Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พวกสายสัญญานต่างๆ เช่น doc-mini หรือ สายถ่ายโอนข้อมูล

ปีศาจแดง

28/05/2017 19:03:05
พวกสายสัญญานต่างๆ เช่น doc-mini หรือ สายถ่ายโอนข้อมูล ที่เห็นตามร้านขาย ผมเห็นถูกห่อหุ้มด้วยวัสดุอะไรเหมือนเชื่อก วัยรุ่นไปซื้อมาตามห้างต่อกับ powerbank ก็เช่นกัน อยากถามว่า เขาหุ้มเพื่อความสวยงามหรือเพื่ออะไรครับ และถ้าเราอยากหุ้มบ้างเรามาทำเองได้ไหม ทำอย่างไร (ปกติมันเป็นยางนิ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/05/2017 21:27:27
4,282
บางค่ายเค้าหุ้มเพื่อให้ดูแข็งแรง และบางค่ายก็หุ้มเพื่อความแข็งแรงจริงๆก็มีครับ 555  ส่วนประเด็นหุ้มเพื่อคุณภาพเสียงอันนี้ก็มีผล แล้วแต่เทคนิคของแต่ละค่ายครับ ว่าจะมีหลักการชีลด์ภายใต้ฉนวนที่เป็นผ้าอย่างไรบ้าง

ส่วนเราอยากจะหุ้มเองก็สามารถทำได้ครับ ลองทดลองทำดูไม่เสียหายแต่อย่างใดจ้าๆๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"พวกสายสัญญานต่างๆ เช่น doc-mini หรือ สายถ่ายโอนข้อมูล"