Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียครับ ไม่ทราบว่า Oriveti นี่ประกัน worldwide รึเปล่าครับ

whiters

03/06/2017 15:18:31
1
สวัสดีครับเฮียมั่น

เนื่องจากว่าตอนนี้ผมมาเรียนอยู่ที่ออสเตรเลียครับ เดือนธันวานี้ถึงจะเรียนจบได้กลับไทย ปัญหามีอยู่ว่าผมเกิดอาการคันที่หัวใจยากจะเกามากๆครับ คือเกิดอยากได้เจ้า Oriveti Primacy ขึ้นมา ลองค้นหาข้อมูลดูพบว่าร้าน Jaben ที่ออสมีขายครับ ราคาคำนวณดูแล้วแทบจะไม่ต่างกับร้านเฮียเลย ด้วยเหตุการณ์ตามที่กล่าวมานี้ ทำให้ผมเกิดข้อสงสัยขึ้นมาว่า ถ้าผมซื้อเจ้า Oriveti ที่นี่ แล้วหลังจากกลับไทยไปมันเกิดเสียขึ้นมา ประกันมันเป็น worldwide รึเปล่า ถ้าเป็น worldwide หมายความว่าผมสามารถฝากเฮียส่งเคลมได้ใช่มั้ยครับ (เนื่องจากร้านเฮียถือว่าเป็นศูนย์ไทยของแบรนด์นี้ หรือผมเข้าใจผิด 55)

ทีนี้ถามต่อเลยในกรณีที่ไม่สามารถฝากเฮียส่งเคลมได้ ไม่ทราบว่าร้านเฮียมีบริการส่งของต่างประเทศหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตามที่ว่า

03/06/2017 16:41:35
อยากซื้อนอกก็รับความเสี่ยงเองครับ เรื่องนี้ปรกติ เหมือน AK ถ้าหิ้วมาร้านเฮียไม่รับ Service ร้านไม่ได้ประโยชน์อะไรจากเรา ต้องมา Service เสียค่าส่งนู่นนี่นั่น ส่วนตัวนี่ก็ไปหิ้วหูจากฮ่องกงมา ก็ยอมรับความเสี่ยงอยู่ในทีแล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

03/06/2017 16:43:56
4,282
ประกันไม่ได้เป็น Worldwide ครับ คือซื้อจากประเทศไหน สามารถส่งเคลมศูนย์ประเทศนั้นๆได้ แต่กรณีซื้อเมืองนอกแล้วมาส่งไทย ถ้าหากเสีย ผมช่วยเหลือได้แค่เพียงการส่งไปให้และรับกลับมา แต่ค่าใช้จ่ายต่างๆคิดตามจริงกับลูกค้าครับ ซึ่งก็จะมีภาษีในช่วงตอนส่งกลับเข้ามาอีกรอบนึง รวมถึง VAT อีกด้วยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
"เฮียครับ ไม่ทราบว่า Oriveti นี่ประกัน worldwide รึเปล่าครับ"