Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

dragonfly red กับ Fiio X5iii เลือกให้หน่อยคร้าบ

สอบถามพี่ๆหน่อยครับ

10/05/2017 15:07:17
ถ้าเอา dragon red มาใช้กับ xperia x กับ คอม
เทียบกับ fiio x5iii เลือกตัวไหนดีครับ

ถามเพิ่มครับ dragon red ผมเคยลองเอามาใช้กับโทรศัพท์เสียงมันออกเบาๆไปนิด
อันนี้คือมันทำให้ขับยากขึ้นหรอครับ แล้วแบบนี้ควรใช้แอมป์ต่อเพิ่มใช่มั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

rachata

10/05/2017 18:02:49
23

ใช้ USB Audio player PRO แล้วเปิด hardware volum coltrol ลองรึยังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

วิท.

10/05/2017 20:21:28
2
 fiio x5iii  ดีกว่าครับ  ยกเว้นอยากได้ DAC ใช้กับคอมค่อยเอาปอแดง  เป็น DAC ที่ดีใช้ได้เลย  เอาต่อกับมือถือไม่แนะนำสูบแบตมากแถมพ่วงรุงรัง  

ส่วนเรื่องกำลังปอแดงดีทีเดียว ไม่น้อยหรือมากกลางๆ  ต้องถามว่าขับหูฟังตัวไหนถึงบอกเบา  ถ้าคิดว่าเบาไปลองปูดำดูครับ กำลังจะมากกว่าพอสมควร  แต่เสียงจะต่างจากปอแดง  เบสจะมากกว่า  ความเคลียร์จะน้อยกว่า  เสียงดีทั้งคู้แต่คนละแบบต้องไปลองฟังเองครับ ว่าชอบไหม
หยิกหู 0
แจกหู 1
"dragonfly red กับ Fiio X5iii เลือกให้หน่อยคร้าบ"