Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนช่วยแนะนำ DAC/AMP ระหว่าง Aune t1se VS ifi nano idsd le

PuiBoChaN

05/05/2017 22:35:16
0
รบกวนช่วยแนะนำ DAC/AMP ระหว่าง Aune t1se VS ifi nano idsd le หรือตัวอื่นๆ ครับ
งบประมาณ 5000-6000 บาท ใช้กับ Audio Technica M50x เป็นหลัก อาจเอา inear hippo pro one มาต่อบ้างบางครั้งครับ ใช้ฟังเพลงเกือบทุกแนว แต่ที่ฟังน้อยจะเป็น metal EDM ไม่เน้นเบสหนักๆ เอาแค่พอมีบ้างครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

rachata

06/05/2017 07:22:08
23
เคยลองฟัง ifi nano idsd ผมว่าเสียงกลางออกจะติดบางไปนิดแต่เสียงตำก็ลงได้ลึกพอประมาณแหลมกรุ๊งกริ๊งข้อนข้างดีสเตจออกไปทางกว้างพอประมาณถ้าเทียบกับฟังชั่นที่ให้มาถือว่าคุ้มครับใช้กับ android ได้ ผ่าน app usb auio player pro ไม่มีปัญหา ...ติที่ตัว body ข้อนข้างหนาแต่ก็ยัดลงกระเป๋าเสื้อได้พร้อม smartphone ครับ..ส่วน aune t1se ยังไม่เคยลองครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

PuiBoChaN

07/05/2017 14:51:36
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - rachata
เคยลองฟัง ifi nano idsd ผมว่าเสียงกลางออกจะติดบางไปนิดแต่เสียงตำก็ลงได้ลึกพอประมาณแหลมกรุ๊งกริ๊งข้อนข้างดีสเตจออกไปทางกว้างพอประมาณถ้าเทียบกับฟังชั่นที่ให้มาถือว่าคุ้มครับใช้กับ android ได้ ผ่าน app usb auio player pro ไม่มีปัญหา ...ติที่ตัว body ข้อนข้างหนาแต่ก็ยัดลงกระเป๋าเสื้อได้พร้อม smartphone ครับ..ส่วน aune t1se ยังไม่เคยลองครับ
ขอบคุณมากครับ

Body หนาไม่เป็นไร หลักๆ เอาไว้ตั้งโต๊ะต่อกับคอมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนช่วยแนะนำ DAC/AMP ระหว่าง Aune t1se VS ifi nano idsd le"