญหา ไว้ ทางlazadaบอกจะมีเจ้าหน้าที่มารับคืน แต่ไม่มีการเปลี่ยนของให้ภายใน7วัน
ทุกกรณี และจะคืนเงินให้ ตั้งแต่ต้นจนจบ ในการดำเนินการคืนเงินใช้เวลาไป1เดือนนิดๆ แต่ตรงนี้ไม่ใช่ปัญหาอะไรนัก
 ปัญหาที่ผมไม่ชอบใจเท่าไหร่นักคืน แนวทางการแก้ปัญหา พนักงานทุกคน บอกว่า พี่ต้องแพคทุกอย่างกลับไปเหมือนเดิม ด้วยตนเองและ ยกลงรอพนักงาน (หมายถึงว่าพนักงานมารับของปุบยกขึ้นรถปับ เซ็นเอกสารและกลับจบ)
*ทีวีที่ผมซื้อมันใหญ่เกินจะยกหรือแพคคนเดียวไหว55นิ้วจอโค้ง* *เวลาตอนซื้อพนักงานช่วยยก แต่เวลามีปัญหาไม่ช่วย*

อยากรู้จริงๆถ้าผู้หญิงคนเดียวสั่งซื้อเครื่อสักผ้า จะทำอย่างไรเวลามีปัญหา ให้ยกแพคเก็บเครื่องซักผ้าคนเดียว?

แต่ปัจจุบันก็ยังใช้บริการlazadaอยู่นะครับ ไม่ได้อคติไร เพราะสินค้ามีราคามิตรภาพและมีประกันในไทย จริง บางสินค้านะครับ ต้องเล็งและหาข้อมูลดีๆ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

liknice

08/06/2017 10:17:20
41
*ทีวีที่ผมซื้อมันใหญ่เกินจะยกหรือแพคคนเดียวไม่ไหวครับ 55นิ้วจอโค้ง* *เวลาตอนซื้อพนักงานช่วยยก แต่เวลามีปัญหาไม่ช่วย*
PS.ด้านบนพิมตกหล่นจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีใครเคยซื้อหูฟังผ่านทาง Lazada บ้างมั้ยคะ"