Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับ Labkable Pandora Jumper Lightning - 3.5 MM ครับ

mosika

19/05/2017 15:15:26
0

ตอนนี้ใช้ Andromeda คู่กับ iPhone 7 โดยผ่านตัว Lightning to 3.5 mm Headphone Jack Adapter ที่แถมมา

กำลังสนใจ Labkable Pandora Jumper Lightning - 3.5 MM. อยากทราบว่าเสียงจะดีขึ้นมากน้อยแค่ไหนคุ้มค่าตัวไหมครับ

ที่สนใจเพราะ เท่าที่เห็นยังไม่มีใครปล่อยมือสอง เลยคิดว่าคุณภาพน่าจะดีจนไม่มีใครอยากปล่อยเลย ^^

ที่กังวลอยู่นิดหน่อยคือ Andromeda ตอนนี้ที่ใช้เสียงแหลมกำลังดีอยู่แล้ว ไม่ทราบว่า Pandora ตัวนี้จะทำให้มันแหลมขึ้นจนบาดหูไหม

อยากทราบบุคลิกเสียงที่ตัว Pandora ให้มา

ไม่ทราบว่ามันจะเข้ากันดีไหมครับกับ Andromeda และ iPhone 7 

ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tum Munkonggadget

19/05/2017 16:24:07
447
Pandora เสียงจะออกวอร์มๆ  เนียนๆ  แหลมไม่จัด  เข้ากับ Andro ได้ดีเลยครับ  
เห็นตัวเล็กแบบนี้  แต่เสียงอัพขึ้นเยอะพอควร  ลองมาฟังเทียบกับตัวในราคาใกล้ๆกันอย่าง Dragon fly Red หรือ Cozoy Takt ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

mosika

19/05/2017 17:01:26
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Tum Munkonggadget
Pandora เสียงจะออกวอร์มๆ  เนียนๆ  แหลมไม่จัด  เข้ากับ Andro ได้ดีเลยครับ  
เห็นตัวเล็กแบบนี้  แต่เสียงอัพขึ้นเยอะพอควร  ลองมาฟังเทียบกับตัวในราคาใกล้ๆกันอย่าง Dragon fly Red หรือ Cozoy Takt ได้เลยครับ
ขอบคุณมากครับ การแยกชิ้นดนตรี กับรายละเอียดดีขึ้นไหมครับ กำลังหาโอกาสไปลองอยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ellevoid

19/05/2017 17:11:36
220
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - mosika
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Tum Munkonggadget
ขอบคุณมากครับ การแยกชิ้นดนตรี กับรายละเอียดดีขึ้นไหมครับ กำลังหาโอกาสไปลองอยู่ครับ
ผมว่าดีกว่าสายแถมของ apple นะครับ แต่เรื่องรายละเอียด กำลังขับ ผมว่าแมงปอแดงดีกว่าครับ  
แต่สายนี้จะรุงรังน้อยกว่าแมงปอแดงมากแล้วก็ประหยัดแบตกว่าเยอะด้วยครับ
ผมใช้ ipad ปิด wifi ต่อ pandora สายฟ้า เปิดเบิร์นทั้งคืนแบตลดไปแค่ 5%-10% เท่านั้นครับ ชอบจุดนี้มากๆ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

mosika

19/05/2017 17:18:14
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ellevoid
ผมว่าดีกว่าสายแถมของ apple นะครับ แต่เรื่องรายละเอียด กำลังขับ ผมว่าแมงปอแดงดีกว่าครับ  
แต่สายนี้จะรุงรังน้อยกว่าแมงปอแดงมากแล้วก็ประหยัดแบตกว่าเยอะด้วยครับ
ผมใช้ ipad ปิด wifi ต่อ pandora สายฟ้า เปิดเบิร์นทั้งคืนแบตลดไปแค่ 5%-10% เท่านั้นครับ ชอบจุดนี้มากๆ 
ขอบคุณครับ รายละเอียด กับโดยภาพรวมแล้ว Pandora ดีกว่าสายแถมทุกด้านเลยใช่ไหมครับ

มีอะไรที่ด้อยลงไปจากสายแถมบ้างไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ellevoid

19/05/2017 18:02:56
220
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - mosika
ขอบคุณครับ รายละเอียด กับโดยภาพรวมแล้ว Pandora ดีกว่าสายแถมทุกด้านเลยใช่ไหมครับ

มีอะไรที่ด้อยลงไปจากสายแถมบ้างไหมครับ
บอกตามตรงผมไม่เคยใช้สายแถมเลยครับ แหะๆ ก่อนหน้านี้ใช้ AK XB10 กับ AQ Dragon Fly Black ต่อ CCK adapter มาโดยตลอดครับ ซึ่งข้อด้อยของ pandora เทียบกับสองตัวนี้แบบเห็นได้ชัดคือเรื่องกำลังขับครับ (แต่ pandora ก็กินไฟน้อยกว่าเยอะนะครับ)

ถ้าจะเทียบกับสายแถมตรงๆ คงต้องลองเข้าไปลองครับ อีกอย่างผมก็ยังไม่เคยลองเหมือนกันว่าใช้กับพวก earpod, smalltalk แล้วมันรับสายคุยโทรศัพท์ได้เหมือนสายแถมรึเปล่าด้วยนะครับ อาจจะเป็นอีกจุดที่ต้องพิจารณาเพิ่มด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

mosika

19/05/2017 18:08:14
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - ellevoid
บอกตามตรงผมไม่เคยใช้สายแถมเลยครับ แหะๆ ก่อนหน้านี้ใช้ AK XB10 กับ AQ Dragon Fly Black ต่อ CCK adapter มาโดยตลอดครับ ซึ่งข้อด้อยของ pandora เทียบกับสองตัวนี้แบบเห็นได้ชัดคือเรื่องกำลังขับครับ (แต่ pandora ก็กินไฟน้อยกว่าเยอะนะครับ)

ถ้าจะเทียบกับสายแถมตรงๆ คงต้องลองเข้าไปลองครับ อีกอย่างผมก็ยังไม่เคยลองเหมือนกันว่าใช้กับพวก earpod, smalltalk แล้วมันรับสายคุยโทรศัพท์ได้เหมือนสายแถมรึเปล่าด้วยนะครับ อาจจะเป็นอีกจุดที่ต้องพิจารณาเพิ่มด้วยครับ
ขอบคุณมากครับผม :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

analog.p

19/05/2017 20:42:59
3
ดีกว่า สายแถมเยอะแบบมากๆ เลยครับ ผมก็ใช้อยู่ถูกใจคนขี้เกียจพกอะไรรุงรังๆ มาก จากเมื่อก่อนที่ก็มี dap เล่น แต่ด้วยความขี้เกียจพก ก็ขายทึ้งทั้งหมด ตอนแรกว่าจะไปเอา dragonfly red มาใช้ แต่พอลองแล้วก็รู้สึกยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไร บวกกับทำให้ไอโฟนพะรุงพะรังเข้าไปอีก เจอ labkable lightning เข้าไปตอนแรกฟังครั้งแรกทึ่งมากๆ แค่สายนี้ ทำให้ iphone 7 ที่ผมใช้อัพเสียงมาดีถูกใจไม่แพ้ dap ที่เคยเป็นเจ้าของเลยละครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

mosika

19/05/2017 20:55:44
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - analog.p

ดีกว่า สายแถมเยอะแบบมากๆ เลยครับ ผมก็ใช้อยู่ถูกใจคนขี้เกียจพกอะไรรุงรังๆ มาก จากเมื่อก่อนที่ก็มี dap เล่น แต่ด้วยความขี้เกียจพก ก็ขายทึ้งทั้งหมด ตอนแรกว่าจะไปเอา dragonfly red มาใช้ แต่พอลองแล้วก็รู้สึกยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไร บวกกับทำให้ไอโฟนพะรุงพะรังเข้าไปอีก เจอ labkable lightning เข้าไปตอนแรกฟังครั้งแรกทึ่งมากๆ แค่สายนี้ ทำให้ iphone 7 ที่ผมใช้อัพเสียงมาดีถูกใจไม่แพ้ dap ที่เคยเป็นเจ้าของเลยละครับ 

น่าสนใจมากครับ ขอบคุณครับที่แชร์ประสบการณ์ แบบนี้สงสัยต้องสั่งแล้วล่ะครับ :))
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

InLimbo

06/06/2017 20:59:16
53
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับตัว 3.5 กับ 2.5 เสียงต่างกันไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับ Labkable Pandora Jumper Lightning - 3.5 MM ครับ"