Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่ขอถาม .เกี่ยวกับลำโพง Q.Bt

ต้อม

29/05/2017 18:22:02
0
พอดีได้ลำโพง Q.BT3 มา ซึ่งเคยได้ยินชื่อนานละ ว่าเสียงดีมากๆ ผมเองก็ไม่ใช่นักฟังนะครับ แนวเสียงชอบแบบ นุ่มลึก ตูมตามนิดหน่อย.. แต่พอมาฟังตัวนี้แล้วรู้สึก แย่มากๆ คือเสียงมันจืดมากเลย เบสก็อ่อน ป๋องแเป๋ง มีดีที่เสียงร้อง ดูจะเด่นแต่ก็ไม่กว้าง หุบๆ การฟังก็ต้องฟังตรงๆ ฟังข้างๆ เฉียงๆ เสียงเปลี่ยนทันที คือเน่าไปเลย ซึ่งผมไม่ค่อยชอบ .. ตอนแรกกะขาย... แต่มานึกอีกที อาจเป็นที่แห่งสัญญาณเสียงหรือป่าว เพราะผมต่อกะคอม โดยใช้ซาวการ์ดออนบอร์ดจากคอม ...ถ้าผมเปลี่ยนซาวการ์ด ดีๆสักตัว เสียงมันจะดีขึ้นไหมครับ แนะนำซาวการ์ดให้หน่อย...
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

29/05/2017 21:55:42
4,282
แปลกเหมือนกันครับ เพราะความเห็นผม ผมว่า Q BT3 นี่เป็นลำโพงเสียงดีมากตัวหนึ่งเลยครับ ซึ่งจริงๆมันนุ่มและลึก รายละเอียดใส เคลียร์ และไม่ต้องเล่นกับอะไรที่ดีกว่ามือถือก็ยังได้ครับ เอาแบบนี้ครับ ลองยกมาเทสที่ร้านได้ครับ จะมาที่เรือธงหรือ hifilover ก็ได้ครับ ลองมาเทสก่อน อาจจะมีความผิดปกติบางอย่างได้ครับ แต่โดยรวมแล้วลำโพงตัวนี้ผมว่าโอเคมากคู่หนึ่งเลยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ต้อม

29/05/2017 22:32:09
0

ครับ หรือว่ามันยังไม่ได้เบิร์น  หรือว่าวางผิดตำแหน่ง ผมว่างบนโต๊ะทำงาน หลังลำโพงห่างฝาผนังไม่ถึงคืบ..

เดียวผมขอเบิร์นก่อนสักนิด และ ให้หูผมชินกะมันสักหน่อย และกะว่าจะหา dac มาเสียบดูก่อนเผื่อจะดี..

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หมูหวาน

29/05/2017 23:48:13
573

ไม่ทราบว่าได้ใช้ไปนานรึยังครับ ลำโพงตัวนี้เบิร์นค่อนข้างนานหน่อย แล้วก็ไวต่อการเปลี่ยนแปลงของ Source ครับ

จากเท่าที่ผมทดสอบลำโพงมาตัวนี้เป็นลำโพงที่ให้เสียงเป็นกลางสุดๆเลยครับ เบสไม่ได้ตูมตาม แหลมไม่ได้สดจัดจ้าน
ถ้าเปรียบเหมือนรสชาติของก๋วยเตี๋ยว ก็คงเหมือนน้ำซุปต้มกระดูกหมูเอียเล้ง ซึ่งไม่ได้จัดจ้าน แต่กลมกล่อมด้วยรสชาติมันเองครับ

ซึ่งถ้าคนไม่ชินกับรสชาติกลางๆของมัน เคยฟังแต่เสียงสดๆ ปรุงแต่งเยอะๆอาจจะรู้สึกหงุดหงิดในช่วงแรกครับ แต่ถ้าจัดวางดีๆ เซ็มตำแหน่งลำโพงให้เข้าที่ เช็คโปรแกรมที่ใช้เปิด ไฟล์เพลง แล้วอาจจะชอบเสียงของมันก็ได้ครับ

ไม่ทราบว่าช่วยถ่ายจุดนั่งฟังให้หน่อยได้ไหมครับ จะได้ช่วยดูตำแหน่งวางให้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

29/05/2017 23:53:14
4,282
เบสไม่น้อยครับ แต่ไม่ได้ออกแนวโป๊งชึ่ง ตัวนี้การจัดวางก็มีผล ระยะห่างระหว่างกัน ระยะที่นั่งฟัง แต่สำหรับผม โดยรวมถือว่าดีตั้งแต่แกะออกจากกล่องแล้ว และถ้าวางห่างผนังไม่ถึงคืบ น่าจะส่งผลให้เบสนั้นมีมวลมากขึ้นครับ ลองเทสดูให้แน่ใจ อาจจะเป็น defect ก็ได้ครับ ลองดูครับ ติดขัดตรงไหนโพสถามได้เลยจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

cho

30/05/2017 02:53:58
14
ผมเคยสั่ง swans ร้านพี่หมูหวาน ได้มาผมว่าเสียงห่วยมาก ฟังไป 3 วัน เออ เสียงมันดีขึ้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

pussy

30/05/2017 06:31:19
ตัวนี้เสียงแฟลตปลายแหลมเป็นประกายเสียงกลางชัดเจนเบสไม่ลึกมากถือเป็นแนวมอนิเตอร์ได้เลยส่วนตัวผมชอบมากที่สุดในลำโพงมัลติมิเดียคอมพิวเตอร์ที่มีขายในตลาดตอนนี้ ส่วนถ้าคุณชอบแนวตูมตามบอกเลยว่าตัวนี้ "ไม่ใช่" ครับ เพราะมันเป็นแนวเสียงแบบ "ผู้ดี" ซะมากกว่าครับ
หยิกหู 0
"มือใหม่ขอถาม .เกี่ยวกับลำโพง Q.Bt"