Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ร้านอาหารในห้างร้านไหนที่คุณชอบหรือเข้าบ่อยที่สุดครับ

somkiatr

07/05/2017 11:30:47
182
พอดีช่วงนี้เดินห้างแทบทุกสัปดาห์ เพราะอากาศร้อน ส่วนใหญ่จะไปห้าง อัมรินทร์ ต่อด้วย Central World และ Emporium สลับด้วย   Emporium Emquartier   Mega Bangna  Fashion Island  Central RAMA 9  Fortune  ไปๆมาๆ อยากทราบความเห็นแต่ละท่านว่าร้านอาหารที่ชอบหรือเข้าบ่อยๆ จะได้ขอลอกการบ้านครับ เป็นร้านอาหารอะไรก็ได้นะครับ  

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

เหน่งบา

07/05/2017 11:50:48
1,866
กระทู้เข้าทีมากครับ รอข้อมูลด้วยคน 555
ขอแจมความเห็นนิดนึงว่า ได้ข่าว Terminal 21 รวมของกินเด็ดๆไว้มาก ไม่ทราบมีท่านใดพอจะมินิรีวิวให้อ่านกันบ้างไหมครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

07/05/2017 12:32:45
1,368
อาจารย์พี่สมเกียรตินี่ไปคล้ายๆผมเลย  ยิ่งหน้าร้อนนี่ผมชอบหนี ไปนอนแอร์ตามห้าง เพราะอยู่บ้านแล้วเปลืองไฟ555

ร้านอาหารนี่ขึ้นอยู่กับตอนนั้นอยากกินอะไรนะครับ  ถ้ากินข้าวเซ็นทรัลเวิล์ดผมชอบ เดอะเทอเรส  ถ้ากินส้มตำ ยำแซ่บ(สาขานี้ผมว่าอร่อยที่สุด แม่ครัวฝีมือดี)  ถ้าเบอร์เกอร์ต้องมอสเบอร์เกอร์สดมาก  ทั้งเบอร์เกอร์ และเครื่องเคียง ไอติมก็ Emack & Bolio's แพงแต่เจ้มจ้นดี555 จริงๆชอบ After U อีกที่ แต่เบื่อที่นั่งน้อย แล้วคนจะเยอะไปไหน555 

หน้าร้อนๆอย่างนี้ ต้องมีบิงซู ผมชอบโฮลี่คอฟฟี่ เซ็นพระรามเก้า ร้านใหญ่ดีนั่งสบาย ชอบเมลล่อนหวานมาก ต่อด้วยชานมร้านโคอิเตะสักหน่อย ชาหอมไม่หวานมาก(ผมสั่งแบบ100%) เม็ดไข่มุขสีทอง ก็หนึบๆกำลังดี เม็ดเล็กดีผมชอบ ร้านนี้ผมไม่กินสาขาสยาม(เพราะคนเยอะขี้เกียจเข้าแถว555)

ถ้ามาที่นี่ผมชอบกินฮะจิบังราเมง ราคาย่อมเยา แถมสาขานี้ให้เยอะมาก(เทียบกับสาขาอื่น)  แต่ถ้าพูดถึงราเม็งผมชอบโครักกุเอ็น ที่เกตเวย์เอกมัย เพราะถูกปากผมที่สุด

ฟอร์จูนชั้นใต้ดิน เรือนแม่หลุยส์อร่อยดีครับ

ปิดท้ายที่สยามเซ็นเตอร์ ชอบกินไก่ทอดบอนชอน คนเยอะดี555   น้าร้อนๆอย่างนี้ขาดไม่ได้ ต้องมะม่วงปั่นT1 ร้าน Yenly your สดชื่นมาก มะม่วงเต็มๆคำ แต่ที่นั่งมีแค่สี่โต๊ะ

แต่มาที่นี่แล้วต้องกินเลย คือร้านมูมินครับ เพราะเหมาะกับคนวัยตะมุตะมิอย่างเรา555  ร้านนี้จะแคบนิดนึง เพราะโดนตุ๊กตานั่งเบียด555 ผมชอบสปาเกตตี้ที่นี่เส้นนุ่มลื่นลิ้นดี(พอๆกับสปาเก็ตตี้แฟคทอรี่) แกงกะหรี่สำหรับผม ผมว่ากำลังพอดีๆ ไม่ข้นและจืดไป tost ที่นี่ผมว่าอร่อยกว่า After U ครับ แพนเค้กก็นุ่มลิ้นดี  น้องๆในร้านจะยุ่งๆกันนิดนึง เพราะต้องโยกตุ๊กตาไปโต๊ะโน้นโต๊ะนี้ แต่บริการดีครับ เรียกปุ๊ปมาปั๊ป แต่สรุปจริงๆคือเมียชอบครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 3

usanee1981

07/05/2017 16:11:25
245
เอาแบบนึกออกเร็วๆ ไม่แยกว่าห้างไหนมีร้านอะไรนะคะ เลยแนะนำร้านที่มีหลายสาขาละกัน แต่ว่าบางร้านคนละสาขาอาจอร่อยไม่เท่ากัน 555

- ราเมน ตอนนี้ชอบร้าน Kourakuen มากที่สุด แนะนำ “ซึเคะเมน” เป็นราเมนแบบแห้งเสริฟ์พร้อมเครื่องเคียงหลายอย่าง เวลาจะทานต้องจุ่มเส้นในน้ำซอส ซอสรสเข้มข้น ออกหวานๆ เผ็ดๆ ถ้าไม่เคยลองอยากให้ลองค่ะ

- บุพเพ่สุกี้ญี่ปุ่น ชอบร้านซากุระค่ะ ชอบแบบชาบูเลือกน้ำซุปสุกี้ญี่ปุ่น น้ำซุปหวานดี กินแบบไม่จิ้มน้ำจิ้มใส่แต่พริกยังอร่อย (ความชอบส่วนตัว 555)

- บุพเพ่แซลมอน ชอบร้านฟุกุอินทาวน์ ที่กินประจำคือสาขาสยาม (ดิจิตอล เกตเวย์ ชั้น2 ) รสชาติดี แซลมอนสด ชิ้นใหญ่ ที่ชอบอีกอย่างคือไม่มีกั้กอาหาร กินหมดสั่งใหม่มาเสิร์ฟเร็วไม่รอนานจนเสียอารมณ์

- เบอร์เกอร์ ขอเห็นต่างจากคุณ tangoo. (555) ชอบเบอร์เกอร์คิงค่ะ ที่ไปกินบ่อยคือสาขาสยามพารากอน และสาขาเซ็นทรัลเวิล์ด

- อาหารอีสานขึ้นห้าง (แต่รสแบบคนกรุง?) ชอบร้านคำพูนค่ะ อร่อยทุกอย่าง ราคาไม่แพงมาก บรรยากาศดี ชอบของแต่งร้าน และภาชนะใส่น้ำมาในขันเล็กๆ น่ารักมาก

- ขนมหวาน แบบเย็น ร้านฮิต อาฟเตอร์ยู แนะนำคากิโริ เป็นน้ำแข็งใส(นม)แบบญี่ปุ่น กินแล้วไม่อ้วน (ไม่อ้วนเท่ากินอย่างอื่น 555) โทสไม่ได้กินมาพักใหญ่แล้วเพราะกินมากๆ ไม่ไหว แต่ร้านนี้อาจต้องต่อคิวรอนานสักนิด แนะนำให้ไปวันว่างๆ ที่ไม่รีบไปต่อที่ไหน

- ขนมหวาน แบบร้อน ชอบครัวซองไทยากิ  กินร้อนๆ ฟินมาก
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

07/05/2017 17:30:18
182
วันนี้ไปห้าง Fortune แล้วต่อด้วย Central RAMA 9 ครับ แวะไปร้านเรือนแม่หลุยส์ ตามที่พี่ tangkoo แนะนำ แต่วันนี้เมียอยากกินอาหารไทย เลยข้ามไป Central เดินไปเดินมาไม่รู้จะกินอะไร เบื่อไปหมด เลยกิน Food court ตรงชั้นใต้ดินหน้า Top Supermarket  เพราะมีอะไรให้เลือกเยอะดี ก๋วยเตี๋ยวหลอดทรงเครื่องอร่อยใช้ได้เลยครับ  ตามด้วยข้าวขาหมูตรอกซุงแต่ไม่ได้เรื่องเลยเสียชื่อตรอกซุงหมด 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

Five

07/05/2017 18:33:10
100
Central world แนะนำ

- ร้านหมูทอด Wako ตรงข้ามร้านหนังสือคิโนะ อร่อยจนคิวยาว บางครั้งต้องรอเป็นชั่วโมง

- ร้าน Anri ฝั่งอิเซตัน แนะนำ Apple pie (แท่งละ 99 บาท) ที่อร่อยมากกกก ยิ่งถ้าทานตอนออกจากเตาร้อนๆนี่ใครทานแล้วไม่อร่อยมาเตะผมได้เลยครับ (ถ้าหาเจอนะ) 555+
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 6

somkiatr

07/05/2017 18:38:30
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Five

- ร้านหมูทอด Wako ตรงข้ามร้านหนังสือคิโนะ อร่อยจนคิวยาว บางครั้งต้องรอเป็นชั่วโมง

- ร้าน Anri ฝั่งอิเซตัน แนะนำ Apple pie (แท่งละ 99 บาท) ที่อร่อยมากกกก ยิ่งถ้าทานตอนออกจากเตาร้อนๆนี่ใครทานแล้วไม่อร่อยมาเตะผมได้เลยครับ (ถ้าหาเจอนะ) 555+
เฮีย 5 แฟนพันธ์แท้ Central World นี่เอง
ปักหมุดไว้ละ week หน้าไปลองแน่นอน จะไปลองเย็นตาโฟเฮียอ้วนชั้น 5 อัมรินทร์ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

artpiggo

07/05/2017 18:41:19
15
มาเก็บข้อมูล
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Five

07/05/2017 18:42:55
100
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - somkiatr

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Five

เฮีย 5 แฟนพันธ์แท้ Central World นี่เอง
ปักหมุดไว้ละ week หน้าไปลองแน่นอน จะไปลองเย็นตาโฟเฮียอ้วนชั้น 5 อัมรินทร์ด้วย

ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ CW เพราะเป็นห้างที่ผมเดินแล้วหลงทางตลอดครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

07/05/2017 19:40:37
4,282
เอางี้ เอาที่ไม่อร่อยไม่พูดถึงไปก่อนนะครับ 555

ที่กินบ่อยมากๆๆ ผมกิน โอโตยะ ครับ เลือกเมนูปลาย่างก็แล้วกัน จะปลาอะไรย่างก็ใช้ได้ อันนี้มีทุกห้าง ส่วนอีกอันที่โอเคกินได้เรื่อยๆ ก็คือ The Terlace ของเซ็นทรัล ให้สั่ง ข้าวซอยเนื้อแบบเส้นกรอบล้วนๆ และสเต๊กพอร์คชอพจิ้มแจ่ว แล้วตบด้วยไอศครีมข้าวเหนียวลืมผัว รับรองเดินออกมาตาปรือเลยครับ

ส่วน CTW ผมไปกินร้านอะไรจำชื่อไม่ได้ อยู่ชั้นบนสเวนเซ่น เป็นร้านชื่อญี่ปุ่น มันมีเมนูสุกี้หม้อร้อนอันนึง มีทั้งเนื้อและหมู ไว้มาบอกชื่อร้านครับ โอเคอีกเช่นกัน

อีกร้านก็โอเค คือร้านแสนยอด อยุ่ CTW แต่อย่าตาโตสั่งมาเยอะเกินไป แนะนำราดหน้าเนื้อ กับเป็ดตุ๋นมะนาวดอง หรือแกงจืดมะระ หรือสั่งหมี่ฮ่องกงผัดมาเล็กๆซักจานก็น่าจะจบได้จนถึงเย็น

นอกนั้นถือว่าสอบผ่านพอได้และไม่ได้กันไปตามเรื่องตามราวละกัน
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 10

somkiatr

07/05/2017 19:53:09
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - นายมั่นคง
เอางี้ เอาที่ไม่อร่อยไม่พูดถึงไปก่อนนะครับ 555

ที่กินบ่อยมากๆๆ ผมกิน โอโตยะ ครับ เลือกเมนูปลาย่างก็แล้วกัน จะปลาอะไรย่างก็ใช้ได้ อันนี้มีทุกห้าง ส่วนอีกอันที่โอเคกินได้เรื่อยๆ ก็คือ The Terlace ของเซ็นทรัล ให้สั่ง ข้าวซอยเนื้อแบบเส้นกรอบล้วนๆ และสเต๊กพอร์คชอพจิ้มแจ่ว แล้วตบด้วยไอศครีมข้าวเหนียวลืมผัว รับรองเดินออกมาตาปรือเลยครับ

ส่วน CTW ผมไปกินร้านอะไรจำชื่อไม่ได้ อยู่ชั้นบนสเวนเซ่น เป็นร้านชื่อญี่ปุ่น มันมีเมนูสุกี้หม้อร้อนอันนึง มีทั้งเนื้อและหมู ไว้มาบอกชื่อร้านครับ โอเคอีกเช่นกัน

อีกร้านก็โอเค คือร้านแสนยอด อยุ่ CTW แต่อย่าตาโตสั่งมาเยอะเกินไป แนะนำราดหน้าเนื้อ กับเป็ดตุ๋นมะนาวดอง หรือแกงจืดมะระ หรือสั่งหมี่ฮ่องกงผัดมาเล็กๆซักจานก็น่าจะจบได้จนถึงเย็น

นอกนั้นถือว่าสอบผ่านพอได้และไม่ได้กันไปตามเรื่องตามราวละกัน
ร้านแสนยอดนี่ผมลังเลหลายครั้งว่าจะเข้าดีหรือไม่ แต่ก็มองข้ามไปตลอด ถ้าเฮียมาบอกคราวหน้าต้องไปลองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

tangkoo.

07/05/2017 20:01:03
1,368
เซ็นทรัลเวิลด์นี่ผมก็หลงประจำ โดยเฉพาะชั้นหกกับชั้นเจ็ด ชั้นเจ็ดนี่ยังคลำทางง่ายหน่อย เพราะเริ่มจากโรงหนัง(แวะกินเคียวโรลเอ็น แถวนั้นไปในตัว555)  ตรงนั้นมีออนเดอะเทเบิล อีกร้านที่น่าพาเมียไปนั่งกินครับ เป็นอาหารฟิวชั่นระหว่างฝรั่งกับญี่ปุ่น

ส่วนร้านAnri นี่คุ้นๆ เดี๋ยวต้องไปกินตามคำแนะนำครับ ถ้าไม่อร่อยเดี๋ยวจะมาประกาศตามหาตัวในนี้555

เรือนแม่หลุยส์นี่ก็คืออาหารไทยนี่แหละครับ  ผมก็ไม่รู้ว่าแม่หลุยส์เป็นฝรั่งหรือเปล่า555  ฟาสฟูดส์ใต้ดินตรงท็อปน่ากินหลายร้านครับ ผมเดินวนไปวนมาหลายรอบ แต่ไม่ได้กินสักที เพราะไม่มีที่นั่ง555  อารมณ์คล้ายๆผม เดินเลือกร้านไปเลือกมา หาที่ลงไม่ได้สักที555

เบอร์เกอร์คิงผมว่ามันใหญ่ไปกินลำบาก เพราะเป็นคนกินแล้วเลอะง่าย มอสเบอร์เกอร์กระดาษห่อเขาทำดีครับ คือเข้ามุมปากพอดี รสชาดอยากให้ลองจริงๆ กินเสร็จแล้วก็ไปกินเค้กมะพร้าวสตาร์บัคที่อยู่ข้างๆ555

T21 ผมไปเพื่อถ่ายรูปห้องน้ำอย่างเดียวเลยครับ555  แต่เห็นเขาบอกว่าฟาสฟู้ดไม่แพงแถมรสชาดดีอีกต่างหากครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 12

tangkoo.

07/05/2017 20:04:15
1,368
แสนยอดเข้าไปเลยครับ ไม่ผิดหวังผมยืนยันอีกเสียง ผมก็ชอบราดหน้าของเขาเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 13

RockDragon

07/05/2017 20:56:27
2,893
ทุกครั้งที่ผมแวะไปเยี่ยมหลุยส์กับตั้มและหมูหวานที่เรือธง(จริงๆก็ตั้งใจไปเยี่ยมเฮียมั่นกับเบียสด้วยแต่ไม่ค่อยได้เจอ)

ผมมักจะแวะเข้าไปกินข้าวที่ร้านอาหาร นารา ชั้นล่างสุดห้างเอราวัณ ก็อยู่ติดกับอัมรินทร์นั้นละ แพงหน่อยแต่สะดวกไปง่ายดีและรสชาติก็ดีแบบถูกปากคนฮ่องกงมากกว่านะ 555

ส่วนอีกร้านก็อยู่กลางห้างเพนนินซูล่าพลาซ่า (ห้างเก่าแก่ไม่มีคนเดินเลย) อยู่ปากซอยมหาดเล็กหลวง1 ถ.ราชดำริ ซึ่งผมมักจะไปนั่งกินผัดซีอิ้วหรือราดหน้าเส้นใหญ่อยู่ประจำ และก็แน่นอนว่ารสชาติถูกปากคนฮ่องกงละครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 14

somkiatr

07/05/2017 21:43:14
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - RockDragon
ทุกครั้งที่ผมแวะไปเยี่ยมหลุยส์กับตั้มและหมูหวานที่เรือธง(จริงๆก็ตั้งใจไปเยี่ยมเฮียมั่นกับเบียสด้วยแต่ไม่ค่อยได้เจอ)

ผมมักจะแวะเข้าไปกินข้าวที่ร้านอาหาร นารา ชั้นล่างสุดห้างเอราวัณ ก็อยู่ติดกับอัมรินทร์นั้นละ แพงหน่อยแต่สะดวกไปง่ายดีและรสชาติก็ดีแบบถูกปากคนฮ่องกงมากกว่านะ 555

ส่วนอีกร้านก็อยู่กลางห้างเพนนินซูล่าพลาซ่า (ห้างเก่าแก่ไม่มีคนเดินเลย) อยู่ปากซอยมหาดเล็กหลวง1 ถ.ราชดำริ ซึ่งผมมักจะไปนั่งกินผัดซีอิ้วหรือราดหน้าเส้นใหญ่อยู่ประจำ และก็แน่นอนว่ารสชาติถูกปากคนฮ่องกงละครับ 555

โห ผมคงจะลอกการบ้านน้าชาไม่ไหวครับ 555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Hsung

08/05/2017 11:36:10
346
ผมว่าอยู่ที่แนว หรือสไตน์อาหารที่ชอบนะครับ ผมชอบอาหารญี่ปุ่นแนวสุกิ้

เนื้อย่างเกาหลี ข้าวราดแกงกระหรี่ญี่ปุ่น อะไรประมาณนั้น

ร้านที่ทานบ่อยก็เป็นร้านที่ส่วนใหญ่ในห้างมี ราคาพอทานไหว อย่างยาโยอิ หรือ บาบิคิว พลาซ่า 

เอ็มเคก้ทานบ้าง แต่มักจะหิวน้ำหลังกลับมาที่บ้าน สงสัยชูรสน่าจะเยอะ เลยทานไม่บ่อย

ส่วนข้าวราดแกงกระหรี่ ถ้ามีโอกาสชอบทานที่เซนทรัลเวิร์ล ตรงโซนอาหารญี่ปุ่น

แต่ไม่ได้ไปบ่อยๆ เลยต้องทานของ โคโค ทีมีแทบทุกห้างแทนครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 16

rachata

08/05/2017 15:10:17
23
เอาเรื่องจริงเลยนะ...KFC ครับ...อาสัยเกาะหลานๆ ไป555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

หมักเต๋า1

08/05/2017 16:17:39
14
แนวๆหม้อไฟเนื้อวัวมีแนะนำมั้ยครับ แถวเซ็นทรัลเวิลด์หรือพาราก้อนก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

หูทองเหลือง

08/05/2017 17:24:31
2,052
ถ้าเบื่ออาหารฝรั่งอาหารญี่ปุ่น ผมเสนอตัวเลือก ร้านจุ่มแซ่บฮัทนี่แหละครับ น้ำซุปร้อนๆรสไทยๆจัดจ้านไม่เลี่ยน ผมว่ารสชาติเค้าดีกว่าร้านจิ้มจุ่มข้างนอกบางร้านด้วยซ้ำ!!
ปกติจุ่มแซ่บฮัทจะอยู่ในร้านเดียวกับบาร์บีคิวพลาซ่า แต่เสียดายมีเฉพาะบางสาขาเท่านั้น ปกติผมไปทานที่พาราไดซ์พาร์ค ถ้าในเมืองคงต้องไปที่ Terminal21 เซ็นทรัลพระราม3 โลตัสลาดพร้าว ชานเมืองหน่อยก็เดอะมอลล์รามคำแหง เซ็นทรัลรามอินทรา เดอะมอลล์งามวงศ์วาน ซีคอนบางแค เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ประมาณนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 19

somkiatr

08/05/2017 19:05:10
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - หมักเต๋า1
แนวๆหม้อไฟเนื้อวัวมีแนะนำมั้ยครับ แถวเซ็นทรัลเวิลด์หรือพาราก้อนก็ได้ครับ
ผมชอบก๋วยเตี๋ยวเนื้อร้านบูรพาภิรมณ์ครับ มีเกาหลาหม้อไฟด้วย 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 20

bonus79

08/05/2017 19:48:01
1,133
นึกอะไรไม่ออก ผม เอ็มเค ตลอดเลยครับ ไม่ก็ฟูจิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

นายมั่นคง

08/05/2017 20:15:16
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - หมักเต๋า1
วันนี้เพิ่งกินครับ น่าจะชั้น 6 ชื่อ mo mo paradise ครับ เนื้อวัวชาบูหม้อไฟ เด็ดสะระตี่คร้าบบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 22

หมักเต๋า1

09/05/2017 14:01:44
14
ขอบคุณมากครับได้ลายแทงละ จดๆ mo mo paradise  กับ ก๋วยเตี๋ยวเนื้อร้านบูรพาภิรมณ์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

cho

10/05/2017 09:54:43
14
Food court terminal 21 อาหารอร่อยเยอะครับ
หรือไม่ก็ tops ที่ paragon จะมีร้าน you hunt we cook ให้เราไปเลือกหยิบเนื้อ ปลา กุ้ง ใน super มาให้เค้าปรุง ค่าปรุงรู้สึกจะ 2 ขีด 100 บาท   มีเมนูเสต๊กพาสต้าต่างๆ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 24

Sunriverss

10/05/2017 14:26:29
143
ข้าวหน้าซัลมอน ที่ร้าน ZEN ครับ

มีปลาซัลมอน ไข่ซัลมอน สาหร่ายสด แล้วก็อโวคาโด โรยผงโรยข้าวนิดห่อย มีวาซาบิสดๆด้วย

ผมเบิ้ล2 เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

boyandmeaw

10/05/2017 19:31:41
ผมชอบกินร้าน เล่าลี่เยาวราช คับ หูฉลามอร่อยมาก และเนื้อเก้งผัด อีกร้านนึง นายโซว ออส่วนกระทะร้อนอร่่อยมาก ร้านอยู่ตรงวัดพลับพลาชัย แนะนำ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

เดียว

10/05/2017 20:17:09
1,067
ผมชอบโออิชิบุฟเฟต์ครับ อยากกินอยู่ตลอดเวลาเลยครับ หรืออีกอย่างก็ไก่ทอด KFC เบสิคมากครับมีแทบทุกห้าง^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

วิท.

10/05/2017 20:38:18
2
eat am are นี่หล่ะไม่แพงมาก ผมกินง่ายๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

somkiatr

10/06/2017 08:35:53
182
วันนี้ว่าจะไปแถว SiamSquare ฝั่งที่เป็นโรงหนัง มีร้านแนะนำไหมครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

tangkoo.

10/06/2017 09:48:03
1,368
ฝั่งโรงหนังของกินเยอะครับ  แต่ส่วนมากจะกระจายอยู่ตามซอยต่างๆ ต้องเดินเลือกเอา  ถ้าเอาแบบราคาย่อมเยา ราคาประมาณฟ้าสฟู้ด  จะมีนู้ดเดิ้ลเฮ้าส์  อยู่ในซอยข้างโรงหนังลิโด้  รสชาดสัมพันธ์กับราคาดี  ผมชอบไปนั่งรอตอนจะซื้อซีดีร้านโดเรมีสยามครับ

แต่ถ้าขี้เกียจเดิน ก็ขึ้นสยามสแควร์วันไปเลยครับ ชั้นสี่มีแต่ของกิน  ถ้ามาผมมักจะกินร้านเทนโจ เพราะเลือกไปเลือกมา ไม่รู้จะกินอะไร555  ร้านนี้เป็นบุฟเฟต์ญี่ปุ่น คล้ายๆพวกโออิชิ  แต่ซูชิที่นี่เขาทำสดๆ ไม่ได้ทำทิ้งไว้แล้วไปเลือกหยิบเองต้องสั่ง  มีปิ้งย่างด้วย  มีราคาให้เลือกตั้งแต่หัวละ 599-1299 ตามความพรีเมี่ยมของของกินครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 30

somkiatr

10/06/2017 10:03:19
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 29 - tangkoo.
ฝั่งโรงหนังของกินเยอะครับ  แต่ส่วนมากจะกระจายอยู่ตามซอยต่างๆ ต้องเดินเลือกเอา  ถ้าเอาแบบราคาย่อมเยา ราคาประมาณฟ้าสฟู้ด  จะมีนู้ดเดิ้ลเฮ้าส์  อยู่ในซอยข้างโรงหนังลิโด้  รสชาดสัมพันธ์กับราคาดี  ผมชอบไปนั่งรอตอนจะซื้อซีดีร้านโดเรมีสยามครับ

แต่ถ้าขี้เกียจเดิน ก็ขึ้นสยามสแควร์วันไปเลยครับ ชั้นสี่มีแต่ของกิน  ถ้ามาผมมักจะกินร้านเทนโจ เพราะเลือกไปเลือกมา ไม่รู้จะกินอะไร555  ร้านนี้เป็นบุฟเฟต์ญี่ปุ่น คล้ายๆพวกโออิชิ  แต่ซูชิที่นี่เขาทำสดๆ ไม่ได้ทำทิ้งไว้แล้วไปเลือกหยิบเองต้องสั่ง  มีปิ้งย่างด้วย  มีราคาให้เลือกตั้งแต่หัวละ 599-1299 ตามความพรีเมี่ยมของของกินครับ
เซียนสยามมาตอบเอง 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

httBankenstein

10/06/2017 19:29:57
14
Fortune ผมชอบไปกินร้านคาคาชิครับ ชั้นใต้ดิน กินแต่ข้าวหน้าเนื้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ร้านอาหารในห้างร้านไหนที่คุณชอบหรือเข้าบ่อยที่สุดครับ"